Kế toán kho cần phải làm gì?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 9 trên 9
9,453 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của longly
    Địa chỉ
    hồ chí minh
    Post Thanks / Like
    longly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Kế toán kho cần phải làm gì?

Chào mọi người, cho em hỏi: Kế toán kho thì cần phải trang bị những gì khi mới vào nghề, ngoài những kiến thức đã học, ví dụ như chứng từ, sổ sách, file excel...Cảm ơn mọi người nhiều nhé!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của Hoathico
    Địa chỉ
    Hà nội
    Post Thanks / Like
    Hoathico vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Sức khoẻ nữa bạnthân.
    [COLOR="Red"][B]Kết vòng tay lớn[/B][/COLOR]

4. Chimse Hình đại diện của sparrow
    Địa chỉ
    Hai Bà Trưng
    Post Thanks / Like
    sparrow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi longly Xem bài
    Chào mọi người, cho em hỏi: Kế toán kho thì cần phải trang bị những gì khi mới vào nghề, ngoài những kiến thức đã học, ví dụ như chứng từ, sổ sách, file excel...Cảm ơn mọi người nhiều nhé!
    Nếu lý thuyết đã ok rồi thì cái bạn còn thiếu là thực tế. bạn cần phải biết được mình sẽ quản lý những gì, sếp mình cần những thông tin gì vv..

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của HAILONGNGUYENBA
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    HAILONGNGUYENBA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi longly Xem bài
    Kế toán hàng tồn kho (NVL, ccdc, hh...) hay làm thủ kho? nếu là thủ kho thì cũng không có gì khó khăn đâu bạn. Bạn đã được trang bị kiến thức như vậy rồi thì cứ tự tin mà làm thôi, có gì chưa rõ thì cùng trao đổi sau để gỡ rối. Thân!

6. Thành viên Hình đại diện của nguyenthuong89
    Địa chỉ
    bac giang
    Post Thanks / Like
    nguyenthuong89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    e mới đi thực tập ở cty cổ phần công nghê, họ có giao cho e làm về quản lý kho, nhưng ko hướng dẫn cụ thể, a chị có thể giúp e đc ko ạ?

7. Thành viên Hình đại diện của dinhchinh2711
    Địa chỉ
    tp.hcm
    Post Thanks / Like
    dinhchinh2711 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    kế toán kho mình cần thống kê tốt, nhưng kế toán kho tính giá thành sản phẩm hơi khó đó

8. Thành viên Hình đại diện của mskhuyen2010
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    mskhuyen2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    18-12-2010, 16:01 #7
    Các bạn thân mến! Tớ muốn hỏi 1 chút về thông tư 153. Công ty của tớ qúa nhỏ 1 năm chỉ dùng hết khoảng 10 tờ hóa đơn, vậy trong năm 2011 mình phải làm những giấy tờ gì gửi lên cơ quan thuế,và để được tiếp tục sử dụng và mua hóa đơn trong năm 2011. Giúp mình với nha, vì mình mới vào nghề mà, trang web KT này mình còn chưa biết sử dụng
    Học, học nữa học mãi, học đến lúc chán không học, lúc nào thích học tiếp

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của linkhoj
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    linkhoj vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mskhuyen2010 Xem bài
    Các bạn thân mến! Tớ muốn hỏi 1 chút về thông tư 153. Công ty của tớ qúa nhỏ 1 năm chỉ dùng hết khoảng 10 tờ hóa đơn, vậy trong năm 2011 mình phải làm những giấy tờ gì gửi lên cơ quan thuế,và để được tiếp tục sử dụng và mua hóa đơn trong năm 2011. Giúp mình với nha, vì mình mới vào nghề mà, trang web KT này mình còn chưa biết sử dụng
    Bạn làm cái công văn chứng nhận " đơn vị siêu nhỏ" ( có dưới 10 ld) gửi lên cơ quan quản ly Thuế rồi mua hóa đơn như bt mà. Còn trong trường hợp quyển hóa đơn của năm 2010 của bạn vẫn còn thì bạn làm cái công văn xin sử dụng tiếp hóa đơn cũ đó. Nhưng chú ý là chỉ được dùng quyển hóa đơn cũ đến hết quý I của năm 2011 thôi nhé. Sau đó lại phải mua.

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ngocfu
    Địa chỉ
    Quận Thủ Đức
    Post Thanks / Like
    ngocfu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào bạn, KT kho ngoài việc cần cẩn thận, ghi chép, lưu trữ chứng từ, sổ sách khi có phát sinh (nhập - xuất - cho mượn), thì sẽ làm các công việc cụ thể như sau:
    1. Lập chứng từ nhập, xuất.
    2. Tính giá nhập xuất vật tư, HH; lập phiếu nhập xuất và chuyển đến bộ phận liên quan.
    3. Lập báo cáo nhập xuất tồn
    4. Kiểm soát thực tế nhập xuất tồn
    5. Thường xuyên: kiểm tra thẻ kho của thủ kho, hàng hoá vật tư trong kho được sắp xếp hợp lý chưa, kiểm tra thủ kho có tuân thủ các qui định của công ty không (an toàn, vệ sinh, phòng cháy chữa cháy)
    6. Đối chiếu số liệu nhập xuất của thủ kho và kế toán.
    7. Trực tiếp tham gia kiểm kê thực tế số lượng hàng nhập xuất kho cùng thủ kho, bên giao, bên nhận nếu hàng nhập xuất có giá trị lớn hoặc có yêu cầu
    8. Tham gia công tác kiểm kê định kỳ, đột xuất... Chịu trách nhiệm lập biên bản kiểm kê, biên bản đề xuất xử lý nếu có chênh lệch giữa sổ sách và thực tế, nộp cho bộ phận Kế toán
    9. Nộp chứng từ và báo cáo kế toán theo qui định.

11. Thanks quyend5kt8 thanked for this post