Những người nào phải ký vào sổ chi tiết

• Thread starter hoatuyettrang
  • Ngày gửi
H

hoatuyettrang

Sơ cấp
8/1/08
24
0
1
dich vong
Các bác cho em hỏi với:Sổ chi tiết các tài khoản thì những người nào phải ký. Vì em thấy có sổ thì có Giám đốc ký có sổ thì chỉ có người lập và kế toán trưởng ký, em không hiểu xin được thỉnh giáo ý kiến của mọi người.(Sổ chi tiết Tài khoản cấp I có những ai ký, cấp II có những ai ký?)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Các loại sổ kế toán tài chính đều phải có ba chữ ký : người lập biểu, kế toán trưởng và giám đốc Cty.

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
nếu mình chỉ là kế toán trưởng được bổ nhiệm tạm thời thì có phải ký vào các loại sổ sách và chứng từ ko bạn?

DinhSu

DinhSu

Cao cấp
15/6/08
273
13
0
Da Nang
Bổ nhiệm tạm thời là sao? Đã là KTT thì phải ký vào sổ sách chứng từ chứ bạn? Một ngày cũng là KTT mà.

T

thanhmai85

Guest
9/5/08
28
0
0
38
tân mai - hà nội
thế công ty mình không có kế toán trưởng, chỉ có mỗi kế toán viên thì có được ký không?

K

khanhson

Guest
12/5/08
8
0
0
46
Ha Dong
ký vào người lập biểu và phải có chữ ký của Giám đốc

L

ledieulieu

Guest
25/6/08
13
0
0
39
TP.HCM
Đúng rồi đó sổ sách kế toán nào củng phải cần có 3 chũ ký: Giám Đốc, Kế toán trưởng, người lập biểu. Nếu cty không có KTT thì bạn ký vào người lập biểu và kế đến là đưa cho GĐ ký nửa.

D

DoanThienHuong

Guest
29/5/08
31
1
0
Ha Noi
Bạn ơi cho mình hỏi với.
sổ sách các năm có phải đóng dấu không? Phần ký của Giám đốc có phải đóng dấu luôn không?
Mình sắp quyết toán rồi.
Mà các bạn ơi có thông tư hoặc công văn nào quy định việc đóng dấu không?
Trả lời mình sơm với

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Bạn ơi cho mình hỏi với.
sổ sách các năm có phải đóng dấu không? Phần ký của Giám đốc có phải đóng dấu luôn không?
Mình sắp quyết toán rồi.
Mà các bạn ơi có thông tư hoặc công văn nào quy định việc đóng dấu không?
Trả lời mình sơm với

Bạn ơi , đã là chữ ký của giám đốc thì phải có dấu mộc chứ bạn , Đóng nhanh lên , để thuế ktra thì khổ lắm đó nha . Tất cả sổ sách ,phiếu thu chi là đều phải có chữ ký GĐ,KTT,lập biểu và thủ quỹ .
:bigok::bigok::bigok:

Q

quanhien2007

Guest
các bác ơi cho em hỏi là: Cty của em không có kế toán trưởng, chỉ có 1 mình em là kế toán viên thôi. Có một lần em nghe bên cục thuế nói : bắt buộc cty phải có KTT, trường hợp không có thì phải bổ nhiệm cho em phụ trách kế toán.

Em thấy các mẫu phiếu thu-chi , có người lập biểu, người nhận tiền, kế toán trưởng, giám đốc. em tính dòng kế toán trưởng em thay bằng kế toán thanh toán được ko? và bỏ dòng người lập biểu . vậy em sẽ ký vào kế toán thanh toán.

Tên của Giám đốc em đánh máy và in ra luôn được không hay là phải đóng mộc tên ?

Em đang phải làm và in sổ sách của năm 2007.
Ở dòng người nhận tiền thì em đang ko biết phải làm sao đây? em cho nhân viên của Cty em ký thay được không? Vì thỉnh thỏang họ cũng mang tiền đi trả cho bên nhà cung cấp.Còn với phiếu thu thì em cũng cho nhân viên của bên em ký luôn có được không ạh.
Vì đa số là họ đi thu tiền về (và ko hề mang phiếu chi của khách hàng về cho em).

Cho em hỏi luôn là: em có nhận sổ sách kế toán năm 2006 của chị kế toán cũ bàn giao, tất cả đều chưa có chữ ký như của người nhận tiền, người nộp tiền, nhận hàng, giao hàng.Giờ em phải xem xét và cho người ký cho đúng chứng từ.

Ở dòng họ tên người nhận tiền và nộp tiền là chị đó nhập tên cty của nhà cung cấp và tên cty của khách hàng bán: nếu vậy thì bắt buộc em phải xem thời gian đó bên nhà cung cấp đó có nhân viên nào thường qua thu tiền và ký tên của người đó vô hả ?
Em cho nhân viên bên em ký thay được ko?
Giúp em với nhé, em đang rối quá.
Àh, anh chị nào có file in phiếu thu chi bằng excell thì cho em xin luôn nhé,
em đang phải nhập từng phiếu , mất khá nhiều thời gian .
em xin cảm ơn, EM Hiền

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
các bác ơi cho em hỏi là: Cty của em không có kế toán trưởng, chỉ có 1 mình em là kế toán viên thôi. Có một lần em nghe bên cục thuế nói : bắt buộc cty phải có KTT, trường hợp không có thì phải bổ nhiệm cho em phụ trách kế toán.

Em thấy các mẫu phiếu thu-chi , có người lập biểu, người nhận tiền, kế toán trưởng, giám đốc. em tính dòng kế toán trưởng em thay bằng kế toán thanh toán được ko? và bỏ dòng người lập biểu . vậy em sẽ ký vào kế toán thanh toán.

Tên của Giám đốc em đánh máy và in ra luôn được không hay là phải đóng mộc tên ?

Em đang phải làm và in sổ sách của năm 2007.
Ở dòng người nhận tiền thì em đang ko biết phải làm sao đây? em cho nhân viên của Cty em ký thay được không? Vì thỉnh thỏang họ cũng mang tiền đi trả cho bên nhà cung cấp.Còn với phiếu thu thì em cũng cho nhân viên của bên em ký luôn có được không ạh.
Vì đa số là họ đi thu tiền về (và ko hề mang phiếu chi của khách hàng về cho em).

Cho em hỏi luôn là: em có nhận sổ sách kế toán năm 2006 của chị kế toán cũ bàn giao, tất cả đều chưa có chữ ký như của người nhận tiền, người nộp tiền, nhận hàng, giao hàng.Giờ em phải xem xét và cho người ký cho đúng chứng từ.

Ở dòng họ tên người nhận tiền và nộp tiền là chị đó nhập tên cty của nhà cung cấp và tên cty của khách hàng bán: nếu vậy thì bắt buộc em phải xem thời gian đó bên nhà cung cấp đó có nhân viên nào thường qua thu tiền và ký tên của người đó vô hả ?
Em cho nhân viên bên em ký thay được ko?
Giúp em với nhé, em đang rối quá.
Àh, anh chị nào có file in phiếu thu chi bằng excell thì cho em xin luôn nhé,
em đang phải nhập từng phiếu , mất khá nhiều thời gian .
em xin cảm ơn, EM Hiền

Bạn quanhien2007
Mình nghĩ bạn nên đưa ai ký nháy vào là được ,thuế làm sao họ kiểm tra hết và biết được ,miễn có chữ ký là OK
Mình gởi cho bạn file Excel để in PT -PC
Thân chào bạn
:flower: :flower: :flower:

Đính kèm

• PHIEU THU - PHIEU CHI.zip
    375.1 KB · Lượt xem: 25

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA