Kế toán doanh thu và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty du lịch

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18
21,123 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của cycy
    Địa chỉ
    Hue - Da Lat
    Post Thanks / Like
    cycy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Kế toán doanh thu và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty du lịch

Hiện tại em đang làm đề tài thực tập về " Kế toán doanh thu va xac định kết quả kinh doanh tại Công ty du lịch". Công ty này hiện đang kinh doanh dịch vụ lưu trú và nhà hàng.Em muốn hỏi với đề tài này em có cần trình bày phần chi phí 621, 622, 627 hay chỉ cần trình bày phần tổng hợp kết chuyển chi phí vào 154 để kết chuyển vào 632.Mong mọi người giúp em với nhé.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

Hình như em đã yêu tôi
    Hình như tôi lại ...yêu rồi người ta
    Và hình như
    Hình như là...
    Người tôi yêu yêu người ta mất rồi

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. thianan73@yahoo.com.vn Hình đại diện của La An
    Địa chỉ
    Cần thơ
    Post Thanks / Like
    La An vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi cycy Xem bài
    Hiện tại em đang làm đề tài thực tập về " Kế toán doanh thu va xac định kết quả kinh doanh tại Công ty du lịch". Công ty này hiện đang kinh doanh dịch vụ lưu trú và nhà hàng.Em muốn hỏi với đề tài này em có cần trình bày phần chi phí 621, 622, 627 hay chỉ cần trình bày phần tổng hợp kết chuyển chi phí vào 154 để kết chuyển vào 632.Mong mọi người giúp em với nhé.
    Bạn chỉ cần đưa vào 154 rồi chuyển sang 632 là OK
    Thân : chúc bạn làm đề tài tốt nhé

Nhận làm BC thuế + sổ sách hàng tháng trọn gói giá cả hợp lý ở Cần Thơ 0939063435 - Hà Nội 0902221003

4. Thành viên Hình đại diện của anbinhbe
    Địa chỉ
    Thanh Hoa
    Post Thanks / Like
    anbinhbe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-07-2009, 17:12 #3
    Bạn phai xem công ty đó thực hiện chế độ KT theo QD15, hay QD48. Nếu thực hiện QD48 thì tập hợp tất cả các khoản chi phí vào 154 (trừ chi phí tại bộ phận quản lý).
    Nếu thực hiện QD15 thì trước khi tập hợp vào 154 thì phải tập hợp vào các TK 621,622,627...

5. Thành viên Hình đại diện của vothihongxanh
    Địa chỉ
    Long An
    Post Thanks / Like
    vothihongxanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Minh cũng đang làm đề tài này, nhưng công ty mình bên thiết kế xây dựng mà gần 1 năm nay chỉ có 1 cái doanh thu, Mình cũng đang lo lắng. Nếu ai có hay cho mình với! Mình rất yếu về nghiệp vụ! Mình đang học cao đẳng!

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngoclan20687
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    ngoclan20687 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chào bạn!
    về đề tài kế toán doanh thu và xác định kết quả tại công ty du lịch. thì bạn căn cứ vào giá thành thực tế dịch vụ hoàn thành đã tiêu thụ để xác đính giá vốn và doanh thu. sau dó cuối kỳ kết chuyển các chi phí và doanh thu đó vào tk911 để tính thuế thu nhập doanh nghiệp và tính lợi nhuận hoặc lỗ

7. Ông trùm ATM Hình đại diện của ATM919
    Địa chỉ
    Hà Nội, Việt Nam
    Post Thanks / Like
    ATM919 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn phải biết quy mô của Cty, thường thì khi làm mấy cái đề tài thực tập này bạn nên theo QĐ 15/2006/QĐ-BTC sẽ thuận tiện hơn cho việc suy luận và viết báo cáo, còn cái 48/2006/QĐ-BTC thì chỉ khi đi làm tùy mô hình DN mà mình áp dụng cho nó đơn giản. VIệc đưa sang TK loại nào để kết chuyển thì bạn cần xem họ có tính giá thành hay không để biết cách làm, nói chung đề tài thực tập thì bạn có nhiều cách làm chứ không nhất thiết làm 100% theo cty bạn thực tập vì chả ai cho bạn số liệu đầy đủ mà làm cả!

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoabanglang72116
    Địa chỉ
    ninh binh
    Post Thanks / Like
    hoabanglang72116 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-11-2009, 09:29 #7
    chị chưa lam ve bên du lịch bao giờ, đa số làm về bên sản xuất kinh doanh. Chị nghĩ nếu xác định két quả kinh doanh thi em phải tập hợp toàn bộ doanh thu - chi phí = lãi (lỗ)
    doanh thu là những tuor du lịch ma công ty tổ chức và thu tiền từ các tủo đó(các TK đáu 5 và 7)
    chi phí là toàn bộ các khoản chi trong tuor đó (các tài khoản đầu 6và 8)

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoabanglang72116
    Địa chỉ
    ninh binh
    Post Thanks / Like
    hoabanglang72116 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    tôi làm tại một công ty nhỏ kinh doanh và lắp đặt cho các công tình bây giờ tôi muốn kết chuyển chi phí và lãi lỗ thì việc đầu tiên tôi phải làm là gi? làm như thế nào để tính lãi lỗ cuối tháng? ai đó giúp tôi với

10. Thành viên Hình đại diện của tranle1211
    Địa chỉ
    hcm
    Post Thanks / Like
    tranle1211 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào bạn: theo mình thì bạn phải tập hợp 621,622,627 trước rồi mới kết chuyển sang 154. Chúc bạn thành công!

11. Thành viên Hình đại diện của phungnha1989
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    phungnha1989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Theo tớ thì bạn chỉ cần kết chuyển các TK 621, 622, 627 sang TK 154 thôi. Vì phần kế toán này chỉ cần bạn xác định doanh thu ( TK 511 ) và kết quả kinh doanh ( TK 421 ) thôi.Bạn chỉ cần tập hợp được số liệu của các TK 632, TK 641, TK 642, TK 515, TK 635, TK 711, TK 811 thôi!
    thay đổi nội dung bởi: phungnha1989, ngày 17-04-2010 lúc 01:21