Công văn sao kê sổ phụ ngân hàng

• Thread starter thaihang1210
  • Ngày gửi
T

thaihang1210

Guest
12/4/08
28
0
0
thanh pho ho chi minh
mình bị mất sổ phụ ngân hàng ..bạn nào có công văn xin sao kê sổ phụ thì cho mình với mình đang cần gấp

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
Mình đâu cần phải làm công văn xin sao kê sổ phụ đâu bạn. Bạn lên ngân hàng xin lại là được mà. Hoặc cty bạn đăng ký xem tài khoản qua mạng, sau đó bạn vào đó in ra cũng được.

• Like
Reactions: manlyforever
phong_thu

phong_thu

Guest
19/4/06
79
0
0
Ha Noi
Không phải NH nào bạn cũng có thể in sao kê từ mạng. TH bạn chưa nhận sổ phụ thì NH có thể trả bạn. TH bạn làm mất rồi thì phải cần có công văn xin cấp lại sổ phụ và mất một khoản phí nữa. Bạn đến NH muốn xin lại sổ phụ, NH sẽ hướng dẫn và cung cấp mẫu xin cấp lại sổ phụ cho bạn.

K

ketoanmoivao

Guest
4/12/10
1
0
1
ha noi
Công ty mình cũng đang xin sổ phụ ngân hàng
Bác nào có mẫu công văn xin cấp sổ phụ ngân hàng thì cho mình xin mới!
help my

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Ðề: Công văn sao kê sổ phụ ngân hàng

cho em với
em cũng đang cần chúng
:X

Bạn tự gõ một CV theo mẫu tham khảo như sau (thay đổi nội dung cho phù hợp )
Xin lại sao kê : sổ phụ ngân hàng, các chứng từ khác như giấy nhận nợ...một số ngân hàng tính phí sao lục chứng từ, ko còn cơ chế " xin cho " !

N

nth68

Guest
17/6/15
16
0
1
anh chị cho em hỏi ạ.

Công ty em muốn in sao kê và sổ phụ ngân hàng từ năm 2012 đến 2015 thì có cần phải công văn gì không ạ?

L

lan01072015

Trung cấp
1/7/15
51
7
8
36
không bạn ah, chỉ tốn phí thôi

L

lan01072015

Trung cấp
1/7/15
51
7
8
36
bạn đến nơi mở tk công ty hay phòng giao dịch cũng được, vì hệ thống ngân hàng liên kết với nhau hết mà, với lại sao kê hay sổ phụ là một bạn ah, tùy mỗi ngân hàng dùng tên khác nhau thôi, như vietcombank thì gọi là sao kê tài khoản, quân đội gọi là sổ hạch toán chi tiết tk, seabank gọi là sổ phụ tk

Nhi_Khánh

Nhi_Khánh

Guest
14/11/15
8
0
1
31
Sổ phụ thì chỉ cần lại NH xin là được a bạn. Lần đầu nta cho miễn phí, mình xin lại thì có NH có phí có NH ko.

N

nth68

Guest
17/6/15
16
0
1
thanks mọi người giải đáp thắc mắc giúp em

N

nth68

Guest
17/6/15
16
0
1
Sổ phụ thì chỉ cần lại NH xin là được a bạn. Lần đầu nta cho miễn phí, mình xin lại thì có NH có phí có NH ko.
thanks các bạn. vậy cho mình hỏi thêm vấn đề là: khi in sổ phụ hay sổ chi tiết của ngân hàng sẽ bao gồm luôn cả báo nợ báo có, và các hóa đơn gtgt về phí tại ngân hàng chi nhánh hay là mình phải tới tận nơi làm UNC để in hóa đơn về phí này?

N

nth68

Guest
17/6/15
16
0
1
bạn đến nơi mở tk công ty hay phòng giao dịch cũng được, vì hệ thống ngân hàng liên kết với nhau hết mà, với lại sao kê hay sổ phụ là một bạn ah, tùy mỗi ngân hàng dùng tên khác nhau thôi, như vietcombank thì gọi là sao kê tài khoản, quân đội gọi là sổ hạch toán chi tiết tk, seabank gọi là sổ phụ tk

thanks các bạn. vậy cho mình hỏi thêm vấn đề là: khi in sổ phụ hay sổ chi tiết của ngân hàng sẽ bao gồm luôn cả báo nợ báo có, và các hóa đơn gtgt về phí tại ngân hàng chi nhánh hay là mình phải tới tận nơi làm UNC để in hóa đơn về phí này?

F

FISHMOSA

Guest
4/9/15
11
0
1
36
"bạn đến nơi mở tk công ty hay phòng giao dịch cũng được, vì hệ thống ngân hàng liên kết với nhau hết mà"- Thêm một trường hợp xảy ra là: Nhân viên ngân hàng có thể từ chối in khác chi nhánh vì thu nhập từ việc mở tài khoản, duy trì tài khoản và phí chuyển tiền bạn thực hiện ở CN khác. CN bạn mở TK thì chắc chắn sẽ in hết cho bạn ( tùy có thu phí hay không) còn bạn đến CN khác thì...hên xui( nếu in mà thu phí thì chỗ nào cũng in được, in miễn phí thì xét lại)

T

Trang Nguyễn py

Guest
12/3/15
5
0
1
45
Có gì khó khăn đâu. Nếu in sổ phụ trong năm thì lúc nào in cũng đươc. Còn in sổ phụ những năm trước thì làm giấy đề nghị gửi Ngân hàng. In quyển nào người ta tính phí quyển đó. Thanh toán tiền in chứ có xin không đâu bạn.

T

Trang Nguyễn py

Guest
12/3/15
5
0
1
45
Có gì khó khăn đâu. Nếu in sổ phụ trong năm thì lúc nào in cũng đươc. Còn in sổ phụ những năm trước thì làm giấy đề nghị gửi Ngân hàng. In quyển nào người ta tính phí quyển đó. Thanh toán tiền in chứ có xin không đâu bạn.

T

Trang Nguyễn py

Guest
12/3/15
5
0
1
45

D

danhlamchucvu

Guest
29/10/16
1
0
1
32
Chị ơi.em muốn hỏi.Xin lại sổ phụ ngân hàng ở ngân hàng cùng hệ thống nhưng không phải nơi mở chi nhánh thì có được không ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA