Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn đối với đơn vị sự nghiệp có thu

• Thread starter chuotCIC
  • Ngày gửi
C

chuotCIC

Guest
23/4/08
8
0
0
39
ha noi
Các bác ơi, giúp e với!!!
Cơ quan e là đơn vị sự nghiệp có thu. Các tháng e vẫn làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn như bình thường. Nhưng tháng này có vấn đề phát sinh, có 1 đơn vị e đã cấp hoá đơn nhưng thiếu mã số thuế và sai địa chỉ. E đã cấp lại hoá đơn mới và huỷ bỏ hoá đơn bị hỏng. Tháng này khi làm báo cáo sử dụng hoá đơn, phần tổng doanh thu có phải làm giảm trừ số tiền ở 02 hoá đơn in lại ko(vì số tiền này đã đc báo cáo ở tháng trước)? Nếu phải làm thì làm thế nào?
Các bác cố gắng giúp e nhé, hum nay là mùng 3 rùi!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các bác ơi, giúp e với!!!
Cơ quan e là đơn vị sự nghiệp có thu. Các tháng e vẫn làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn như bình thường. Nhưng tháng này có vấn đề phát sinh, có 1 đơn vị e đã cấp hoá đơn nhưng thiếu mã số thuế và sai địa chỉ. E đã cấp lại hoá đơn mới và huỷ bỏ hoá đơn bị hỏng. Tháng này khi làm báo cáo sử dụng hoá đơn, phần tổng doanh thu có phải làm giảm trừ số tiền ở 02 hoá đơn in lại ko(vì số tiền này đã đc báo cáo ở tháng trước)? Nếu phải làm thì làm thế nào?
Các bác cố gắng giúp e nhé, hum nay là mùng 3 rùi!!!

BẠn chỉ cân làm lãi tơ khai điêù chỉnh cho tháng trươc rôì nôp lại cho thuê là đươc, Mà bạn cung phải làm tơ giả trình lý do huỷ hoá đơn nưã nhé
Chúc bạn thanh công :eyepop:

C

chuotCIC

Guest
23/4/08
8
0
0
39
ha noi
Các tháng khi e đi nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn e có nộp cả biên bản huỷ hoá đơn của tháng đó. 02 hoá đơn in sai e cũng cho huỷ và có trong biên bản huỷ rồi. Nhưng ý e hỏi là cái bảng kê hoá đơn chứng từ hàng hoá dịch vụ bán ra cơ. Phần tổng doanh thu ở bảng kê sử dụng hoá đơn tháng này bao gồm số tiền ở cả 02 hoá đơn đã đc huỷ, nhưng số tiền đó đã đc ghi nhận vào doanh thu của 02 tháng trước rồi(vì mỗi hoá đơn ở 1 tháng khác nhau mà).

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các tháng khi e đi nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn e có nộp cả biên bản huỷ hoá đơn của tháng đó. 02 hoá đơn in sai e cũng cho huỷ và có trong biên bản huỷ rồi. Nhưng ý e hỏi là cái bảng kê hoá đơn chứng từ hàng hoá dịch vụ bán ra cơ. Phần tổng doanh thu ở bảng kê sử dụng hoá đơn tháng này bao gồm số tiền ở cả 02 hoá đơn đã đc huỷ, nhưng số tiền đó đã đc ghi nhận vào doanh thu của 02 tháng trước rồi(vì mỗi hoá đơn ở 1 tháng khác nhau mà).

Bạn ko hiêủ ý của mình rôì : bạn cư điêù chỉnh bảng kê chưng tư HH dịch vụ bán ra ( phân doanh thu )của nhưng thang bạn làm sai rôì nôp lại la đươc
Chúc bạn thanh công :1nono:

C

chuotCIC

Guest
23/4/08
8
0
0
39
ha noi
Điều chỉnh giảm số tiền trên hoá đơn huỷ phải ko bác?Thế e có phải in lại bảng kê ko(bảng kê bây giờ ko có 02 hoá đơn kia nữa)? Có mẫu bảng điều chỉnh ko bác?

C

chuotCIC

Guest
23/4/08
8
0
0
39
ha noi
ah, cho e hỏi thêm, tờ giải trình huỷ hoá đơn có mẫu ko ạ? Nếu không có thì bác tư vấn cho e nên giải trình thế nào với.hihi.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Điều chỉnh giảm số tiền trên hoá đơn huỷ phải ko bác?Thế e có phải in lại bảng kê ko(bảng kê bây giờ ko có 02 hoá đơn kia nữa)? Có mẫu bảng điều chỉnh ko bác?

đúng rôì đó điêù chỉnh sô tiên trên HĐ huỷ đó, bạn phải in bảng kê mơí giông bảng kê HH dịch vụ bán ra hàng thang minh vân nôp đó (in làm 2 bản nhé và nhơ là ko đươc bỏ bảng kê sai kia nhé phải lưu lại )
Chúc bạn may măn :flower1:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình còn tre lam bạn gọi bác mình thây tủi thân lam .

C

chuotCIC

Guest
23/4/08
8
0
0
39
ha noi
Hihi! E gọi thế vì không biết bác là boy or girl or man or woman, và bác bnhiêu tuổi. E là girl sn 84. E phải gọi bác là gì?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Hihi! E gọi thế vì không biết bác là boy or girl or man or woman, và bác bnhiêu tuổi. E là girl sn 84. E phải gọi bác là gì?

Em sn 87 cung là Gỉrl luôn vâỵ mà em tương chị là Boy chị tên gi ! Ha Ha:004:

C

chuotCIC

Guest
23/4/08
8
0
0
39
ha noi
Chị tên Phương.e tên gì? Mà cho chị hỏi chút,tờ giải trình huỷ hoá đơn có mẫu ko? Nếu ko thì mình giải trình thế nào đc?

H

hatl

Sơ cấp
23/3/08
42
0
6
Hà Nội
@ChuotCIC: Tức là HĐ đó đã gửi cho bên đối tác xong mới phát hiện ra sai và huỷ đúng ko ạ ? Theo tớ biết thì khi lập BC tình hình sử dụng HĐ phải kèm thêm 1 tờ giải trình về cái HĐ huỷ đó , lúc lập BC thuế thì phải có thêm 1 tờ phụ lục điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu ra của cái HĐ đó nữa .
Còn như trường hợp của tớ thì viết sai hđ ( chưa gửi nhé , đng viết thì bị sai mà ) thì lập BC tình hình sử dụng HĐ chỉ cần kê vào đó số lượng HĐ bị huỷ thôi đúng ko ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA