Mất hoá đơn GTGT đầu ra liên 2 phạt bao nhiêu

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/4 1234 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34
22,881 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của trinhthily
    Địa chỉ
    bac giang
    Post Thanks / Like
    trinhthily vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Mất hoá đơn GTGT đầu ra liên 2 phạt bao nhiêu

Em có câu hỏi này nhờ giúp đỡ,em mất hoá đơn đầu ra liên 2 khi gửi đi cho KH tức là hoá đơn này đã sử dụng vậy sao Cục thuế phạt bên em 500.000đ,em nghĩ việc này công ty em chỉ bị phạt 200.000đ,em hỏi thì cô ấy bảo là cô ấy nhận được tờ photo liên 1 và 3 chứ không có liên 2,em nghĩ liên 2 mất rồi làm sao mà photo đuợc nữa,mọi người bảo em phải sử phạt như thế nào,em đang cần thông tin gấp

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của trieukhang
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    trieukhang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    08-10-2008, 11:37 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi trinhthily Xem bài
    Em có câu hỏi này nhờ giúp đỡ,em mất hoá đơn đầu ra liên 2 khi gửi đi cho KH tức là hoá đơn này đã sử dụng vậy sao Cục thuế phạt bên em 500.000đ,em nghĩ việc này công ty em chỉ bị phạt 200.000đ,em hỏi thì cô ấy bảo là cô ấy nhận được tờ photo liên 1 và 3 chứ không có liên 2,em nghĩ liên 2 mất rồi làm sao mà photo đuợc nữa,mọi người bảo em phải sử phạt như thế nào,em đang cần thông tin gấp
    Đã mất liên 2 rồi , nếu cô ấy mà nhận được liên 2 đã bị mất... thì cô ấy... cũng bị ...mất theo luôn. Hihihi
    Liên 2 đã sử dụng thì chỉ bị phạt 200.000 đồng (TT 120, NĐ 89). Còn Cục thuế chỗ bạn phạt 500.000 đ thì nên xem lại. Bạn có thể khiếu nại Quyết định phạt trong thời hạn 90 ngày.
    Chào

4. Thành viên Hình đại diện của trinhthily
    Địa chỉ
    bac giang
    Post Thanks / Like
    trinhthily vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình cảm ơn nhiều nha,mình cũng đọc thông tư xử phạt này rồi ,mình có gọi lên Cục thuế hỏi lại cô ấy và bị cô ấy cáu lên mắng mình chứ,bực quá,mình nghĩ có mất mới báo cáo lên chứ ,còn thì photo được nói làm gì?mà mình khiếu nại như thế nào nhề,có ảnh hưởng gì không

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của huent08
    Post Thanks / Like
    huent08 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào cả nhà. Mình cũng đang có 1 vụ khá là đau đầu đây. Trong tháng 7 vừa qua mình có xuất 01 HĐ đầu ra trị giá khoảng 400trđ. Nhưng mình lại gạch chéo và ghi chữ hủy to đùng mà đáng lẽ tờ này không hủy (Vì nhầm sang tờ hóa đơn liền kề ngay sau đó). Bây giờ làm báo cáo thuế thu nhập tạm tính, nhìn lại mình mới phát hiện ra. Hic hic. Lần này mình chết chắc và k biết giải quyết thế nào. Mong các bác chỉ giáo cho con đường đi.

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của trieukhang
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huent08 Xem bài
    Chào cả nhà. Mình cũng đang có 1 vụ khá là đau đầu đây. Trong tháng 7 vừa qua mình có xuất 01 HĐ đầu ra trị giá khoảng 400trđ. Nhưng mình lại gạch chéo và ghi chữ hủy to đùng mà đáng lẽ tờ này không hủy (Vì nhầm sang tờ hóa đơn liền kề ngay sau đó). Bây giờ làm báo cáo thuế thu nhập tạm tính, nhìn lại mình mới phát hiện ra. Hic hic. Lần này mình chết chắc và k biết giải quyết thế nào. Mong các bác chỉ giáo cho con đường đi.
    Xuất hoá đơn, "gạch chéo và ghi chữ hủy to đùng" thì chắc hoá đơn này ngươi mua chưa hoặc không dám nhận đâu. Vậy thì cứ huỷ đi (Nếu xé ra khỏi quyển phải có BIên bản nhe). "đáng lẽ tờ này không hủy ", vậy thì lập hoá đơn khác đi và kê khai thuế.
    Như vậy là không "chết chắc " rồi.
    Chịu hôn.
    Hihihi

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của trieukhang
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi trinhthily Xem bài
    Mình cảm ơn nhiều nha,mình cũng đọc thông tư xử phạt này rồi ,mình có gọi lên Cục thuế hỏi lại cô ấy và bị cô ấy cáu lên mắng mình chứ,bực quá,mình nghĩ có mất mới báo cáo lên chứ ,còn thì photo được nói làm gì?mà mình khiếu nại như thế nào nhề,có ảnh hưởng gì không
    "bị cô ấy cáu lên mắng mình chứ". sao không cáu lại xem cô ấy ra sao???
    Bạn cứ làm thủ tục báo mất hoá đơn và bị xử lý có 200.000 đồng thôi. Cứ photo hoá đơn để khai khấu trừ. Không gì đâu.
    Nếu thấy xử lý sai thì khiếu nại sao lại "có ảnh hưởng gì không"
    Hihihi

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của huent08
    Post Thanks / Like
    huent08 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    hic, mình quên không nói với bạn rằng hóa đơn đó mình đã xuất từ tháng 7. Tức là mình đã xé liên 2 đi giao cho khách hàng rồi. Sau đó mình mới gạch chéo và ghi chữ hủy vào tờ đó (Thực chất đó chỉ là do sơ xuất nên nhầm). mà đây lại là cái nhầm tai hại mới chết chứ. Hu Hu. Chuyến này mình tiêu rùi

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoaiphong99
    Địa chỉ
    Tp. Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    hoaiphong99 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huent08 Xem bài
    hic, mình quên không nói với bạn rằng hóa đơn đó mình đã xuất từ tháng 7. Tức là mình đã xé liên 2 đi giao cho khách hàng rồi. Sau đó mình mới gạch chéo và ghi chữ hủy vào tờ đó (Thực chất đó chỉ là do sơ xuất nên nhầm). mà đây lại là cái nhầm tai hại mới chết chứ. Hu Hu. Chuyến này mình tiêu rùi
    Tức là liên 2 đã giao cho khách, chỉ còn liên 1+3 tại quyển thui, và bạn có khai thuế tờ hóa đơn đó vào tháng 7. Không nghiêm trọng lắm đâu, khi người ta kiểm tra, bạn cứ trình bày sự việc đồng thời chứng minh bằng bảng kê khai thuế tháng, không ai bắt bí đâu.

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenduyen1511
    Địa chỉ
    hà nam
    Post Thanks / Like
    nguyenduyen1511 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn cứ kê khai vào tháng 8 này đi và nộp phạt số ngày nộp chậm, vì bên mua đã KK nếu bạn không kê lúc đó tội phạt còn nặng hơn đấy. khi nào quyết tóan mình giải trình được mà.

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Song Minh
    Địa chỉ
    Hà nội
    Post Thanks / Like
    Song Minh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi DTNHAMTUAT82 Xem bài
    minhcung bi mat ne kh biet lam thu tuc sao day? huhuhuh
    Tại điểm 1.7, VII: Quản lý hoá đơn của Thông tu 120/2002/TT-BTC đã quy định rõ quy trình thực hiện khi mất hoá đơn GTGT.
    Tại Điều 16, Chương III: Về xử lý vi phạm hành chính của Nghị định 89/2002/NĐ- CP quy định về mức xử phạt với hành vi làm mất hoá đơn.
    Bạn hãy tìm hiểu nhé.