Cho hỏi về: Nội dung trong giấy chứng nhận đầu tư

• Thread starter Nguyen Mai
  • Ngày gửi
N

Nguyen Mai

Guest
29/12/04
41
1
0
TpHCM
Chào mọi người.
Bên mình là công ty cổ phần 100% vốn nước ngoài. Mình có thắc mắc sau:
- Trong giấy chứng nhận đầu tư
Điều 1, mục 4: Ngành nghề kinh doanh: sản xuất và gia công phần mềm.
Trong vòng 2 năm kể từ ngày Việt Nam gia nhập WTO, các doanh nghiệp 100% có vốn đầu tư nước ngoài chỉ được cung cấp dịch vụ cho các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài ở Việt Nam

Như vậy, mình sẽ hiểu như thế nào?
Sau trong khỏan thời gian này (2 năm sau khi gia nhập WTO) DN không được cung cấp dịch vụ cho các công ty có vốn trong nước. Hay bao gồm cả: không được xuất khẩu ra bên ngoài.
Bởi vì mình xin giấy phép xuất nhập khẩu mà cũng bị từ chối nữa, vô lý phải không? (Trên giấy chứng nhận đtư đâu có cấm việc này đâu!) Mọi người nào biết thì giúp mình vài ý với nhé
Thanks nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamtuyenvn

Sơ cấp
25/8/08
11
0
0
ha noi
Chào mọi người.
Bên mình là công ty cổ phần 100% vốn nước ngoài. Mình có thắc mắc sau:
- Trong giấy chứng nhận đầu tư
Điều 1, mục 4: Ngành nghề kinh doanh: sản xuất và gia công phần mềm.
Trong vòng 2 năm kể từ ngày Việt Nam gia nhập WTO, các doanh nghiệp 100% có vốn đầu tư nước ngoài chỉ được cung cấp dịch vụ cho các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài ở Việt Nam

Như vậy, mình sẽ hiểu như thế nào?
Sau trong khỏan thời gian này (2 năm sau khi gia nhập WTO) DN không được cung cấp dịch vụ cho các công ty có vốn trong nước. Hay bao gồm cả: không được xuất khẩu ra bên ngoài.
Bởi vì mình xin giấy phép xuất nhập khẩu mà cũng bị từ chối nữa, vô lý phải không? (Trên giấy chứng nhận đtư đâu có cấm việc này đâu!) Mọi người nào biết thì giúp mình vài ý với nhé
Thanks nhiều
đó là họ trích nguyên văn trong cam kết WTO cua VN với thế giới đối với ngành nghề kinh doanh đó, không vấn đề gì đâu

N

Nguyen Mai

Guest
29/12/04
41
1
0
TpHCM
đó là họ trích nguyên văn trong cam kết WTO cua VN với thế giới đối với ngành nghề kinh doanh đó, không vấn đề gì đâu

Không vấn đề gì ? hic hic .... Bên mình không được phép xuất nhập khẩu đây nè, gây ra một sự hiểu lầm khá lớn cho các chủ đầu tư, khi bị giới hạn thị trường "sống" như thế!
Bây giờ hoặc là "lách" hoặc phải chịu phí ủy thác cho 1 công ty khác để nhập xuất cho mình đấy! đau đầu ghê, dù sao cũng thanks bạn đã vô vớt vát 1 câu hihi :D

T

teranguyen

Guest
Hi mọi người!
Tớ đang làm giấy tờ để thành lập công ty có 100% vốn đầu tư nước ngoài nhưng khó quá...hix...hix..Có một điểm note trong các giấy tờ mà tớ ko hiểu. Bên Sở yêu cầu phải có " Bản giải trình khả năng đáp ứng điều kiện mà dự án đầu tư phải đáp ứng theo quy định của Pháp luật đối với dự án thuộc lĩnh vực đầu tư có điều kiện quy định tại điều 29 của luật Đầu tư và phụ lục C Nghị định 108/2006/NĐ-CP ngày 22/09/2006 của Chính Phủ ". Tớ đã có tham khảo điều 29 và phụ lục trên nhưng vẫn không biết phải soạn thảo văn bản này như thế nào. Bạn nào biết chỉ giúp tớ với. Cảm ơn rất rất nhiều!

:wall::wall::wall::wall::wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA