Hỏi về chuẩn mực kế toán Hàn Quốc

• Thread starter menmeo
  • Ngày gửi
M

menmeo

Sơ cấp
8/7/09
10
1
3
Hà Nội
Có bác nào biết gì về kế toán của các DN Hàn Quốc ko chỉ giúp em với ah?
Ví dụ như: Họ có dùng chuẩn mực kế toán riêng ko hay là dùng chuẩn mực kế toán quốc tế. Các bác chỉ giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều ah!

• Like
Reactions: lehoa1702
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

menmeo

Sơ cấp
8/7/09
10
1
3
Hà Nội
Ðề: Hỏi về chuẩn mực kế toán Hàn Quốc

Huhu, ko có ai giúp em với ah?

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net

Theo mình biết ở việt nam có 3 kiểu
1. Doanh nghiệp có vốn đầu tư Hàn Quốc tại Việt Nam: làm theo chuẩn mực kế toán tại Việt Nam hoàn toàn
2. Doanh nghiệp Hàn Quốc đặt chi nhánh, nhà máy, công ty con, văn phòng đại diện tại Việt Nam: Theo chuẩn mực kế toán của Hàn Quốc hoặc theo chuẩn mực kế toán của Việt Nam và có báo cáo riêng dùng cho công ty mẹ. Cũng có một số doanh nghiệp mình thấy họ sử dụng song song 2 hệ thống tài khoản
3. Doanh nghiệp Hàn Quốc là công ty lớn, đa quốc gia và theo chuẩn mực quốc tế

H

Hangmin

Guest
11/10/14
1
0
1
37

1. Doanh nghiệp có vốn đầu tư Hàn Quốc tại Việt Nam: làm theo chuẩn mực kế toán tại Việt Nam hoàn toàn
2. Doanh nghiệp Hàn Quốc đặt chi nhánh, nhà máy, công ty con, văn phòng đại diện tại Việt Nam: Theo chuẩn mực kế toán của Hàn Quốc hoặc theo chuẩn mực kế toán của Việt Nam và có báo cáo riêng dùng cho công ty mẹ. Cũng có một số doanh nghiệp mình thấy họ sử dụng song song 2 hệ thống tài khoản

Tiền bối cho em hỏi thêm chút, em mới vào làm ở doanh nghiệp kiểu 2, báo cáo công ty mẹ thì do ng Hàn làm rồi, nhưng việt nam là làm Báo cáo khi dự án dự án kết thúc, em có kinh nghiệm làm kế toán nhưng cái vụ báo cáo dự án thì em chưa từng làm, vậy cái này làm có khó không ạ? Giúp em với ạ. Xin cảm ơn!

gaconchaylonton

gaconchaylonton

Cuộc đời = nỗ lực + đam mê + cơ hội + may mắn

Mình cũng rất quan tâm đến mảng này để convert qua lại giữa KAS với VAS, có thể dùng IFRS để tham chiếu cũng ok vì mình cũng nắm được ít nhiều về IFRS

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA