Mỗi tuần một chuyên đề

hàng hoá mua vào ko có HĐ

• Thread starter ocgao_2607
  • Ngày gửi
O

ocgao_2607

Guest
28/6/07
17
0
0
41
Đồng Nai
Chào tất cả các bạn! Mình là thành viên mới của Webketoan. Các bạn cho mình hỏi chút xíu:
DN mình mua gỗ củi của nhà dân ko có HĐ nên mình kê vào bảng kê theo mẫu 01/TNDN của TT134/2007.Vậy chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý khi xđ thu nhập chịu thuế ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenthithuc

nguyenthithuc

Trung cấp
17/7/08
86
0
0
37
Phú Thọ
Chào tất cả các bạn! Mình là thành viên mới của Webketoan. Các bạn cho mình hỏi chút xíu:
DN mình mua gỗ củi của nhà dân ko có HĐ nên mình kê vào bảng kê theo mẫu 01/TNDN của TT134/2007.Vậy chi phí này có được tính vào chi phí hợp lý khi xđ thu nhập chịu thuế ko?

Nếu bạn mua hàng không có hoá đơn thì bạn sử dụng bảng kê hàng hoá mua vào không có hoá đơn.
Nếu đây là mặt hàng chủ yếu để sản xuất ra sản phẩm của cty bạn thì có được tính chi phí khi xác định thu nhập chịu thuế!

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com

Cái link bạn đưa ra liên qua gì đến câu hỏi của chủ topic vậy nhỉ :wall::wall:

Vẫn được tính & bạn có thể tham khảo thêm ở topic này http://www.webketoan.com/forum//showthread.php?t=45784

O

ocgao_2607

Guest
28/6/07
17
0
0
41
Đồng Nai
cảm ơn các bạn rất nhìu nhé!:)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA