Bảng Cân đối số phát sinh không cân

• Thread starter camhang86
  • Ngày gửi
C

camhang86

Guest
3/1/08
23
0
0
tp.HCM
Mình mới TN được nhận vào Cty du lịch tổ chức sự kiện, cty nhỏ chỉ có 1 kt, hiện vẫn có 1 chị kt làm thêm ngoài giờ, nhưng chị k có thời gian chỉ cho minh nên mình nhờ mọi người giúp đỡ mình nha.
Mình đang làm lại báo cáo quý 3, làm bảng NKC xong mình kt bên bảng CDSPS thì nó k cân, mình đã kt cả tuần nay cũng k bít sai ở đâu:wall:, mong mọi người chỉ dùm mình.
mình có vài câu hỏi nhờ mọi người chỉ giúp nhé:
-bảng CDSPS, CDKT sai thì kt ở đâu?
-Bảng KQKD, bảng Luân chuyển tiền tệ làm vào lúc nào?
Rất mong được kết bạn với các ace để trao đổi kinh nghiệm được nhiều hơn:friend::friend:Đây là nick của em :camhang1986
Ps: em không đưa file lên đây dc:026:

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Mình mới TN được nhận vào Cty du lịch tổ chức sự kiện, cty nhỏ chỉ có 1 kt, hiện vẫn có 1 chị kt làm thêm ngoài giờ, nhưng chị k có thời gian chỉ cho minh nên mình nhờ mọi người giúp đỡ mình nha.
Mình đang làm lại báo cáo quý 3, làm bảng NKC xong mình kt bên bảng CDSPS thì nó k cân, mình đã kt cả tuần nay cũng k bít sai ở đâu:wall:, mong mọi người chỉ dùm mình.
mình có vài câu hỏi nhờ mọi người chỉ giúp nhé:
-bảng CDSPS, CDKT sai thì kt ở đâu?
- Kiểm tra lại các số dư đầu kỳ bạn đã nhập đúng hêt chưa?
- Kiểm tra lại các bút toán kết chuyển?

-Bảng KQKD, bảng Luân chuyển tiền tệ làm vào lúc nào?
Rất mong được kết bạn với các ace để trao đổi kinh nghiệm được nhiều hơn:friend::friend:Đây là nick của em :camhang1986
Ps: em không đưa file lên đây dc:026:
- Làm theo tháng.

C

camhang86

Guest
3/1/08
23
0
0
tp.HCM
thanks chi. nha
có ac nào cùng làm trong ngành xin chi dùm em vài kinh nghiệm nhé:015:

Sửa lần cuối:
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bạn làm bằng phần mềm hay bằng tay vậy.
Bạn trừ bên nợ và bên có xem lệch bao nhiêu, có tương ứng với một hay một số tài khoản nào không?
Kiểm tra lại từng tài khoản xem có bị ghi lộn số không?
Vào đúng bên nợ, bên có của tài khoản.
Kiểm tra các tài khoản tổng hợp được lên từ các tài khoản chi tiết.
....
Tốt nhất là nhờ các mod up file lên bạn ạ!

M

mechip

Sơ cấp
21/11/08
19
0
0
40
HA NOI
sao tớ ko thể mở đc file này nhỉ??? hay máy của mình bị làm sao, đang định tìm giúp bạn đây . cái này tớ có kinh nghiệm tìm lắm, đợt mới ra trường tớ cũng từng khổ sở vì ko cân nên tìm toét mắt, sau đợt đấy tự rút ra khối kn

C

camhang86

Guest
3/1/08
23
0
0
tp.HCM
mình mở vẫn đựoc mà đâu có sao^^
bạn giúp mình với nhé...dò cả tháng trời mà vẫn k cân huhu...

quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Mình cũng không thể mở file này của bạn Sao cứ mời chơi games thôi

G

Giangson2000

Trung cấp
mình mở vẫn đựoc mà đâu có sao^^
bạn giúp mình với nhé...dò cả tháng trời mà vẫn k cân huhu...

Bạn xem lại công thức tổng cuối cùng.
- Mình sum từ trên xuống dưới thấy số PSN = PSC. như vậy bạn sai công thức tính
Bạn xem lại cách định khoản. Tài khoản 911 cuối kỳ không có số dư mà bạn để số dư? Bạn phải kết chuyển qua 4212

phong2v

phong2v

Guest
mình đưa file lên mấy bạn coi dùm mình nhé
thanks
http://www.mediafire.com/?mq2gnwjwmjn
Hôm nay mới tải về xem thử thấy bạn sai ở tài khoản 333. Bạn nên xem lại các TK chi tiết và TK tổng hợp. Chỗ tổng hợp TK 333 bạn ko cộng ở các TK chi tiết nên ====>>>> lệch.
còn vấn đề số dư bạn nên xem xét lại theo ý giangson

V

vanthikimloan

Guest
5/3/10
3
0
0
36
dong nai
Ðề: Bảng Cân đối số phát sinh không cân

Mình mới bắt đầu làm kế toán nên còn sai sót, vi vậy lập bảng cân đối SPS không cân, các bạn xem giúp mình với, cảm ơn nhiều. http://www.mediafire.com/?9rfc1tuweu4o988

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Mình mới bắt đầu làm kế toán nên còn sai sót, vi vậy lập bảng cân đối SPS không cân, các bạn xem giúp mình với, cảm ơn nhiều. http://www.mediafire.com/?9rfc1tuweu4o988
Bạn gửi mỗi bảng CĐSPS như thế thì làm sao giúp bạn được đây, dữ liệu từ đâu đưa lên bảng CĐPS?, bạn phải có thêm sheet dữ liệu nhé và để nguyên công thức.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Bạn ơi không phải dữ liệu ở bảng CĐPS là chỉ điền vào. Nó lấy dữ liệu từ nhiều chổ khác như NKC.. nữa. Do vậy bạn nên gửi đầy đủ nhé.

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

Bạn cũng vui tính thật cho sổ cái , cân đối phát sinh, còn nhật ký chung ở đâu chẳng thấy thì làm sao cân đối sổ cho nổi
Chào cả nhà!.
Mình gữi làm bảng cân đối phát sinh không cân nên mình gữi lên diễn đàn. Cả nhà giúp mình với.View attachment 12908
Mail của mình là Lethiphuongdn@gmail.com

L

LEPHUONGDN

Sơ cấp
16/9/09
14
0
1
35
da nang

cty mình làm sổ sách theo CTGS nên mình chỉ lên bảng kê thôi. Cả nhà giúp mình với

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

Bạn làm theo chứng từ ghi sổ cách làm như sau: cuối tháng tập hợp hết hóa đơn có cùng nghiệp vụ kinh tế phát sinh lên Chứng Từ Ghi Sổ/ lên Bảng đăng ký chứng từ ghi sổ/ số cái lấy dữ liệu từ Chứng Từ Ghi sổ / cân đối phát sinh lấy dữ liệu từ sổ cái mà thành/ cân đối kế toán lấy từ cân đối phát sinh tài khoản
Vậy cái quan trọng là bạn phải cung cấp cái bảng kê Chứng Từ Ghi Sổ đó chứ bạn chỉ gửi sổ cái thì ai mà rãnh đến nỗi ngồi lại kê lại các bút toán từ sổ cái lên Chứng Từ Ghi số cho bạn

T

thi nguyen ha

Sơ cấp
27/12/10
37
0
6
40
yen phong, Bắc Ninh

Chào cả nhà, mong mọi người giúp đỡ em

Em làm file theo quyết định 48 của bác Levanton, mọi người kiểm tra giúp em bảng cân đối phát sinh không cân, tk1331 thực tế không còn số dư nhưng trên bảng CDPS lại còn số dư.
Em không biết gửi file lên mong mọi người giúp đỡ. cuối tháng này là phải nộp báo cáo rồi
Mong các anh chị giúp đỡ em. Em cám ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA