Biên bản trả lại hàng ?

• Thread starter honghanhbt
  • Ngày gửi
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Cty mình phải trả lại hàng cho nhà SX nươc ngoài. Mình chưa biết phải làm biên bản trả hàng thế nào đây? Bạn nào có mẫu thì post cho mình tham khảo với. Mình cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Cty mình phải trả lại hàng cho nhà SX nươc ngoài. Mình chưa biết phải làm biên bản trả hàng thế nào đây? Bạn nào có mẫu thì post cho mình tham khảo với. Mình cảm ơn rất nhiều.
Theo mình thì Nếu hàng nhập khẩu thì phải làm thủ tục Tái Xuất.Cái này thì thuộc về Hải Quan và phòng XNK.

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Theo mình thì Nếu hàng nhập khẩu thì phải làm thủ tục Tái Xuất.Cái này thì thuộc về Hải Quan và phòng XNK.

bạn ui hàng thì mình đã xuất trả về tới nước người ta lâu rùi. giờ mình phải hoàn tất các thủ tục chứng từ thôi, vì thuê cty vận chuyển làm cho hết, nên mình không có bộ tờ khai xuất mà chỉ có hoá đơn và hợp đồng với bên vận chuyển. Tax bảo mình phải có cái biên bản trả hàng ký với bên hãng nước ngoài cùng hoá đơn xuất ra của mình (hoá đơn mình cũng xuất rùi)
Giờ mình chỉ cần mẫu cái biên bản trả hàng này thì coi như tương đối ổn thoả! mong nhận được sự giúp đỡ/

T

thiennga2509

Guest
13/3/08
1
0
0
Tp.Hồ Chí Minh
minh muon tim bien ban gởi hàng. anh chi nào có mẫu cho minh tham khảo với
:biggrinda:065:

H

hoanghon9

Guest
10/12/08
1
0
0
36
TP Hồ Chí Minh
mình cũng muốn có mẫu biên bản trả lại hàng, bảng kê bán hàng đại lý, chiết khấu thanh toán, phiếu yêu cầu mua hàng,giấy đề nghị thanh toán,phiếu chi, ủy nhiệm chi, phiếu yêu cầu trả lại hàng.Bạn có thể gửi gấp cho mình ko.Cám ơn bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA