Theo dõi, cập nhật và sao lưu giá vàng, tỷ giá ngoại tệ trực tuyến bằng Excel

• Thread starter hoangdanh282vn
  • Ngày gửi
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Mình gửi các bạn file excel theo dõi giá vàng, tỷ giá ngoại tệ các ngân hàng trực tuyến.

Đối với giá vàng thì nguồn lấy từ Cty SJC. tự động cập nhật 5 phút một lần và sẽ thông báo, sao lưu khi có sự biến động.

Đối với tỷ giá ngoại tệ thì cập nhật 15 phút một lần.

Nếu bạn không sử dụng được thì vào Tool\Macro\Security\Chọn Medium.ok
Sau đó đóng file và lưu lại, mở file ra, nếu file có hỏi gì thì cứ Enable.ok

Khi có sự biến động (thay đổi) về tỷ giá thì file sẽ hiện ra bảng thông báo để báo cho ta biết, nếu có loa sẽ nghe tiếng bíp. Sau đó màn hình sẽ nhảy đến sheet có sự thay đổi này và con trỏ sẽ nằm tại vị trí ô vừa thay đổi.

Đính kèm

• Theo doi ty gia ngoai te-gia vang.rar
    28.2 KB · Lượt xem: 1,405
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
File của bạn hay quá hà, mình đã dùng, tiện lợi quá trời. Thanks
Nhưng sao trên sheet tổng hợp bạn không có giá của ngoại tệ chỉ có giá vàng thôi, hãy bổ sung đi bạn ơi

Sửa lần cuối:
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
File của bạn hay quá hà, mình đã dùng, tiện lợi quá trời. Thanks
Nhưng sao trên sheet tổng hợp bạn không có giá của ngoại tệ chỉ có giá vàng thôi, hãy bổ sung đi bạn ơi

Bạn nói gì mình không hiểu gì cả. Trong file mình làm gì có sheet tổng hợp chứ.

Mình nói thêm :
5 sheet đầu tiên dùng để cập nhật dữ liệu, sheet đầu tiên cập nhật giá vàng, 4 sheet kế tiếp ứng với 4 ngân hàng.

5 sheet sau là 5 sheet chứa dữ liệu sao lưu tương ứng với 5 sheet đầu mỗi khi có sự thay đổi dữ liệu. Những sheet sao lưu bắt đầu bởi chữ "S".

VD như sheet Goldprice dùng để cập nhật giá vàng, nếu có sự thay đổi sẽ sao lưu vào sheet SGoldprice.

L

Lincoln

Guest
8/4/09
1
0
0
hcm
theo dõi, cập nhật giá vàng

sheet đầu tiên cập nhật giá vàng bị lỗi rồi bạn , nó không hiển thị được nội dung, bạn xem qua nếu được sửa chữa lại giúp mình
với lại khi đã mở ra thì nó có tự động update theo thời gian thực không vậy bạn.
thank!

H

Hxbt

Guest
14/3/12
1
0
0
Tphcm
Ðề: Theo dõi, cập nhật và sao lưu giá vàng, tỷ giá ngoại tệ trực tuyến bằng Excel

Các bạn cho hỏi mình cần tìm bảng tổng hợp giá vàng việt nam và giá thế giới năm 2011 file excel. Bạn nào có cho mình xin với..Cám ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA