Công ty Vừa & Nhỏ Làm BCTC lần đầu năm 2012 bị sai QĐ.

• Thread starter ngoanhien
  • Ngày gửi
N

ngoanhien

Sơ cấp
28/7/08
6
0
1
39
binh duong
các bạn cho mình hỏi tí mình mới làm nên không biết .
Cty bên mình thuộc vừa và nhỏ nhưng khi làm BCTC mình đã làm theo QĐ 15 và đã nộp .giờ mình có phải làm lại theo QĐ 48 để nộp lại không ?
Xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phansythanh

Sơ cấp
20/2/09
5
0
0
Hà Nội
Ðề: Công ty Vừa & Nhỏ Làm BCTC lần đầu năm 2012 bị sai QĐ.

Vấn đề của bạn là bạn đăng ký với cơ quan thuế hoặc thuyết minh trong báo cáo tài chính là theo quyết định 48 hay quyết định 15

Quyết định 15 có thể sử dụng cho mọi loại hình doanh nghiệp

N

ngoanhien

Sơ cấp
28/7/08
6
0
1
39
binh duong

mình đã làm theo quết định 15.trong giấy ĐKKD và đăng ký thuế mình không thấy có theo QĐ nào hết .vì cty mới thành lập năm 2012 làm lần đầu nên mình không biết .cảm ơn bạn đã chia sẽ mình mong được hiểu rỏ hơn xíu .tất cả mình đã làm theo QĐ 15 .thuyế minh báo cáo cũng vậy .

N

ngoanhien

Sơ cấp
28/7/08
6
0
1
39
binh duong

có ai giúp mình rỏ hơn không các anh chị và các bạn ?

MrSonka2012

MrSonka2012

Trung cấp
18/3/13
151
37
28
Ha Noi

ha ha. Làm theo quyết định nào chả được. trên đăng ký KD và đăng ký thuế j đó làm gì có chỗ nào thể hiện cái đó. Việc áp dụng chế độ nào là do mình. điều này phản ánh trên thuyết minh báo cáo tài chính. doanh nghiệp tự quyết định.

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

Bạn làm BCTC theo quyết định 15 rồi thì không cần làm lại theo quyết định 48 đâu.

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM

mình đã làm theo quết định 15.trong giấy ĐKKD và đăng ký thuế mình không thấy có theo QĐ nào hết .vì cty mới thành lập năm 2012 làm lần đầu nên mình không biết .cảm ơn bạn đã chia sẽ mình mong được hiểu rỏ hơn xíu .tất cả mình đã làm theo QĐ 15 .thuyế minh báo cáo cũng vậy .

Cái này bạn xem trên tờ biên bản làm việc ban đầu giữa thuế và doanh nghiệp bạn, trên đó có ghi bên bạn đăng ký theo quyết định nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA