Giúp đỡ: Mô hình tập đoàn

• Thread starter haiphan
  • Ngày gửi
haiphan

haiphan

Trung cấp
4/12/04
104
0
16
114
viet nam
Chả là thế này. Theo cái xu hướng phát triển, ông xếp của iem cũng mong muốn cty của mình trở thành tập đoàn . Vì vậy, ông có nhờ 1 nhóm chuyên gia (ko hiểu là ai phong cho) viết cho 1 cái đề án. Hôm trước, ông xếp gọi lên bảo đưa về nghiên cứu và cho ý kiến. Em thì có học hành quái gì đâu biết gì về tập đoàn với group. Vậy bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp iem với.

1. Mô hình quản lý giữa mẹ và con: (vốn, chi phí, công việc)
2. Pháp nhân giữa 2 bên.......
Em cảm ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phamcung

phamcung

Guest
30/9/05
378
13
0
Hanoi
Ô, cái này khó lắm nhé. Phải trả bao nhiêu tiền mới có được phương án chuyển đổi đấy.

Bạn thử tham khảo nghị định này xem- dĩ nhiên là phạm vi áp dụng là cho các Tổng công ty nhà nước chuyển đổi theo mô hình mẹ con, nhưng cũng có thể tham khảo.

Nghị định số 111/2007/NĐ-CP

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Chả là thế này. Theo cái xu hướng phát triển, ông xếp của iem cũng mong muốn cty của mình trở thành tập đoàn . Vì vậy, ông có nhờ 1 nhóm chuyên gia (ko hiểu là ai phong cho) viết cho 1 cái đề án. Hôm trước, ông xếp gọi lên bảo đưa về nghiên cứu và cho ý kiến. Em thì có học hành quái gì đâu biết gì về tập đoàn với group. Vậy bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp iem với.

1. Mô hình quản lý giữa mẹ và con: (vốn, chi phí, công việc)
2. Pháp nhân giữa 2 bên.......
Em cảm ơn các bác nhiều.

Bạn cho địa chỉ email đi, tôi sẽ trao đổi với bạn qua email. Bên tôi cũng đã là mô hình Công ty mẹ - Công ty con từ lâu rồi, nói chung về mẹ - con thì tôi cũng biết một chút.

A

anhvuhoangvn

Sơ cấp
17/6/08
6
0
0
40
Ha nội
Nếuxếp bạn muốn lập Tập đoàn thì cũng được thôi nhưng cũng hơi tốn công và tốn tiền đấy.Bên Công ty là công ty Tư vấn đã xây dựng quy chế hình thành tập đoàn, nói chung là khá mệt và phải đầu tư. Nên bạn hãy thăm dò xếp xem là có quyết định hay không.nếu bạn muốn tham khảo thông tin để trình bày trước xếp thì có thể vao web công ty mình có 1, 2 bài phân tích, quy trình : www.vfamvietnam.com hoặc mail lai cho mình là bạn cần thông tin gì thì mail: anhvuhoangvn@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA