thay đổi hình thức ghi sổ kế toán ??

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
hiện công ty tớ đang sử dụng hình thức chứng từ ghi sổ..kế hoạch sang năm 2008 xin đổi wa hình thức nhật kí chung...mày mò tìm kiếm cái bữa giờ mà ko thấy..anh chị nào có thì cho em xin 1 bản được ko ạ...thanks nhìu nhìu...:028:
nếu công ty thành lập từ tháng 02.2007 mà chưa phát sinh nghiệp vụ kinh doanh ( toàn bộ tờ khai từ lúc thành lập tới giờ đều là ko phát sinh) nhưng khi đăng kí thuế ban đầu lại đăng kí là hình thức chứng từ ghi sổ nay thấy hình thức này rườm rà wá..muốn chuyển wa ghi sổ 2007 bằng hình thức nhật kí chung luôn được ko? ( có nhìu ý kiến wá...có người nói được, có người nói ko..k0 bíet đường nào mà lần..:006:)..anh chị nào có cái chính kiến thì cho em xin được ko...:049:.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào bạn
Không có văn bản nào quy định về vấn đề này, nhưng thông thường muốn thay đổi hình thức kế toán thì bạn phải thay đổi vào đầu của quý và làm 01 công văn gửi cho cơ quan thuế.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
thay đổi hình thức kế toán

Chào bạn
Mình gửi cho bạn mẫu thay đổi hình thức kế toán để tham khảo
Football

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Theo mình thì không cần phải thông báo với cơ quan thuế đâu. Mình có giải trình trong các chỉ tiêu ở Thuyết minh BCTC cuối mỗi năm rồi mà. Tuy nhiên quá trình áp dụng phải nhất quán và liên tục trong tối thiểu 2 năm tài chính.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào các bạn
Mình gửi mẫu thông báo thay đổi hình thức kế toán đây

Sửa lần cuối:
T

TruongLoan

Guest
17/4/09
1
0
0
Bình chánh, Tp.HCM
Giúp mình với

công ty mình vừa mở thêm chi nhánh hoạt đông dc 2 tháng nhung không phat sinh nghiệp vụ kế toán.nay bát đầu phát sinh thì thấy hình thức Nhật ký sổ cái rác rối wa . Giờ công ty mình muốn đỏi thành chứng từ ghi sổ. Có ai có công văn mẫu về chuyển đổi hình thức ghi sổ không cho mình nhé
loantruong83@yahoo.com.vn

Sửa lần cuối:
D

duckt47b

Guest
22/5/09
4
0
0
40
hb
Theo mình thì không cần phải thông báo với cơ quan thuế đâu. Mình có giải trình trong các chỉ tiêu ở Thuyết minh BCTC cuối mỗi năm rồi mà. Tuy nhiên quá trình áp dụng phải nhất quán và liên tục trong tối thiểu 2 năm tài chính.

Bạn chắc về điều này không, mình mới tiếp nhận lại công việc kế toán từ tháng 5. Và muốn thay đỏi hình thức ghi sổ từ sổ cái sang nhật kí chung tính từ đầu năm, nhưng chưa có công văn gửi bên thuế

K

keodang

Sơ cấp
2/7/09
8
0
0
36
ha noi
Hix, công ty mình thay đồi hình thức từ năm ngoái và cũng chưa có thông báo tới cơ quan thuế.
Mình mới vào làm từ tháng 6, nên cứ làm theo cái cũ gần nhất là nhật ký chung. Hôm rồi mới xem lại giấy tờ, thấy đăng ký là hình thức chứng từ ghi sổ. Giờ chưa biết phải làm thế nào đây.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Gửi mãu các bạn tham khảo

Đính kèm

• ke toan bang may vi tinh_CN.doc
    27.5 KB · Lượt xem: 165
X

Xuandat

Trung cấp
14/7/09
74
2
8
44
Ngoc ha, Ba Dinh, HN
Nguyên văn bởi Phạm Văn Khang Xem bài
Chào bạn
Mình gửi cho bạn mẫu thay đổi hình thức kế toán để tham khảo

Gửi cho mình luôn nhé! Cảm ơn nhiều!

Y

yenvy254

Guest
8/8/09
5
0
0
36
bình thạnh
Mình đang cần mẫu đơn thay đổi hình thức ghi sổ để gởi lên chi cục thế, bạn có mẫu không cho mình xin với mail của mình là yenvy254@yahoo.com. Mong nhận được hồi âm của bạn, chúc bạn một ngày cuối tuần vui vẻ!

C

cicada

Sơ cấp
12/7/08
42
0
6
Ha Noi
Em chào các anh chị!
Công ty em mới thành lập được gần 1 năm. Hiện tại công ty em đang sử dụng phương pháp Nhật ký chứng từ để ghi sổ kế toán. Sang quý I năm 2010, em muốn chuyển sang dùng phương pháp Nhật ký chung thì có được không ah? Nếu được, anh cho em xin mẫu thay đổi hình thức ghi sổ kế toán nhé!
Em cảm ơn ah. (e-mail: eximdepartment@tridat.com.vn)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA