Kê khai qua mạng có cần nộp Bìa hồ sơ quyết toán thuế TNCN?

• Thread starter hoanghanhna
  • Ngày gửi
H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội
Các anh, chị trên diến đàn cho em hỏi vấn đề này đc ko ạ?
Em nộp thuế tại huyện Từ Liêm - Hà Nội, hiện nay e đang nộp BCTC qua mạng nhưng có 1 thắc mắc là nếu nộp qua mạng thì e có phải nộp file ''Bìa hồ sơ quyết toán thuế TNCN" ko ạ? Ah chị nào biết phần này chỉ e đc ko ạ?
- Còn 1 thắc mắc nữa là ecó làm BCTC trên HTKK đã kết xuất file PDF và nộp qua mạng, nhưng khi em kế xuất Bảng cân đối tài khoản và thuyết minh BCTC trên PMềm ra file excel nộp thì lại báo ''Cấu trúc tệp hồ sơ ko hợp lệ.Tệp ko có khuôn dang PDF hặc bảng tính''. Em đã kế xuất lại file PDF thì lại báo ''tệp hồ sơ ko phải dạng excel''.
E ko biết phải xử lý trường hợp này ntn nữa? Các anh, chị giúp e đc ko ạ? Em cảm ơn mọi người nhiều.:023:

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Kê khai qua mạng có cần nộp Bìa hồ sơ quyết toán thuế TNCN?

Các anh, chị trên diến đàn cho em hỏi vấn đề này đc ko ạ?
Em nộp thuế tại huyện Từ Liêm - Hà Nội, hiện nay e đang nộp BCTC qua mạng nhưng có 1 thắc mắc là nếu nộp qua mạng thì e có phải nộp file ''Bìa hồ sơ quyết toán thuế TNCN" ko ạ? Ah chị nào biết phần này chỉ e đc ko ạ?
- Còn 1 thắc mắc nữa là ecó làm BCTC trên HTKK đã kết xuất file PDF và nộp qua mạng, nhưng khi em kế xuất Bảng cân đối tài khoản và thuyết minh BCTC trên PMềm ra file excel nộp thì lại báo ''Cấu trúc tệp hồ sơ ko hợp lệ.Tệp ko có khuôn dang PDF hặc bảng tính''. Em đã kế xuất lại file PDF thì lại báo ''tệp hồ sơ ko phải dạng excel''.
E ko biết phải xử lý trường hợp này ntn nữa? Các anh, chị giúp e đc ko ạ? Em cảm ơn mọi người nhiều.:023:

NNT đã nộp hồ sơ kê khai qua hệ thống iHTKK và TVAN thì không cần nộp bản giấy và hồ sơ QT TNCN không cần nộp bìa hồ sơ quyết toán thuế TNCN nữa nhé.
Còn TMBCTC và bảng Cân dối tài khoản bạn nên copy số liệu từ file Excell đã kết xuất từ PM kế toán sang 1 file excell khác (Nhớ là chỉ copy số liệu "mộc" không sao chép toàn bộ bảng tính kèm định dạng).
Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA