những chứng từ phải có trên đường khi đi vận chuyển hàng cho người khác

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
cty A thuê cty tớ vận chuyển hàng cho cty B , như vậy cty A sẽ phải đưa cho cty tớ những chứng từ gì để cty tớ trình cho đội qlý thị trường khi bị hỏi nhỉ ?

- trong trường hợp cty A nhất định không chịu đưa hoá đơn về lô hàng đó cho cty tớ , họ chỉ đưa cho B , vậy thì làm thế nào ? có khi nào cty tớ sẽ xuất hoá đơn thay cty A , sau khi vc xong sẽ huỷ hoá đơn đó đi có được không ?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
cty A thuê cty tớ vận chuyển hàng cho cty B , như vậy cty A sẽ phải đưa cho cty tớ những chứng từ gì để cty tớ trình cho đội qlý thị trường khi bị hỏi nhỉ ?

- trong trường hợp cty A nhất định không chịu đưa hoá đơn về lô hàng đó cho cty tớ , họ chỉ đưa cho B , vậy thì làm thế nào ? có khi nào cty tớ sẽ xuất hoá đơn thay cty A , sau khi vc xong sẽ huỷ hoá đơn đó đi có được không ?:wall:
- Đơn vị vận chuyển phải có hợp đồng vận chuyển với cty A với nội dung là vận chuyển hàng ... từ địa điểm mà cty A đưa ra, đến cty B.
- Trong quá trình vận chuỷên, cần phải có chứng từ hóa đơn chứng minh xuất xứ hàng hóa vận chuyển trên xe, Đơn vị vận chuyển sẽ đồng bàn giao chứng từ cùng hàng hóa cho cty B.
Thân.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

CHứng từ cần và đủ:
+ Hợp đồng thuê vận chuyển.
+ Phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ hoặc HĐ GTGT của số hàng vận chuyển.

Thân chào!

K

kitty2008

Trung cấp
12/1/08
54
0
0
TPHCM
chứng từ vận chuyển hàng cho đơn vị thi công

Cty mình có chi nhánh hạch tóan phụ thuộc, cnhánh có một số công trình phải thuê cty khác sửa chữa. Cnhánh phải xuất kho cung cấp vật tư cho Công ty khác thi công. Vậy chứng từ để xuất vật tư là gì (phiếu xuất kho hay Pxuất kho kiêm vận chuyển nội bộ)? Do chi nhánh lập phiếu hay công ty lập phiếu.
Xin các bác chỉ giáo sớm dùm, mình đang cần gấp. Thanks.

H

htpminh2005

Guest
1/5/08
1
0
1
52
tp.HCM
Phai lap Hoa don de ghi gia tri vat tu xuat:angel:

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN

Thường là chỉ cần phiếu xuất kho có đóng dấu treo của bên A là được thôi, còn nếu bị quản lý thị trường bắt thì lúc đó fax chứng từ (hoá đơn bán hàng, tờ khai Nk nếu có, hợp đồng mua bán, hợp động v/c...) giải trình là ok màh

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Thường là chỉ cần phiếu xuất kho có đóng dấu treo của bên A là được thôi, còn nếu bị quản lý thị trường bắt thì lúc đó fax chứng từ (hoá đơn bán hàng, tờ khai Nk nếu có, hợp đồng mua bán, hợp động v/c...) giải trình là ok màh

4.1- Pht tin 1.100.000 đng, nếu người np thuế cung cp được hoá đơn, chng t hp pháp ca lô hàng vn chuyn trong thi hn 12 gi, k t thi đim cơ quan có thm quyn kim tra, phát hin hành vi vi phm;
4.2- Pht tin 1.650.000 đng, nếu người np thuế cung cp được hoá đơn, chng t hp pháp ca lô hàng vn chuyn trong thi hn t trên 12 gi đến 24 gi, k t thi đim cơ quan có thm quyn kim tra, phát hin hành vi vi phm
4.3- Pht tin 3.000.000 đng, nếu cung cp được hoá đơn, chng t hp pháp ca lô hàng vn chuyn sau thi hn 24 gi, k t thi đim cơ quan có thm quyn kim tra, phát hin hành vi vi phm, nhưng chưa ra quyết đnh x pht
Trường hp, cung cp hoá đơn, chng t ca lô hàng vn chuyn sau thi đim cơ quan thuế ra quyết đnh x pht hoc không cung cp hoá đơn, chng t thì b x pht v hành vi trn thuế

Muốn chọn cách nào thì chọn

M

Minhuy

Guest
23/11/05
2
1
0
HCM
Thế các anh chị có bao giờ gặp trường hợp trên đường giao hàng cho khách, mình đã có đầy đủ chứng từ mà họ yêu cầu như hóa đơn, phiếu xuất kho... thế mà quản lý TT yêu cầu phải có công bố tiêu chuẩn sản phẩm không? khi đi thì không thể nào kèm theo chứng từ bảng chính về công bố TC này, mình đang chuẩn bị làm công văn hỏi xem khi đường có cần giấy chứng nhận tiêu chuẩn sản phẩm ko? Bên mình đã bị hai lần như vậy.

• Like
Reactions: NGUYENTHIHUONG519
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
quản lý TT yêu cầu phải có công bố tiêu chuẩn sản phẩm không
Ngày trước mình còn bán lẻ điện thoại di động, Quản lý TT đòi xem hóa đơn mua hàng, đòi xem giấy bảo hành chính hãng, cuối cùng đòi cả hồ sơ hải quan hàng nhập khẩu của mấy cái máy lẻ tẻ trưng bày trong tủ :wall:

Quản lý thì ít, ... thì nhiều.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA