Cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/4 1234 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 35
23,941 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ktquynhnga
    Địa chỉ
    Từ Liêm
    Post Thanks / Like
    ktquynhnga vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ

Chào các anh chị!
    em đang tìm hiểu về phần báo cáo tài chính. Nhưng phần báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo phương pháp trực tiếp em không hiểu lắm.phần I mục 1: Tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác em không biết gồm những khoản mục gì. EM cộng phần doanh thu bán hàng, cung cấp dịch vụ, không có doanh thu khác nhưng vẫn không khớp( em đang xem báo cáo năm 2007 mà).Anh chị chỉ bảo giùm em về cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ với.Em chưa làm báo cáo tài chính bao giờ cả

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của Thi Thi
    Địa chỉ
    Hai Ba Trung - Ha Noi
    Post Thanks / Like
    Thi Thi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Công ty mình làm theo QĐ48 nên khoản "Tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác" là tổng giá trị bên có của các TK511; 512; 131 và 33311

4. Chimse Hình đại diện của sparrow
    Địa chỉ
    Hai Bà Trưng
    Post Thanks / Like
    sparrow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ktquynhnga Xem bài
    Chào các anh chị!
    em đang tìm hiểu về phần báo cáo tài chính. Nhưng phần báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo phương pháp trực tiếp em không hiểu lắm.phần I mục 1: Tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác em không biết gồm những khoản mục gì. EM cộng phần doanh thu bán hàng, cung cấp dịch vụ, không có doanh thu khác nhưng vẫn không khớp( em đang xem báo cáo năm 2007 mà).Anh chị chỉ bảo giùm em về cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ với.Em chưa làm báo cáo tài chính bao giờ cả
    theo QĐ15 mục này được lấy số liệu trên ps nợ TK 111,112,113 đối ứng với các TK 511,512,131,331,136

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ktquynhnga
    Địa chỉ
    Từ Liêm
    Post Thanks / Like
    cám ơn các anh chị nhé.Máy của em bị hỏng hôm nay em mới đọc được.Em chưa làm báo cáo tài chính bao giờ đang tìm hiểu, có gì các bác chỉ bảo giùm em nhé!

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ktquynhnga
    Địa chỉ
    Từ Liêm
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Thi Thi Xem bài
    Công ty mình làm theo QĐ48 nên khoản "Tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác" là tổng giá trị bên có của các TK511; 512; 131 và 33311
    Bạn có thể giải thích rõ hơn cho mình được không.Mình mâý hôm nay vẫn không làm được cái bảng BCLCTT theo PP trực tiếp.Mình lo quá.Chỉ tiêu mã số 01, 02 và 07 mình không tìm ra được.Bên mình cũng làm theo quyết định 48 mà.Bạn nói là mã số 01 lấy từ bên có TK511, 3331 , 131.Có phải là lấy số liệu từ nợ 1111, 1112 /có TK 511, 3331, 131 đúng không

7. Thành viên Hình đại diện của RubyBen
    Địa chỉ
    hcm
    Post Thanks / Like
    RubyBen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các bạn cho mình hỏi
    Mình làm BC luân chuyển tiền tệ thì mục tiền tương đương tiền cuối năm (70=50+60+61) nó không bằng với số cuối kỳ bên bảng Cân Đối Kế Tóan (MS 110) nếu trừ ra thì mình thấy lệch đúng bằng số tiền thuế GTGT được khấu trừ, mà tên Bảng Lưu chuyển Tiền tệ ko có khỏan mục TGTGT được khấu trừ thì phải làm sao? Nhờ các bạn nào biết làm ơn giúp dùm mình nha.

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lavangkho
    Địa chỉ
    tan phu
    Post Thanks / Like
    lavangkho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    các anh chị ơi, chỉ giúp em mẫu quyết toán Giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước , và bảng tổng hợp nôp ngân sách Nhà Nước. em mới báo cáo năm lần đầu tiên, em nghe nói có hai mẫu biểu này nữa nhưng em không biết. các anh chị giúp em với. em xin cảm ơn

9. Thành viên Hình đại diện của ThanhTuyetdang
    Địa chỉ
    Thành phố biển
    Post Thanks / Like
    ThanhTuyetdang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-02-2009, 13:05 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lavangkho Xem bài
    các anh chị ơi, chỉ giúp em mẫu quyết toán Giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước , và bảng tổng hợp nôp ngân sách Nhà Nước. em mới báo cáo năm lần đầu tiên, em nghe nói có hai mẫu biểu này nữa nhưng em không biết. các anh chị giúp em với. em xin cảm ơn

Mẫu quyết toán Giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà Nước chỉ dùng cho những khoản tiền mà doanh nghiệp đã nộp phạt. Nếu không có thì bạn khỏi cần làm. Còn bảng tổng hợp nộp ngân sách Nhà nước theo như mình thì bạn không cần nộp đâu, bạn chỉ cần nộp bảng thanh quyết toán hóa đơn năm nộp chung vào với báo cáo tài chính là được.

10. Thành viên Hình đại diện của luongthianbinh
    Địa chỉ
    Cần Thơ
    Post Thanks / Like
    luongthianbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cục Thuế TP Cần Thơ quản lý, các DN đều phải làm Bảng quyết toán Giấy nộp tiền vào Ngân sách Nhà Nước, mẫu biểu giống như Bảng Thanh quyết toán HĐ, nhưng phần tên ấn chỉ, thì bạn ghi là Giấy nộp tiền vào NSNN bằng tiền mặt ( hoặc chuyển khoản), thân ái!

11. Thành viên Hình đại diện của hoa hong tim
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    hoa hong tim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cho minh hỏi cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo qd 15 đi. mình làm hoài mà ko ra?thanks.