Bảng cân đối phát sinh các tài khoản

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13
10,465 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của banmaitinhyeu
    Địa chỉ
    Nguyễn Trãi - Thanh Xuân - HN
    Post Thanks / Like
    banmaitinhyeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Bảng cân đối phát sinh các tài khoản

các bạn ơi giúp mình với, mình đang làm báo cáo nội bộ của công ty năm 2007 các chị kế toán trc nghỉ rồi mà chẳng làm gì cả, để cho mình một kế toán mới ra trường giờ phải làm từ đầu, mình thấy mệt mỏi quá các bạn ơi. Mình lập bảng cân đối phát sinh các tài khoản mà không biết tại sao bên Nợ và bên có của Số phát sinh trong kỳ lại không bằng nhau, mày lay hoay cả tuần này mà không làm đc, mình không biết cách nào để gửi file của mình lên nhờ các bạn chỉ giups mình, các bạn hướng dẫn mình cách gửi file như thế nào với rôì mình gửi lên các bạn giúp miìn, chứ tình hình này chắc mình chết mất,trời thì nóng mà ngày nào mình cũng ngồi từ sáng tới chiều mà không tìm hểu đc tại sao mình làm nó sai ở đâu

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của NguyenHongHa
    Địa chỉ
    THANHPHOSONGHONG
    Post Thanks / Like
    NguyenHongHa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn kiểm tra lại các tài khoản đã phát sinh so với các tài khoản trên BCĐ có khớp nhau không.
    Nếu có Nhật ký chung thì chịu khó kiểm tra lại số phát sinh của từng tài khoản trên NKC so với BCĐ. Và kiểm tra lại các bút toán kết chuyển xem đã đầy đủ và chính xác chưa.
    Chúc bạn sớm tìm ra nguyên nhân.
    thay đổi nội dung bởi: NguyenHongHa, ngày 01-06-2008 lúc 19:02

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Bekis
    Địa chỉ
    thanh thai
    Post Thanks / Like
    Bekis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi banmaitinhyeu Xem bài
    các bạn ơi giúp mình với, mình đang làm báo cáo nội bộ của công ty năm 2007 các chị kế toán trc nghỉ rồi mà chẳng làm gì cả, để cho mình một kế toán mới ra trường giờ phải làm từ đầu, mình thấy mệt mỏi quá các bạn ơi. Mình lập bảng cân đối phát sinh các tài khoản mà không biết tại sao bên Nợ và bên có của Số phát sinh trong kỳ lại không bằng nhau, mày lay hoay cả tuần này mà không làm đc, mình không biết cách nào để gửi file của mình lên nhờ các bạn chỉ giups mình, các bạn hướng dẫn mình cách gửi file như thế nào với rôì mình gửi lên các bạn giúp miìn, chứ tình hình này chắc mình chết mất,trời thì nóng mà ngày nào mình cũng ngồi từ sáng tới chiều mà không tìm hểu đc tại sao mình làm nó sai ở đâu
    Bạn cứ bình tĩnh,báo cáo nội bộ thì từ từ mà suy nghĩ, Bạn in bảng cân đối SPS ra, dò tìm từng tài khoản xem.

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nguyễn mai
    Địa chỉ
    TH
    Post Thanks / Like
    nguyễn mai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    bạn làm trên phần mền hay làm trên xel vậy.

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoangnga102
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    hoangnga102 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn phải có đủ 50 bài viết trở lên thì mới gửi file được. Công ty bạn thành lập lâu chưa? Đã có bảng cân đối số phát sinh đầu kỳ chưa? Bạn kiểm tra lại tờ khai thuế GTGT hàng tháng và các chứng từ của bạn đầy đủ chưa đồng thời xem các bút toán kết chuyển của bạn thế nào nhé.
    Bạn mới vào lên chắc phải rà soát lại nhiều đó. Bạn hãy cố gắng nhé.

7. Thành viên Hình đại diện của nostarwhere24
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    nostarwhere24 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn đừng có rối lên như thế, hít thở sâu vào, bĩnh tĩnh xem lại tất cả các tài khảon chi tiêt vì tất cả đều do tay bạn làm đúng k? Cứ rà soát lại kĩ lưỡng từng nghiệp vụ như thế mình chắc chắn bạn sẽ tìm ra đc lý do mà
    Chúc bình tĩnh và giải quyết nhanh chóng.

8. Cháu ngoan Bác Hồ Hình đại diện của minhdhvl
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    minhdhvl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Gửi qua yahoo mình đi mình up lên cho.
    minhkt80@yahoo.com
    Sau mỗi ngày đẫy việc
    Chúc em tôi giấc lành
    Anh vô cùng sung sướng
    Nếu em mơ thấy anh

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của yaobei
    Địa chỉ
    Long biên Hà Nội
    Post Thanks / Like
    yaobei vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn kiểm tra NKC thật chính xác theo các bước (Trên Excell):
    -Định khoản đúng thì TKNợ - TKCó phải bằng nhau
    -Kết chuyển cần kiểm tra chính xác mấy bút toán cuối TK133/TK333 ,TK642 ,TK632 ,TK911....
    -Sau khi rà soát chính xác rồi bạn rê chuột dọc theo cột TKnợ nhìn xuống góc dưới bên phải thấy trị số sum thay đổi theo từng hàng -Ghi nhận lại trị số (dùng màu đánh dấu hàng vừa dừng lại)> Làm tương tự tại cột TKcó >Nếu tại một vị trí hàng ta đã đánh dấu mầu mà trị số sum của N-C bằng nhau thì đoạn trên đã đúng .Bạn chia cột TK Nợ và TK có thành nhiều đoạn bằng nhau (Đánh dấu bằng mầu) và tiếp tục kiểm tra ,nếu trên đoạn nào thấy 2 sum khác nhau thì tập trung xác định nguyên nhân trên các định khoản trong đó.Thân
    thay đổi nội dung bởi: yaobei, ngày 01-06-2008 lúc 20:12
    ĐỪNG COI CÁI GÌ LÀ LỢI HƠN, NẾU CÁI ĐÓ LÀM MẤT LÒNG TỰ TRỌNG.

Trùm bánh xe đẩy hàngxe đẩy tay tại Hà Nội

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của banmaitinhyeu
    Địa chỉ
    Nguyễn Trãi - Thanh Xuân - HN
    Post Thanks / Like
    banmaitinhyeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-06-2008, 10:11 #9
    các bạn ơi mình có một câu hỏi thế này
    mình là kế toán mới vào công ty làm nên mình làm theo những gì kế toán trước đã để lại, công ty mình ghi theo hình thức chứng từ ghi sổ
    mình thấy chị kế toán trước làm theo một hệ thống trên máy rất hay khi nhập dữ liệu thì toàn bộ sẽ tự cập nhật từ chứng từ ghi sổ , tới sổ đăng ký chứng, và bảng cân đối các tài khoản... chị ấy dùng rất nhiều công thức nên khi mình xem cũng chẳng hiểu gì cả nên mình chỉ máy móc nhập dữ liệu vào thôi chứ thực tế thì ko hiểu gì nhiều, vấn đề mình gặp phải là khi mình copy ra để làm tháng sau thì không biết cách sửa tháng như thế nào vì chẳng hạn " bảng cân đối phát sinh T8 " thì chị ấy dùng công thức là ="Bang can doi phat sinh "&" thang "&(MONTH('Nhap SL'!I129))&" nam "&YEAR('Nhap SL'!I129). phần nhập dữ tháng 8 chị ấy cũng dùng công thức là ="bang nhap so lieu thang "&(MONTH('Nhap SL'!I129))&" nam "&YEAR('Nhap SL'!I129). vậy cho dù có máy móc áp dụng nhưng khi copy mình muốn sửa sang tháng khác để làm tháng mới thì không biết sửa như thế nào vì khi sửa thì số liệu nhảy lung tung cả, có bạn nào biết thì hướng dẫn mình các liêu kết giữa các sheet kiểu này với

11. Ngày xưa ơi! Hình đại diện của vo thi Huyen
    Địa chỉ
    Nơi ấy quê mình!
    Post Thanks / Like
    vo thi Huyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    HI!!!!
    Cậu cứ xem lại các nghiệp vụ xem đả hoạch toán đúng chưa? khi đó bạn xem trong cách hoạch toán đó có gì sai thì sửa lại. rồi lên lại bảng CDTK
    vây nha