Bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước

• Thread starter beohitman
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

beohitman

Guest
12/3/08
43
0
6
hcm
Chào các bạn
Mình có vấn đề này muốn tham khảo ý kiến các bạn

Mình mới tốt nghiệp, mình muốn hỏi bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước.
+ ở cột "phát sinh năm nay" của thuế GTGT là lấy số liệu từ đâu ghi vào?
+ Ở cột đã nộp thì lấy số liệu từ các chứng từ nộp tiền vào ngân sách nhà nước à?

Mình chỉ hiểu zậy, không biết có đúng không?. Mong các bác có kinh nghiệm hướng dẫn mình với?
Thanks very much

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Bạn thân mến ,

- Cột phát sinh năm nay : lấy số phát sinh bán ra - số phát sinh mua vào .
- Cột đã nộp : Lấy số thực nộp .

Thân.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Theo QĐ 15 và QĐ 48 thì Báo cáo tài chính không có mẫu tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước. Ai vẽ ra mẫu đó thì người đó sẽ hướng dẫn tuỳ thích, Muốn hướng dẫn sao cũng được mà. Hihihi????
Chào

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào các bạn
Mình có vấn đề này muốn tham khảo ý kiến các bạn

Mình mới tốt nghiệp, mình muốn hỏi bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước.
+ ở cột "phát sinh năm nay" của thuế GTGT là lấy số liệu từ đâu ghi vào?
+ Ở cột đã nộp thì lấy số liệu từ các chứng từ nộp tiền vào ngân sách nhà nước à?

Mình chỉ hiểu zậy, không biết có đúng không?. Mong các bác có kinh nghiệm hướng dẫn mình với?
Thanks very much

Bạn ơi mẫu nầy nay không còn sử dụng nữa .
:beer: :beer: :beer:

M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Thì cột phát sinh thì ghi số liệu hạch toán phát sinh trong năm còn cột đã nộp thì ghi số liệu minh đã nộp trong nam đó. CÒn trong BCTC của bên en vẫn có bàng tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước. em có mẫu nhưng khong biết cáh bốt nên! hi

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Xin chao,

Ban co Mau moi "Bang ke khai tong hop nghia vu nop ngan sach" vay goi email cho minh voi nha Email: kim_hanh@kpv.vn

Cam on nhieu nhieu!

Mìng cũng bị bên thuế bắt phải nộp mẫu này, bạn có mẫu ko cho mình với.mail của mình:meodethuongqn@yahoo.com.Mình đang cần gấp lắm,bạn giúp mình với.thank!

Chào các bạn,
Mình đã gởi mẫu vào địa chỉ email của các bạn rồi.

Mẫu này cho tới bây giờ cơ quan thuế vẫn yêu cầu phải làm để đối chiếu số liệu đấy.
Trước đây thì yêu cầu phải nộp cùng với khi nộp quyết toán, họ xem nếu khớp số thì mới nhận quyết toán. Năm vừa rồi thì không yêu cầu nộp khi nộp quyết toán mà sẽ nộp để đối chiếu sau đó. Mình nhớ không nhầm là nộp vào khoảng T5/08 (tại TP. HCM).
Good luck

• Like
Reactions: trauchi
M

mattroido

Guest
20/3/09
3
0
0
thanh hoa
giúp mình với. Chẳng là mình vừa được bổ nhiệm làm kế toán công đoàn cho nhà máy. vừa nhận bàn giao sổ sách xong thì phải làm báo cáo tài chính trong năm 2008 để nộp lên công đoàn cấp trên. sau khi kiểm tra giấy tờ có một số phiếu chi có hoá đơn viết năm 2009 nhưng lại là khoản chi dự tính cho năm 2008 nên sếp mình yêu cầu mình hạch toán vào năm 2008. Làm như vậy mình thấy không ổn lắm. Ai biết về món này chỉ dùm mình với cảm ơn nhìu nha.

N

ngoclan88

Guest
13/5/09
6
0
0
36
tp.hcm
Chào cả nhà !
em đang làm BCTC năm 2008,cái bảng kê nghĩa vụ nộp NSNN có chỉ tiêu :số dư cuối kỳ chuyển sang năm ...là năm 2008 hay 2009 vậy?
Cty em chưa đi vào hoạt động ,chỉ nộp thuế môn bài thôi.vậy trong bảng CĐKT ,chỉ tiêu :thuế và các khoản phải nộp nhà nước có ghi số thuế môn bài đó vào không vậy
Bác nào biết làm ơn chỉ giùm em với ,
Thanks cả nhà !!!

N

ngoctruong

Trung cấp
4/5/09
197
6
18
TPHCM
Chào cả nhà !
em đang làm BCTC năm 2008,cái bảng kê nghĩa vụ nộp NSNN có chỉ tiêu :số dư cuối kỳ chuyển sang năm ...là năm 2008 hay 2009 vậy?
Cty em chưa đi vào hoạt động ,chỉ nộp thuế môn bài thôi.vậy trong bảng CĐKT ,chỉ tiêu :thuế và các khoản phải nộp nhà nước có ghi số thuế môn bài đó vào không vậy
Bác nào biết làm ơn chỉ giùm em với ,
Thanks cả nhà !!!

Bạn tham khảo nhé!

Đính kèm

• Bang ke NV nop NSNN.xls
    19.5 KB · Lượt xem: 2,910
Sửa lần cuối:
L

lammom

Sơ cấp
30/7/09
21
0
1
37
Tân Bình
Các bạn ơi, có mẫu Bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước không send cho mình với. Cty minh bên khai thác đất nên có thuấ Tài Nguyên và Phí bảo vệ môi trường nữa không bít có đưa vào mẫu này được không?
Giúp tớ với! Gấp gấp!
Thanks các bạn nhiều!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mấy năm rồi không còn phải báo cáo cái này nữa. Lấy mẫu làm gì?
Hôm bữa lên Cục Thuế TPHCM thấy có chị kia đem nộp, chị cán bộ thuế bảo là: không cần nộp cái mẫu này nữa.
Thế là chị kia hoảng hốt hỏi lại: vậy thì nộp mẫu nào?
Chị cán bộ thuế bảo: không cần nộp nữa.
Thế nhưng chị kia vẫn kiên quyết 'không tha" lại hỏi lai: Cô chỉ cho tôi coi tôi phải làm theo văn bản hướng dẫn nào.
Chị cấn bộ thuế bực mình lập lại: Không cần nộp nữa!
Đến lúc này chị kia cũng tiếp tục: Cô vui lòng hướng dẫn cho tôi làm theo mẫu nào?

Thực tình tôi đứng ngoài nghe cũng không chịu nổi mới lên tiếng trả lừoi: Cái bảng này mấy năm rồi không quy định phải nộp nữa, bao giờ cơ quan thuế thấy mình còn nợ thuê, hoặc DN với cơ quan thuế phát hiện chênh lệch thì lên cơ quan thuế đối chiếu.

Hú hồn! May là đến chị ta chịu hiểu ra vấn đề khi chị cấn bộ thuế xác nhận :" chị này nói đúng rồi đó!"

H

Hanomi

Guest
23/3/10
2
0
0
39
TP. HCM
chào mọi người, mình mới đi làm nên cũng chưa rõ về bảng kê khai tình hình nộp ngân sách nhà nước nam 2009 , kèm trong báo cáo tài chính năm 2009. anhn chị nào có thể giúp cho e với. mail của e: hanomi24@yahoo.com.vn.
Thanks mọi người

B

BINH080804

Sơ cấp
27/10/07
44
0
6
go vap
Đúng như chị Thắm nói đó; năm rồi không bắt nộp; nhưng năm nay lại đòi; mình đi nộp rồi phải quay về bổ sung đây

C

cuongvt

Guest
3/4/10
2
0
0
Bac Giang
Năm nay mình đi nộp cũng phải bắt về bổ sung, tim mãi trên mạng mà không thấy thông tư hướng dẫn. May quá có bạn Ngoctruong up lên. Thanks nhé.

T

trumvip

Sơ cấp
27/7/10
2
0
1
hcm
Nhân tiện cho mình hỏi : Cách tính cột 11 như thế nào.Có phải "Số dư cuối kỳ= Tổng cộng + thuế đã hoàn - thuế được miễn giảm - số thuế đã nộp" không vậy.Năm 2010 lại bắt nộp nữa đó.Thanks nhìu nhìu.

C

cobehaycuoi650

Sơ cấp
10/12/10
4
0
0
Đồng Nai
Bạn Thế Hoàng ơi, hay bạn nào có lòng tốt giúp mình với, Đây là lần đầu tiên mình làm báo cáo tài chính năm để nộp lên cơ quan thuế mà mình còn thiếu mẫu " Bảng Tổng Hợp Thanh toán Thuế và các khoản phải nộp ngân sách nhà nước năm 2010" Bạn nào có mẫu gửi gấp giúp mình với, Sắp hết hạn nộp Báo cáo rồi mà mình còn thiếu Mẫu đó. Nộp lên cục thuế không có mẫu đó Cục thuế không chịu nhận, Chắc mình chết mất. Các bạn giúp mình với.
Mình sẽ hậu tạ sau nha!
Vui lòng gửi mẫu vào mail: hongnguyen2@vanlanguni.vn

H

hau9281

Guest
Chào các bạn!
Mình có vấn đề này muốn hỏi
Ở bảng Tổng hợp Nghĩa Vụ Nộp NSNN cột THuế TNDN
Công ty mình quyết toán năm thì lỗ, nhưng tạm tính thì quý 4 thì lời. Vậy cho hỏi cột Thuế TNDN phát sinh trong năm có ghi gì không?
Cảm ơn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA