Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013 - Trang 7

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 7/1594 đầuđầu ... 3456789101117571075071007 ... CuốiCuối
2,517,462 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của truongvucanh
    Địa chỉ
    dak nong
    Post Thanks / Like
    truongvucanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

bảo hiểm xã hội 2013

Có khoảng 120 câu hỏi, các bạn ai muốn lập nhóm giải câu hỏi cho nhanh với nhóm bọn mình thì ep yahoo mình để phân chia câu hỏi (until_you20027), có câu nào khó thì up lên đây để mọi người cùng giải nha.BẢO HIỂM XA

Có khoảng 120 câu hỏi, các bạn ai muốn lập nhóm giải câu hỏi cho nhanh với nhóm bọn mình thì ep yahoo mình để phân chia câu hỏi (until_you20027), có câu nào khó thì up lên đây để mọi người cùng giải nha.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của MEOMEO DO
    Địa chỉ
    SÓC TRĂNG
    Post Thanks / Like
    MEOMEO DO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 11:19 #61
    thi theo cụm hình như là 4 cụm

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của gvtheogioC
    Địa chỉ
    1
    Post Thanks / Like
    gvtheogioC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 12:26 #62
    Ý kiến của anh hay qua. Đúng là mìnhh kô nghĩ ra nhỉ.
    Rất ủng hộ.
    Cảm ơn nhiều nhé.
    Trân trọng.
    TKT company, dich vu giup viec hang dau tai TPHCM. Call us: 08.66.830.930 website: http://tietkiemthoigian.vn

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của binhminhbendaiduong
    Địa chỉ
    hà nội
    Post Thanks / Like
    binhminhbendaiduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 13:25 #63
    thank ban meomeo do nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mà cho mình hỏi thêm là lương bhxh như thế nào nhỉ????

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của mrxau
    Địa chỉ
    Gia Lai
    Post Thanks / Like
    mrxau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 13:51 #64
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi binhminhbendaiduong Xem bài
    thank ban meomeo do nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mà cho mình hỏi thêm là lương bhxh như thế nào nhỉ????
    Theo em hóng hớt thì lương bhxh là: 1,05 x 2,34 x 1.8 sao ấy( đây là nhân viên chính thức) còn tập sự thì 85% của chính thức, em chỉ biết thế, bác nào làm trong đó rồi rảnh nói cho mọi người biết với em cũng muốn biết thêm thông tin
    thay đổi nội dung bởi: mrxau, ngày 10-04-2013 lúc 13:58

7. Thành viên Hình đại diện của phamquocanh
    Địa chỉ
    nghe an
    Post Thanks / Like
    phamquocanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 14:55 #65
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi MEOMEO DO Xem bài
    nên ôn av đi bạn vì giờ ở đâu cũng cần av mà...dự phòng trước thì tốt thôi...phải đè bẹp nó chứ

ngán nhất là thi theo cụm, ở miền nam phải leo lên tới thủ đức mà thi...ôi trời ơi
    Thuế có kết quả ở đâu vạy bạn

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của luckyuk
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    luckyuk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 15:11 #66
    Thi công chức 1-2 năm nay mới bắt đầu thi tiếng anh. Yêu cầu trình độ b và chỉ cần đạt 50 thực sự không khó lắm đâu. Mọi người xem qua sách grammar bao gồm cả một vài bài tập. Làm chú trọng một số mục như các thì, câu bị động, giới từ là có thể đạt điểm qua mà.

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của mongdothue2012
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    mongdothue2012 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 16:18 #67
    bạn nào có tài liệu của bảo hiểm gửi vào mail keoquethai@gmail.com cho mình xin với , mình ko down dc, trượt thuế rồi lại sang bảo hiểm thi thôi

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của huyencoi88
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    huyencoi88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 16:26 #68
    hộ khẩu ở đâu thi ở đấy à mọi người ơi?

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của mrxau
    Địa chỉ
    Gia Lai
    Post Thanks / Like
    mrxau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 16:43 #69
    Em post cái này cho nó nhanh
    Em cũng mới tham gia diễn đàn được ít lâu và thấy các bác hay vào hỏi các vấn đề như có thông tin tuyển dụng chưa? bao h thi?, tài liệu ở đâu nên em mạo muội "tóm váy" một số vấn đề vấn đề về thi BHXH như thế này cho các bác vào sau khỏi phải hỏi và xin nhiều làm loãng diễn đàn.
    1. Về thông báo tuyển dụng: bay h thì chưa có thông tin chính thức từ BHXH Việt Nam nhưng vì có ngân hàng câu hỏi rồi nên chắc chắn năm nay sẽ thi, về khoảng thời gian nào thi? đây là thông tin đc quan tâm nhất và có rất nhiều ý kiến nhiều chiều như tháng 4, tháng 5, tháng 7 nhưng theo em nghĩ nhanh nhất thì chỉ vào đầu tháng 7 mới hợp lý với tiến độ và lịch trình thi công chức, viên chức. Và em nghĩ rằng mọi người ai cũng muốn vào khoảng đó thi là tốt nhất Click here to enlarge
    2. Tài liệu ôn thi: theo em hóng hớt được thì tài liệu đề cương ôn thi các năm là như nhau, và năm ngoái chị DươngDương người khá nổi tiếng ở diễn đàn sao ấy cũng đã post lên, và em nghĩ chị ấy soạn ra học và đã thi đậu năm 2011 thì chắc nó sẽ chuẩn rồi, mọi người cứ học theo đó em nghĩ cũng sẽ có khả năng đậu cao. chứ bay h mà ngồi làm ra hết 120 câu thì e nghĩ tới lúc thi mới xong.Click here to enlarge
    Nguồn tài liệu mọi người có thế tham khảo ở page 403
    http://www.webketoan.vn/forum/thread...xa-hoi/page403
    3. Về các môn thi thì : thi môn kiến thức chung, môn chuyên ngành, trắc nghiệm chuyên ngành, thi tin học + anh văn(môn điều kiện). Môn anh văn em nghĩ nó khoai nhất cho tất cả mọi người, e nghĩ thi tiếng anh nó sẽ có dạng đề như của bên thuế, kho bạc, bác nào đã thi rồi thì cứ lôi ra học y như vậy. Mọi người cố gắng ôn đc 50 điểm là đc (e ước gì năm nay k thi tiếng anh như năm 2011 nhưng theo quy định gì gì ấy thì thi công chức viên chức phải thi tiếng anh rồi Click here to enlarge)
    4. Còn về vấn đề thi tập trung cả nước hay từng tỉnh thì em thấy cái này năm nay hơi mông lung, em cũng chả biết nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì chắc sẽ như năm 2011 thi theo từng cụm thôi, thế thì cũng sướng, đi thi tiện thể đi du lịch cũng xả stress các bác ạ Click here to enlarge
    Đó là ý kiến cá nhân của em cho các bác vào sau tóm tắt lại vấn đề cho nhanh khỏi phải đào mộ từng page mỏi cả mắt, bác nào có nhã hứng thì quote lại cho các bác sau còn thấy. Em chỉ biết thế có gì không chính xác các bác bổ sung, đừng gạch em, e chưa có đất xây nhà nên không cần gạch
    Em có một cái ngu kiến thế này "các bác ở tình nào thì vào comment cái tỉnh thành mình muốn thi để mọi người làm quen giao lưu, lúc có đi thi hay học ôn gì cho vui, có động lực học hơn

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi luckyuk Xem bài
    Thi công chức 1-2 năm nay mới bắt đầu thi tiếng anh. Yêu cầu trình độ b và chỉ cần đạt 50 thực sự không khó lắm đâu. Mọi người xem qua sách grammar bao gồm cả một vài bài tập. Làm chú trọng một số mục như các thì, câu bị động, giới từ là có thể đạt điểm qua mà.
    Có lẽ bác pro tiếng anh rồi nhưng theo bạn em nói thì để đạt đc 50 điểm thì cứ đè grammar mà học đã, bác có cách nào học mà nó thấm xíu chỉ em với, chứ e học thấy nó cứ đc đằng đuôi mất đằng đầu, nản với cái này

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huyencoi88 Xem bài
    hộ khẩu ở đâu thi ở đấy à mọi người ơi?
    bác đăng ký bất kỳ ở đâu bác thích là đc, cái này k có hạn chế về hộ khẩu ở đâu mới đc thi ở đó.

12. Thành viên cấp cao Hình đại diện của sophu
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    sophu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    10-04-2013, 17:08 #70
    Link bị lỗi rồi bạn mrxau ơi. Hix
    Tránh không nổi cái môn TA