Mẫu biên bản điều chỉnh hoá đơn

• Thread starter phuong trang
  • Ngày gửi
P

phuong trang

Guest
:dance2:Xin chào cả nhà

Anh chị nào có mẫu "Biên bản điều chỉnh hoá đơn" không, cho mình xin với.
Địa chỉ email của minh: nicepet2007@yahoo.com
Xin cam ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Bạn đã có mẫu Biên bản hủy hóa đơn chưa, nếu có thì chỉ cần chỉnh sửa lại 1 chút là được ah

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Biên bản điều chỉnh Hóa đơn CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

BIÊN BẢN ĐIỀU CHỈNH HOÁ ĐƠN ( GTGT)
Số 01000/BBĐCHĐ

-Căn cứ Nghị định 89/2002/NĐCP ngày 07/11/2002 của Chính phủ về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hoá đơn
-Căn cứ Thông tư số 120/2002/TT BTC ngày 30/12/2002 hướng dẫn thi hành NĐ số 89/2002/NĐCP

Hôm nay ngày 23/09/2005, đại diện hai bên gồm có:

BÊN GIAO HÓA ĐƠN:

BÊN NHẬN HÓA ĐƠN:

Thống nhất lập biên bản điều chỉnh 01 hóa đơn GTGT 03 liên số 0093953 ngày 19/09/2005.

NỘI DUNG TRƯỚC KHI ĐIỀU CHỈNH:

NỘI DUNG SAU KHI ĐIỀU CHỈNH:

Lý do điều chỉnh :

Biên bản này lập thành 03 bản, đơn vị giao hóa đơn giữ 01 bản, đơn vị nhận hóa đơn giữ 01 bản, chi cục thuế giữ 01 bản.

ĐẠI DIỆN BÊN NHẬN HÓA ĐƠN ĐẠI DIỆN BÊN GIAO HÓA ĐƠN

B

baris

Guest
20/4/07
26
0
1
39
Ha Noi
Cho mình hỏi một chút về biên bản điều chỉnh (BBDC). Việc lập BBDC theo quy định nào luật cho phép vậy.

Bên mình có xuất hoá đơn cho khách hàng, bị thiếu MST. như trước mình vẫn làm là viết tay điền MST trên HD giao cho khách hàng, rồi đóng dấu cty. Nhưng phía KH lần này yêu cầu làm biên bản điều chỉnh hoá đơn. Là lần đầu tiên mình làm như thế này nên hơi bơ ngỡ. Chắc mẫu biên bản giống như trên các bạn đã đưa ra đúng không.

V

Vu Han

Guest
7/7/09
14
0
0
44
Hai Phong
Tôi đã tìm cả ngày hôm nay mà không tìm thấy luật hay thông tư công văn quyết định nào qui định khi nào thì được phép điều chỉnh hoá đơn , khi nào thì phải huỷ hoá đơn xuất hoá đơn khác . Kiến thức bản thân có hạn rất mong được sự trợ giúp của các bạn !

N

nguyentn

Guest
12/12/08
1
0
0
Biên Hòa
Anh chị nào có mẫu "Biên bản điều chỉnh hoá đơn sai mã số thuế" không, cho mình xin với.

Mình nghĩ bạn có thể vận dụng file biên bản điều chỉnh ở trên để sửa lại cho phù hợp với trường hợp của bạn.

T

takumiodo

Guest
18/11/09
1
0
0
41
HCM
Em ghi hóa đơn cho khách, em ghi nhầm số 5 thành số 3 trong phần mã số thuế...vậy em phải làm sao đây.? Mong các Anh Chị giúp đỡ.

T

thuyvan2303

Sơ cấp
1/6/09
5
0
1
TP. Ho Chi Minh
điều chỉnh giảm hóa đơn

Trường hợp của bên em là xuất hóa đơn cho khách hàng, đã xuất với giá A là giá trước thuế, nhưng giờ khách hàng điều chỉnh lại hợp đồng với giá A là giá đã bao gồm thuế. Vậy em nên lập biên bản điều chỉnh giảm, và lập hóa đơn điều chỉnh giảm (mà em chưa từng lập nên cũng k bik), hay là thu hồi hóa đơn đó về rồi xuất lại HĐ khác ah ??? Anh chị có mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn thì vui lòng giúp em cho em xin mẫu với ạh ! Em xin chân thành cảm ơn anh chị !

M

meo meo meo

Sơ cấp
15/8/09
3
0
0
Tp HCM
Cảm ơn bạn Xuyên nhé. Mình đang rất cần mẫu bbdc hóa đon này. Cảm ơn bạn nhìu nhìu:048:

V

vista74

Guest
22/7/09
1
0
0
TPHCM
Mình cũng thanks Bạn XUyên luôn, quá bổ ích cho người như mình ,vì moi lam ke toán...Thanks.

L

lethingocdien

Guest
15/12/09
1
0
0
35
TPHCM
Biên bản điều chỉnh hóa đơn cũng giống như biên bản hủy hó đơn vậy. Sao khó hiểu wá ah. Vậy đâu mới là biên bản hủy hóa đơn và đâu là điều chỉnh hóa đơn.

N

nga pleiku

Guest
31/3/10
9
0
1
36
pleiku - gia lai
có anh chị nào rộng lượng hướng dẫn em làm báo cáo quý với, em là lính mới vào nghề

N

nga pleiku

Guest
31/3/10
9
0
1
36
pleiku - gia lai
cho em hỏi cty em mua xe để tiện cho việc công tác, chi phí xăng dầu em hạch toán vào 1541 co được ko?

Y

yinyin

Guest
26/4/10
2
0
0
Hà nội
Điều chỉnh tên doanh nghiệp bị viết sai trên HĐ GTGT đầu vào

Doanh nghiệp em bị viết sai tên hóa đơn GTGT đầu vào
" ví dụ nhé..tên công ty em là Bảo Anh - Ba Đinh nhưng có nhưng hóa đơn chỉ viết mỗi Bảo Anh không hoặc thậm chí là Bảo An"
không biết có làm sao ko, mà không biết phải sửa thế nào nữa, vì những hóa đơn đó là của năm trước và đã báo cáo hết rùi. hichic. anh chị ơi tư vấn em với nhé.
:015:

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Doanh nghiệp em bị viết sai tên hóa đơn GTGT đầu vào
" ví dụ nhé..tên công ty em là Bảo Anh - Ba Đinh nhưng có nhưng hóa đơn chỉ viết mỗi Bảo Anh không hoặc thậm chí là Bảo An"
không biết có làm sao ko, mà không biết phải sửa thế nào nữa, vì những hóa đơn đó là của năm trước và đã báo cáo hết rùi. hichic. anh chị ơi tư vấn em với nhé.
:015:

Theo mình, nếu là hoá đơn viết tay thì mang tới cho cty xuất, nói người xuất HĐ lấy giấy than viết thêm vào.
Còn hoá đơn in hoặc cty xuất HĐ ở xa (việc trên ko làm được) thì làm biên bản, 2 bên ký đóng dấu là okay.

Y

yinyin

Guest
26/4/10
2
0
0
Hà nội
cảm ơn bạn. Mình đã mang hóa đơn đi sửa nhưng ko được vì họ đã báo cáo thuế rùi. có cách nào khác ko nhỉ. Không phải sai 1-2 cái đâu mà nhiều lắm ý. :005:

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Nếu đã báo cáo thuế rồi, chỉ còn mỗi cách làm biên bản sửa hoá đơn, lấy chữ ký và con dấu của 2 bên theo hướng:
- Lỗi giống nhau do cùng một cơ quan xuất hoá đơn: gộp vào 01 biên bản trong đó nêu rõ số series, số hoá đơn, ngày tháng năm hoá đơn, lý do sửa..
- Còn lại thì làm từng biên bản sửa hoá đơn cho từng lỗi trên hoá đơn với nội dung chính như trên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA