Điều gì tạo nên sự uy tín và thương hiệu của 1 ngân hàng?

• Thread starter minhquy1992
  • Ngày gửi
M

minhquy1992

Guest
21/6/12
2
0
0
32
hcm
Mình vừa được sếp giao cho làm một cuộc khảo sát để xếp loại các ngân hàng uy tín và có thương hiệu mạnh gần đây. Đang lên cái outline mà mình phân vân ghê, không biết nên đánh giá thương hiệu, sự uy tín của một ngân hàng trên các tiêu chí nào cho sát với thực tế mọi người nhỉ?

Nhờ mọi người giúp đỡ ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Ðề: Điều gì tạo nên sự uy tín và thương hiệu của 1 ngân hàng?

Đầu tiên, trước khi hỏi 1 vấn đề bạn cần thực hiện các bước sau:

B1. Suy nghĩ theo ý của mình về vấn đề đó, viết vấn đề đó ra
B2. Xác định từ khóa quan trọng của vấn đề cần trao đổi, sau đó lên google tìm kiếm.
B3. Nghiên cứu các thông tin, tài liệu trong quá trình tìm kiếm, đúc kết lại các ý chính hoặc thành tài liệu cần thiết.
B4. Sau khi tìm hiểu chán chê mê mỏi rồi mà vẫn chưa hiểu 1 vài điểm nào đó cần hỏi đáp tư vẫn thì bạn lên mạng post câu hỏi về vấn đề đó. Khi post câu hỏi thì bạn nói ra những gì bạn đã biết, đã tìm hiểu, thắc mắc ở điểm nào và cần trao đổi những điểm nào còn chưa rõ. Khi đó mọi người mới biết tình trạng và vấn đề cụ thể của bạn để trao đổi sâu hơn. Còn nếu bạn hỏi câu hỏi 1 cục thì rất khó để trao đổi, nhận được trả lời.

Làm hộ bạn B2 nhé: Bạn thử đọc cái này hoặc cái này (của các NH) và tự phân tích nhé

Bạn thực hiện tiếp Bước 3 và Bước 4

Sửa lần cuối:
M

myxate

Guest
18/6/12
3
0
0
38
Tp.HCM

CHương trình "Thương hiệu mạnh" năm nay cũng có xếp loại và trao giải thương cho các ngân hàng theo tiêu chí này nè bạn Minhquy: Bảo vệ thương hiệu, chất lượng sản phẩm - dịch vụ, kết quả kinh doanh... Còn mấy tiêu chí khác mình quên mất tiêu rồi ^^

P

phuong7800

Guest
20/6/12
3
0
0
45
Hue

Mình làm ở ngân hàng OCB nên có biết về giải thưởng Thương hiệu mạnh này :) Ngân hàng mình vừa đạt giải luôn đấy mấy bác, tự hào ghê :)

Ngoaì mấy tiêu chí để đánh giá ngân hàng nào tốt nhất, uy tín nhất như myxate nói thì còn các tiêu chí này nè : năng lực lãnh đạo, nguồn nhân lực, năng lực đổi mới và tính bền vững, ổn định của doanh nghiệp.

không thì bác cứ click vào link này nè : LINK

M

myxate

Guest
18/6/12
3
0
0
38
Tp.HCM

Nghe đồn bữa nay các giải thưởng toàn được mua thôi mọi người ạ.... mình thấy cũng phiêu phiêu..

P

phuong7800

Guest
20/6/12
3
0
0
45
Hue

Nghe đồn bữa nay các giải thưởng toàn được mua thôi mọi người ạ.... mình thấy cũng phiêu phiêu..

Bác cứ suy nghĩ tiêu cực quá.. cũng có những ngân hàng làm ăn uy tín, người ta cũng cố gắng để tăng thương hiệu của mình một cách chính thống đó thôi.
Mấy giải thưởng như THương hiệu manh, thương hiệu vững bền cũng là một cơ sở để làm nên sự uy tín của doanh nghiệp đấy chứ!!!

W

worm999

Guest
3/7/12
1
0
0
38
Tp.HCM

Ban tham khảo các tiêu chí của các giải thưởng gần đây như : Mai vàng, Thương hiệu mạnh, ngân hàng tốt nhất, Sao vàng đất việt...
Các tiêu chí đó cũng đủ để lên một list đánh giá rồi đấy!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA