Phiêu chi, Giấy đề nghị Tạm ứng???

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 27
20,926 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vina1
    Địa chỉ
    Tp.BacGiang
    Post Thanks / Like
    vina1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Phiêu chi, Giấy đề nghị Tạm ứng???

Các bác cho em hỏi chút nhé! Có Trường hợp khi ông Phó tổ trưởng Tổ Công nhân nên Ứng Tiến (VD tiền ăn chẳng hạn) Thì tất nhiên là phải có Giấy Đề nghị tạm ứng có chữ ký của ông đó rồi. Nhưng vấn đề là em In Phiếu Chi cho ông đó ký nữa không? hay chỉ ký vào Giấy Đ.N.T.U thôi là đựơc. Không cần phải in phiếu chi nữa. Chỉ khi nảo làm lương mới có Phiếu chi còn tiền Tạm ứng mình sẽ trừ luôn đi trên bảng lương. Và nếu có in phiếu chi cho họ ký thì Ngày ghi trên phiếu chi phải ghi ngày sau ngày tạm ứng 1 or 2 or 3 ngày... miễn là trong tháng đó đúng không ạh? Hay là như thế nào? Tiện cho em hỏi hỏi lun có Sách nào nói về vấn đề này không ạh? em đang cần mua để tham khảo chúng. Các Bác hãy chỉ giúp cho em sớm nhé. Thank's!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dang vien
    Địa chỉ
    DN
    Post Thanks / Like
    dang vien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    tiền đi ra khỏi DN phải được theo dõi chặt chẽ kể cả ngày trước tạm ứng ngày sau trừ tạm ứng. Việc lập phiếu chi để xuất tiền với số tiền đi ra khỏi quỹ (trên sổ quỹ phải khớp nhau)

4. (_ __') Hình đại diện của kunkun
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    kunkun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    xây dựng hả bạn..thế tớ view cái này cho bạn tham khảo thử nhé...các mẫu cùa bên tớ đấy...hee..tất nhiên là còn nửa nhưng ko view cho bạn được thì là xi` ret' của công ty..
    File Kèm Theo File Kèm Theo

5. Yes, I can ! Hình đại diện của Marlboro
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Marlboro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vina1 Xem bài
    Các bác cho em hỏi chút nhé! Có Trường hợp khi ông Phó tổ trưởng Tổ Công nhân nên Ứng Tiến (VD tiền ăn chẳng hạn) Thì tất nhiên là phải có Giấy Đề nghị tạm ứng có chữ ký của ông đó rồi. Nhưng vấn đề là em In Phiếu Chi cho ông đó ký nữa không? hay chỉ ký vào Giấy Đ.N.T.U thôi là đựơc. Không cần phải in phiếu chi nữa. Chỉ khi nảo làm lương mới có Phiếu chi còn tiền Tạm ứng mình sẽ trừ luôn đi trên bảng lương. Và nếu có in phiếu chi cho họ ký thì Ngày ghi trên phiếu chi phải ghi ngày sau ngày tạm ứng 1 or 2 or 3 ngày... miễn là trong tháng đó đúng không ạh? Hay là như thế nào? Tiện cho em hỏi hỏi lun có Sách nào nói về vấn đề này không ạh? em đang cần mua để tham khảo chúng. Các Bác hãy chỉ giúp cho em sớm nhé. Thank's!
    Giấy đề nghị tạm ứng cũng phải ký, sếp cũng phải ký vào đấy.
    Nguyên tắc khi chi tiền bắt buộc phải lập phiếu chi, người nhận tiền ký vào đấy. Theo nguyên tắc thì chi ngày nào thì viết ngày đấy. Nhưng bạn có thể cân đối ngày tháng để dư quỹ không bị âm.

6. (_ __') Hình đại diện của kunkun
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Marlboro Xem bài
    Giấy đề nghị tạm ứng cũng phải ký, sếp cũng phải ký vào đấy.
    Nguyên tắc khi chi tiền bắt buộc phải lập phiếu chi, người nhận tiền ký vào đấy. Theo nguyên tắc thì chi ngày nào thì viết ngày đấy. Nhưng bạn có thể cân đối ngày tháng để dư quỹ không bị âm.

cái vấn để này chỉ nên bàn riêng ở ngoài thui nhé...nói trong topic thế này là bạn sai nguyên tắc kế toán ùi đấy...hi'hi'hi'.
    mà cái sổ quỹ sao bạn lại để âm được hay thế ?
    đối với các khoản tạm ứng : nếu tạm ứng cho công nhân thì trừ trực tiếp trên bảng lương của công nhân đó...bao gồm cả phiếu chi và xác nhận.
    đối với các khoản tạm ứng cho công tác công trình ( mua vật tư, tiếp khách, công tác...) ...tốt nhất bạn nên bắt giải chi tạm ứng trong vòng 3 ngày kể từ ngày kí nhận tạm ứng...

7. Yes, I can ! Hình đại diện của Marlboro
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Marlboro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kunkun Xem bài
    cái vấn để này chỉ nên bàn riêng ở ngoài thui nhé...nói trong topic thế này là bạn sai nguyên tắc kế toán ùi đấy...hi'hi'hi'.
    đối với các khoản tạm ứng : nếu tạm ứng cho công nhân thì trừ trực tiếp trên bảng lương của công nhân đó...bao gồm cả phiếu chi và xác nhận.
    đối với các khoản tạm ứng cho công tác công trình ( mua vật tư, tiếp khách, công tác...) ...tốt nhất bạn nên bắt giải chi tạm ứng trong vòng 3 ngày kể từ ngày kí nhận tạm ứng...
    Hí hí, làm xây dựng mà giải chi tạm ứng trong vòng 3 ngày hả bạn...bạn có làm xây dựng không

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vina1
    Địa chỉ
    Tp.BacGiang
    Post Thanks / Like
    xây dựng hả bạn..thế tớ view cái này cho bạn tham khảo thử nhé...các mẫu cùa bên tớ đấy...hee..tất nhiên là còn nửa nhưng ko view cho bạn được thì là xi` ret' của công ty..
    Xin Cảm ơn Bác. nhưng em hỏi một chút nữa nhé Các file các bác gửi em dowloat về máy của em Coi bộ không mở được ji vậy cả? Bác chỉ cho em nhé. Gia đình ta pots bao nhiêu là thứ tinh hoa ma em không vào xem và Tham khảo được ji cả, có chăng chỉ được số ít thôi àh! Mong nhiều.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vina1
    Địa chỉ
    Tp.BacGiang
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dang vien Xem bài
    tiền đi ra khỏi DN phải được theo dõi chặt chẽ kể cả ngày trước tạm ứng ngày sau trừ tạm ứng. Việc lập phiếu chi để xuất tiền với số tiền đi ra khỏi quỹ (trên sổ quỹ phải khớp nhau)
    Em cảm ơn Bác Dang Vien. Hy vọng rẳng bác sẽ chỉ bảo cho em nhiều hơn nữa!!!

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vina1
    Địa chỉ
    Tp.BacGiang
    Post Thanks / Like
    Giải chi trong vong 3 ngày thế có nhanh quá không. thường thì sang đầu tháng kế tiếp mới hoàn ứng mà??? nhưng dù sao vẫn cảm ơn bác thật nhiều, Mong nhận đc nhìu ý kiến chỉ bảo.

11. (_ __') Hình đại diện của kunkun
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Marlboro Xem bài
    Hí hí, làm xây dựng mà giải chi tạm ứng trong vòng 3 ngày hả bạn...bạn có làm xây dựng không
    a`k...tớ làm xây dựng đấy có gì hok bạn ? cái việc giải chi đó tớ đã nói tớ chỉ đề xuất ý kiến thôi, chứ còn tùy sự linh động của mỗi công ty nữa chứ hở ? thế mới nói xây dựng là 1 nghành đặc thù kinh khủng khiếp, dễ sinh lợi nhuận cao mà cũng dể thất thoát tiền nếu các pác ko biết cách theo dõi và quản lý...