Thủ tục đang ký nộp bhxh bhyt tại quận đống đa?

• Thread starter thanhtan1989
  • Ngày gửi
T

thanhtan1989

Sơ cấp
3/3/11
22
1
1
34
nam định
Công ty em mới thành được gần 1 năm tại Thái Hà, cơ quan quản lý thuế là quận Đống Đa. Hiện tại em muốn làm nộp BHXH BHYT cho anh em trong cty nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu??? Anh chị có kinh nghệm trong việc này xin giúp em!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thủ tục đang ký nộp bhxh bhyt tại quận đống đa?

Trước hết bạn cần chuẩn bị đầy đủ HĐLĐ nv và bảng lương có ký nhận của nv từ lúc thành lập DN, sau đó bạn lên Cơ quan BHXH quận mua bộ mẫu biểu để bạn tranh thủ hỏi họ hướng dẫn cách ghi vào lun, xog đem về điền vào, nếu chổ bạn nv nào đã có sổ BH thì bạn mượn lại sổ của họ xem số sổ để điền vào mẫu, có nơi họ còn yêu cầu pho to CMT của nv....., các mẫu có sẳn trên mạng bạn tải về sd cho nhanh, sau khi điền đầy đủ bạn đem bộ hồ sơ đó lên nộp, cơ quan BH tùy nơi sẽ yêu cầu bạn làm các bc kế tiếp.Thân

T

thanhtan1989

Sơ cấp
3/3/11
22
1
1
34
nam định

Trước hết bạn cần chuẩn bị đầy đủ HĐLĐ nv và bảng lương có ký nhận của nv từ lúc thành lập DN, sau đó bạn lên Cơ quan BHXH quận mua bộ mẫu biểu để bạn tranh thủ hỏi họ hướng dẫn cách ghi vào lun, xog đem về điền vào, nếu chổ bạn nv nào đã có sổ BH thì bạn mượn lại sổ của họ xem số sổ để điền vào mẫu, có nơi họ còn yêu cầu pho to CMT của nv....., các mẫu có sẳn trên mạng bạn tải về sd cho nhanh, sau khi điền đầy đủ bạn đem bộ hồ sơ đó lên nộp, cơ quan BH tùy nơi sẽ yêu cầu bạn làm các bc kế tiếp.Thân

Thank bạn nhiều! Mình hỏi thêm 1 chút mình chưa đang ký thang bảng lương với bên Bộ lao động thương binh xã hội, vậy thủ tục là như thế nào. bạn giúp mình nha. Thân!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn lên phòng lao động thương binh và xã hội mua 1 bộ hồ sơ thôi (để lấy mẫu) mìh đang ở Tp HCM thì bộ hồ sơ bao gồm: Đề nghị xác nhận thang lương, bảng lương mới nhất theo ND103/2012/NĐ-CP ngày 04/12/2012 về mức lương tối thiểu vùng, ý kiến của công đoàn cơ sở về việc xd hệ thống thang lương, bảng lương; Hệ thống thang lương, bảng lương; .....nếu bạn cần cho email mình sẽ gởi mẫu cho. Sau đó bạn về điền tất cả vào, nếu Cty bạn có trên 5 lao đông thì phải thành lập thêm công đoàn (làm thêm thủ tục xin gia nhập công đoàn, làm lễ ra mắt công đoàn cơ sở...) và sẽ đc cấp quyết định thành lập công đoàn cơ sở, vì có cái này thì bên phòng lao động họ mới chịu xác nhận vào thang bảng lương, cái rắc rối nhất là xây dựng thang lương, bảng lương, bạn phải làm nháp trc sau đó đem lên nhờ cô chú trên phòng lao động họ góp ý chỉnh sửa cho hợp ý họ, cuối cùng nếu đúng và đầy đủ hết, bạn làm thành 3 bộ đem lên nộp, bạn cũng cần làm thêm 3 bản khai trình sd lao động đem nộp lun.Thân
(Đây là thủ tục chủ yếu mìh làm ở tp HCM, còn điạ phương khác sẽ có sự thay đổi)

Sửa lần cuối:
Q

quynhbom

Sơ cấp
14/10/12
12
0
0
34
ha noi

bạn quynhhuong0291 ơi bạn gửi mẫu làm bảo hiểm xã hội lần đầu cho mình xin với, mình cũng đang cần mà chưa biết bắt đầu từ đâu cả, hic
gmail của mình là quynh771@gmail.com
thanks bạn nhiều

H

hoanghuong288

Guest
8/5/13
2
0
1
32
Hung Yen

bên công ty em thành lập được 1 năm cũng mới lần đầu đăng ký thang bảng lương và bắt đầu tham gia bảo hiểm xã hội. Quản lý thuế công ty em thuộc quận Hoàn Kiếm, mong anh chị nào làm rồi có những giấy tờ, thủ tục cụ thể như thế nào có thể gửi cho em được không ạ? Cty em là công ty TNHH 2 thành viên thì bảng lương, thang lương làm làm sao ạ? Email em là : huonghuong28891@gmail.com

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Những mẫu này mỗi điạ phương đều đưa ra yêu cầu khác nhau, tồt nhất bạn lên phòng lao động địa phương của bạn mua đi, và bạn chỉ mua 1 bộ để làm mẫu thui, giá khoản 10k, sẳn có gì thắc mắc bạn hỏi lun nha, bạn chuẩn bị tinh thần đi có thể bạn còn fải lên xuống nhìu lần đó

A

accountant71189

Guest

tập xác định đi đi lại lại khoảng 10 lần là ít với phòng lao động( đưa tiền họ k nhận). còn bảo hiểm thì chắc phải hơn. mình vừa làm việc ở Phòng LĐ&XH, 24/5 này họ trả kết quả, sau đó mới đi tiếp lên bảo hiểm. nói chung là hành là chính, soi từ thể thức văn bản, căn chỉnh phông lề.... mệt lắm. huyenchippoo@gmail.com. bạn nào đang làm thủ tục đăng kí tham gia bảo hiểm thì mail cho mình, mình gửi. mình k muốn các bạn phải đi đi lại lại nhiều.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

tập xác định đi đi lại lại khoảng 10 lần là ít với phòng lao động( đưa tiền họ k nhận). còn bảo hiểm thì chắc phải hơn. mình vừa làm việc ở Phòng LĐ&XH, 24/5 này họ trả kết quả, sau đó mới đi tiếp lên bảo hiểm. nói chung là hành là chính, soi từ thể thức văn bản, căn chỉnh phông lề.... mệt lắm. huyenchippoo@gmail.com. bạn nào đang làm thủ tục đăng kí tham gia bảo hiểm thì mail cho mình, mình gửi. mình k muốn các bạn phải đi đi lại lại nhiều.

Hehe... lại có người từ chối không nhận à... chắc là không biết cách đưa rồi :)
Công nhận là "hành là chính" không soi được lỗi gì thì toàn soi chính tả, căn chỉnh nọ kia,....thêm cái này bớt cái kia... vãi cả hành chính.

H

Bạn thanhtan1989 ơi! Bạn đã làm xong thủ tục Bảo Hiểm chưa? Góp ý cho mình với, mình cũng chưa làm Bảo Hiểm bao giờ, không biết ban đầu cần những thủ tục giấy tờ gì. Mong các bạn góp ý chân thành giúp mình với.
Mình làm Bảo hiểm cho 10 người, trong đó 2 người đã có sổ Bảo Hiểm, các thủ tục ban đầu cho những người chưa có Bảo Hiểm như thế nào. Giúp mình với cả nhà.
Gmail của mình : thanhbinh2709@gmail.com
Cảm ơn cả nhà

C

canlinh89

Sơ cấp
4/11/13
14
0
1
34
hà nội

Thủ tục bhxh lần đầu:
-Làm thang lương bảng lương của doanh nghiệp
-công văn giải trình nộp chậm bhxh,
-mẫu d01 B
- mấu d02 ts
- mấu a01 của mỗi nhân viên nữa
- Hợp đồng lao động của mỗi nhân viên
- Biên bản cam kết nữa
. Chúc bạn thành công nhé

Q

quyenlan

Guest
23/11/13
1
0
0
36
Quảnh Ninh

Cả nhà cho mình hỏi Bảo Hiểm Xã Hội Quận Đống Đa ở đâu nhỉ

T

TranDuyHien

Guest
28/11/13
5
0
1
Thái Bình

Nhân tiện các anh các chị cho em hỏi các thủ tục cần phải làm liên quan BHXH, BHYT vì em mới lần đầu làm:
Một là: Năm 2014 mức lương tối thiểu đóng BHYT thay đổi em cần phải làm thủ tục gì?
Hai là: Công ty em có người nghỉ việc thì thủ tục chuyển bảo hiểm thế nào?
Ba là: Công ty em có thêm nhân viên mới và cũng được đóng BHXH, BHYT thì giấy tờ cần làm thế nào?
Anh chị hướng dẫn em các bước làm với vì em cũng chưa rõ lắm.
Mail của em: duyhientcc@gmail.com

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Cả nhà cho mình hỏi Bảo Hiểm Xã Hội Quận Đống Đa ở đâu nhỉ

Google đi bạn :)
địa chỉ 106, Tô Hiến Thành, Phường Lê Đại Hành, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội

Q

quynhthuongnguyenthi

Guest
27/12/11
2
0
0
hà nội

Nhân tiện các anh các chị cho em hỏi các thủ tục cần phải làm liên quan BHXH, BHYT vì em mới lần đầu làm:
Một là: Năm 2014 mức lương tối thiểu đóng BHYT thay đổi em cần phải làm thủ tục gì?
Hai là: Công ty em có người nghỉ việc thì thủ tục chuyển bảo hiểm thế nào?
Ba là: Công ty em có thêm nhân viên mới và cũng được đóng BHXH, BHYT thì giấy tờ cần làm thế nào?
Anh chị hướng dẫn em các bước làm với vì em cũng chưa rõ lắm.
Mail của em: duyhientcc@gmail.com

Mình cúng muốn hỏi câu giống bạn Tranduyhien. Ai có thể trả lời giúp em dc ko ạ? em cám ơn nhiều và hậu tạ. :((

T

TranDuyHien

Guest
28/11/13
5
0
1
Thái Bình

Bạn hãy đọc ch­ương III, QĐ1111 BHXH nhé. Trong đó có chi tiết và mình cũng đang tìm hiểu ở đó.

Q

quynhthuongnguyenthi

Guest
27/12/11
2
0
0
hà nội

Uh, t có thấy rồi, nhưng t muốn hỏi thêm 1 điều nữa là doanh nghiệp t tăng mức lương tối thiểu lên thì t có phải làm lại mấy mẫu kia trong đó có ghi đầy đủ số lao động với mức lương tối thiểu mới ko? hay chỉ ghi lao động tăng thêm thôi? cám ơn bạn.

D

dieulytkt

Guest
15/1/12
3
0
1
32
hanoi

Tập xác định đi đi lại lại khoảng 10 lần là ít với phòng lao động( đưa tiền họ k nhận). còn bảo hiểm thì chắc phải hơn. mình vừa làm việc ở Phòng LĐ&XH, 24/5 này họ trả kết quả, sau đó mới đi tiếp lên bảo hiểm. nói chung là hành là chính, soi từ thể thức văn bản, căn chỉnh phông lề.... mệt lắm. huyenchippoo@gmail.com. bạn nào đang làm thủ tục đăng kí tham gia bảo hiểm thì mail cho mình, mình gửi. mình k muốn các bạn phải đi đi lại lại nhiều
Bạn cho mình xin 1 bộ nhé email:dieulytkt@gmail.com tks

M

MN havu

Guest

Hay quá mình cuh4 đang vướng ơ chỗ này đấy thanhk

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA