Bảng lương trên Excel

• Thread starter casau-see
  • Ngày gửi
C

casau-see

Guest
15/2/06
18
0
0
Ha Noi
Chào các bác, em đang làm bảng lương cho công ty, đang mắc ko biết viết sao, hoặc thiết kế bảng như thế nào để mỗi lần in ra ko phải gõ tên từng người nữa, bác nào biết mong chỉ giùm em với, cảm ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
Bạn poss lên bảng lương và mẫu in ra của công ty bạn.
Còn việc cho chúng liên kết lại để khỏi phải đánh tên từng người tui có thể giúp bạn.

D

dohuuthuc

Sơ cấp
2/9/08
26
0
0
47
TP-HCM
Hỏi cách tạo nút chọn cho file lương
Hiện nay tôi đang có file lương bao gồm 12 tháng chứa chung trong 1 sheet va cần trích lọc từ hệ số lương, phụ cấp theo biên chế và hợp đồng( có thay đổi hàng tháng do chuyển đến, chuyển đi, nâng bậc….tuy không nhiều) để đưa vào các biểu mẫu sau:Giấy rút tiền kho bạc ,biểu đối chiếu hàng tháng và hàng quý theo từng mục và tiểu mục có liên quan đến bảng lương(bảng cân đối phát sinh ) .Sau khi hoàn tất , ở các sheet kê tiếp các bạn chỉ cách tạo dùm cho các nút chọn như sau :
*Nút chọn bảng lương sẽ xổ xuống tên của 12 tháng lương và khi chọn tên 1 thang thí dụ tháng 8 thì sẽ trả về duy nhất BL tháng 8 đó trên màn hình.(1 sheet )
*Tương tự nút chọn Giấy rút tiền cũng như trên( 1sheet )
*Tương tự nút chon cho đối chiếu như trên trong đó khi chọn đối chiếu quý thì bảng này sẽ tổng hợp số liệu của cả 3 thang (1sheet )
Trân trọng cám ơn các bạn trước.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
Chào các bác, em đang làm bảng lương cho công ty, đang mắc ko biết viết sao, hoặc thiết kế bảng như thế nào để mỗi lần in ra ko phải gõ tên từng người nữa, bác nào biết mong chỉ giùm em với, cảm ơn các bác nhiều.

Mình nghĩ rằng bảng lương hàng tháng thì cố định rồi, bạn chỉ cần nhập dữ liệu vào trong bảng tính của Excel một lần cho tất cả các tháng. Sau đó bạn lưu lại là xong. Đến tháng sau bạn mở file đó ra và sửa tháng là có thể in được ra mà không cần nhập lại bất kỳ dữ liệu gì trừ phi tăng thêm số người hoặc bạn tính lương theo sản phẩm. Thì bạn chỉ cần bổ sung số người bằng cách chèn thêm dòng. Hoặc thay đổi dữ liệu về sản phẩm của người lao động trong tháng.
Nếu tính lương theo hệ số thì càng đơn giản hơn nữa.

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Bạn tìm hiểu thêm Mail Merge trong MS Word nhé, rất hữu ích đối với những công ty có đến hàng nghìn công nhân viên đấy .

chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Theo mình bạn nên kết hợp công thức trong excel, rất hữu ích và nhanh gọn.

chiprock126

chiprock126

5/5/08
123
0
16
loading...
Mà mình nghĩ bạn cũng " LIỀU" không biết gì về lương mà dám nhận làm, riêng việc thiết kế 1 bảng lương còn có thể giúp được, chứ đến chuyện chia lương, phát lương nếu chưa có kinh nghiệm e rằng bạn phải móc tiền túi ra ??? Đó là dự báo của Chip để bạn hình dung ra sự việc thôi chứ không có ý gì khác ! Cẩn thận vấn hơn về vấn đề tiền bạc bạn ạ !

chiprock126

chiprock126

5/5/08
123
0
16
loading...
Bạn xem 2 file tôi gửi trên, nếu ko hiểu cứ hỏi.

Đính kèm

• b_ng luong van phòng 8.rar
    56.9 KB · Lượt xem: 8,363
  • CONG - LUONG1.rar
    91.5 KB · Lượt xem: 6,771
L

lanlankt

Guest
5/12/08
23
0
0
ha dong
em không thể nào xem được file mọi người post lên vậy . anh chị nào chỉ giúp em với. em cảm ơn nhiều

H

hoaphudu

Guest
25/4/07
25
0
0
37
q12
vậy chắc máy bạn không có giải nén rùi. cài đặt giải nén đi

M

metinhy

Guest
19/3/09
17
0
1
hcm
các files excel, các anh chị post lên đều để ở dạng nén.zip hay .rar để đỡ nặng,các pác phải giải nén mới dùng được, mình thấy rất nhiều bạn hỏi những câu hỏi tương tự òi

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
mình đang tìm mẫu bảng lương nhân công thuê ngoài

công ty mình cũng mới thành lập, công ty thuê nhân công thời vụ là 2 tháng, có ai có mẫu bảng lương nhân công thời vụ cho mình với. tớ đang cần lắm

N

NTBN

Guest
19/1/10
1
0
0
35
tp hcm
Em muốn làm một bảng lương cho cty tư nhân chuyên về trang trí & xây dựng mà không biết phải làm sao(bảng lương yêu cầu làm cho tưng công trình)em nhờ các anh chị giiúp đỡ.em cảm ơn nhiều

B

binhnhungyenlinh

Guest
công ty chúng tôi là công ty mua bán cước vận tải quốc tế :theo các văn bản hướng dẫn cũng như được tập huấn ngày 19/01/2010 tại nhà hát hòa bình thành phố HCM , thì chúng tôi vẫn không thể viết hóa đơn tách ra phần giá vốn cước để tính thuế phần chênh lệch là 10% được , vì chúng tôi cũng như những hà buôn khác chúng tôi ko6ng thể công khai giá vốn của công ty mình , vậy để làm tốt công việc này xin hãy hướng dẫn giúp tôi làm với

V

vantau

Guest
3/3/10
1
0
0
Thành phố huế
các anh chị chi họi viên ơi giúp em với! công ty em có 130 côg nhân, công ty giao em về kế toán tiền lương em muốn hỏi làm thế nào để làm một bảng lương nhanh được ko câc anh chị, Cty em tính theo ngày công nên mỗi lần làm lương mất rất nhiều thời gian. Các anh chị nào có mẫu bảng lương giống ở công ty em thì giúp em với

T

thuongcuoi

Sơ cấp
30/4/10
29
0
0
Hà Nội
Bạn xem 2 file tôi gửi trên, nếu ko hiểu cứ hỏi.

cảm ơn bác chiprock126 nhé.
may có bài bác post lên chứ k thì em cũng k biết làm cái bảng tính lương trong báo cáo chuyên đề của mình thế nào

Q

Quynh Huong JSC

Guest
7/5/10
2
0
0
tp ho chi minh
Hạch toán kế toán phụ thuộc.

Chào các Anh Chị, vui lòng giúp em phân biệt được sự khác nhau giữa hạch toán phụ thuộc và hạch toán độc lập.Công ty em la chi nhánh phụ thuộc, vậy em nên chọn loại hạch toán kế toán nào cho phù hơp. thanks.

N

nguyen ky hoi

Guest
7/5/10
2
0
0
34
vinh yen
Các bác ơi .em làm bảng lương cho công ty.cách tính và chia như thế nào nhỉ?vì em la kế toán mới, vừa ra trường,kế toán cũ đi để lại một núi công việc,bây giờ em phải làm thuế thu nhập cá nhân 6 tháng cuối năm 2009.tổng chi phí lươg có rồi,em phải làm sao cho khớp đây ah?bác nào cho em mẫu bảng lương và các công thức tính của nó với ah?cứu em với,ví dụ tháng 9 tông cp lương là 5958295,thì em làm sao đây ah?
công ty luc đó có 3 người,một giám đốc.1kế toán.1bảo vệ

N

ndc chinh

Guest
30/3/10
4
0
0
45
bình tân
Xây dựng bảng lương ?

Mình đang xây dựng bảng lương để đăng kí lên phòng TBXH. theo mình biết nó được dùng làm cơ sở cho việc đóng BH và để hoạch toán thuế sau này.
1. Mình thấy nếu lập theo mức chi trả thực tế thì đóng BH rất cao, mình muốn lập sao cho khi đóng BH thấp nhất có thể. Bạn nào chỉ giúp ngoài khoản lương căn bản có những khoản chi nào, chi bao nhiêu, tỉ lệ bao nhiêu để thể hiện trong bảng lương sao cho hợp lí nhất
2. Bạn nào biết cho hỏi thêm: khi đóng BHYT nếu dựa trên Bảng đăng kí phải đóng khác nhau mà khi đến Bệnh viện đâu ai phân biệt ai đóng nhiều, ai đóng ít

N

ndc chinh

Guest
30/3/10
4
0
0
45
bình tân
doanh nghiêp mình hop tác với một số người làm ngoài giờ và trả phí họ rất cao. làm sao đưa khoản chi phí, chi phí hợp lí

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA