Xác nhận chi của KBNN đối với dự án ODA

• Thread starter Domenech
  • Ngày gửi
D

Domenech

Sơ cấp
20/7/08
43
0
0
42
Thanh Hoa
Các bạn giúp em vấn đề này với ạ,
Đơn vị em thường có dự án của tổ chức nước ngoài tài trợ. Việc kiểm soát chi thực hiện theo Thông tư 82/2007/TT-BTC.
Đơn vị em ứng trước ra chi, sau đó bên nước ngoài sẽ căn cứ vào những chứng từ bên em gửi sang để chuyển tiền viện trợ. Đơn vị em đã thực hiện từ năm 2006, sang đến tháng 8/2007 đối tác mới chuyển tiền. Cơ quan cấp trên yêu cầu phải có xác nhận Kiểm soát chi của KBNN theo Thông tư 82 thì mới gửi cơ quan tài chính làm thủ tục ghi thu, ghi chi. Khi em mang ra KBNN xin xác nhận thì họ nói chỉ thực hiện xác nhận cho những chứng từ phát sinh từ năm 2007 thôi (thời điểm Thông tư 82 có hiệu lực).
Giờ em không biết làm thế nào cả, các bác giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

QuynhTC

Guest
27/8/08
13
0
0
39
Cung Trăng
Chỗ em cũng đang gặp vấn đề này, anh/chị hướng dẫn giùm với...........

A

a2z

Sơ cấp
14/9/08
31
0
0
45
HN
Chào chị, em là newbie. Sorry là không có thông tin gì cho chị nhưng chị có Thông tư 82 bằng tiếng Anh không thì cho em 1 bản với. Em xin cảm ơn.
email leelanxyz@yahoo.com

tookblack

tookblack

Gạo, Dầu, Cầu, Cờ.
Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư 111/2008/TT-BTC sửa đổi, bổ sung Thông tư 82, trong đó quy định đối với khoản viện trợ năm 2007 vẫn thực hiện theo quy định tại Thông tư 70/2001/TT-BTC. Như vậy, đối với thu, chi viện trợ năm 2007, căn cứ đề Bộ Tài chính ghi thu, ghi chi là Giấy xác nhận viện trợ chứ không cần Xác nhận kiểm soát chi của Kho bạc nhà nước.
(Việc Thông tư 111/2008/TT-BTC ban hành thời điểm này thì các đơn vị hầu hết đã hoàn thành thủ tục Xác nhận kiểm soát chi năm 2007 của Kho bạc NN, và quyết toán năm 2007 đã được Quốc hội thông qua, chẹp chẹp...chẳng giải quyết được vấn đề gì).

D

Domenech

Sơ cấp
20/7/08
43
0
0
42
Thanh Hoa
Ối giời ơi, hết hơi tôi rồi, bao nhiêu công sức, cả lobby nữa chứ!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA