Thông tin doanh nghiệp bỏ trốn

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

kết quả từ 1 tới 7 trên 7
10,134 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của letieuthuy
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    letieuthuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Thông tin doanh nghiệp bỏ trốn

Đơn vị mình chưa quyết toán thuế, mình nghe nói hiện nay có danh sách các đơn vị bỏ trốn, khi xuống quyết toán thuế các cán bộ thuế dùng dach sách đó để soi các hoá đơn đầu vào, vậy làm thế nào để có được danh sách đó, các bạn hướng dẫn giúp mình nhé

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của phong2v
    Địa chỉ
    Hải Hậu, Nam Định - Hà Nội
    Post Thanks / Like
    phong2v vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    bạn có thể vào đưòng dẫn bên dưới để tải về và tham khảo nhé

http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=42691

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Conangxinhgai
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    Conangxinhgai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn có thể vào trang web của tổng cục thuế http://www.gdt.gov.vn rùi vào tra cứu thông tin người nộp thuế, sau đó bạn đánh mã số thuế vào sẽ biết được tình hình của doanh nghiệp đó.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của taichuc
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    taichuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vấn đề DN bỏ trốn luôn là vấn đề mình thấy căng thẳng nhất. Nhiều khi họ trốn đâu phải mình trốn mà các bác thuế vẫn phang mình. Bên mình quyết toán đã đành, đến khi hoàn thuế càng ghê răng. Mình muốn cãi là họ trốn sau thời điểm mình mua hàng hoá dịch vụ của họ và họ vẫn kê khai đầy đủ nhưng cán bộ khuyên chân thành : "ông chấp nhận phạt đi.... đơn vị ông hoàn thuế đừng có mà lằng nhằng". hee.... mình sợ quá không cãi nữa, vãi lệ.
    Còn tra cứu thì đúng là cứ trang web của tổng cục như bạn conangxinhgai nói là ok nhất, cập nhật nhất và cán bộ thuế cũng vào đấy tra cứu để xử lý DN. Tuy nhiên trang web đó bận như ma, chẳng dễ gì vào được, tốt nhất là giờ nghỉ bạn hãy vào.

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của caa
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    caa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cây ngay không sợ chết đứng, các bạn mà không mua hóa đơn thì không có vấn đề gì hết.

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thuy3010
    Địa chỉ
    binh duong
    Post Thanks / Like
    thuy3010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi caa Xem bài
    Cây ngay không sợ chết đứng, các bạn mà không mua hóa đơn thì không có vấn đề gì hết.
    không thể nói như caa được. lúc giao dịch sao mình biết đuợc doanh nghiệp đó có trốn thuế không được.

8. User đã bị cấm truy cập Hình đại diện của thanhfm85
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    thanhfm85 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thuy3010 Xem bài
    không thể nói như caa được. lúc giao dịch sao mình biết đuợc doanh nghiệp đó có trốn thuế không được.
    Đúng là như bạn nói thì cách tốt nhất là "Làm đúng ngay từ đầu, lấy phòng ngừa làm phương châm chính". Hơn nữa việc tra cứu thông tin doanh nghiệp bỏ trốn,ngừng kinh doanh, bỏ địa chỉ giao dịch hay thậm chí là tra cứu số hóa đơn xem có phải là hóa đơn trôi nổi, bất hợp pháp hay ko thì cũng đã có công cụ phần mềm làm được cả rồi mà. Tham khảo tại đây nhé: smartkey.vn