Điều chỉnh thuế GTGT và giá trị HHDV

• Thread starter trinh my dung
  • Ngày gửi
T

trinh my dung

Guest
14/11/08
5
0
0
hà nội
Tháng trước mình có làm điều chỉnh tăng thuế GTGT đầu ra do kê khai thiếu hóa đơn, mình đã làm đầy đủ các mẫu biểu gồm bản giải trình khai bổ sung mẫu 01/khbs,bảng tổng hợp thuế GTGT mẫu 01-3/GTGT và mình đã điều chỉnh trên tờ khai mẫu số 01/GTGT chỉ tiêu số 35 nhg chỉ tiêu 34 mình không điều chỉnh gì cả, vậy mình phải xử lý thế nào cho hợp lý?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhdong

Guest
20/12/06
11
0
1
48
Namdinh
Hiện tại đối với kê khai bổ sung trên TK 01/GTGT mới cho khai phần thuế thôi, còn phần DT chưa khai được. Phải chờ có bổ sung nâng cấp mới thôi . Bạn cứ làm theo CV số 4247/TCT-cs ngày 11/11/2008. Chúc bạn vui.

K

khodangkythehu

Guest
Kê khai thuế GTGT đầu vào của hoá đơn trong vòng 3 tháng!

Chào các anh chị!
Em là dân mới vào nghề, có khó khăn gì rất mong các anh chị tư vấn giúp!
Vấn đề của em là:
1.Hoá đơn đầu vào phát sinh từ tháng 10 nhưng tháng này em mới kê khai thuế thì em có được đưa vào "Bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào" và đưa vào mục "Thuế GTGT được khấu trừ kỳ này" không?
Hay là bắt buộc phải đưa vào mục "Điều chỉnh thuế GTGT cuả các kỳ trước" và phải giải trình điều chỉnh?
2. Công ty em đang trong quá trình xây dựng khu công nghiệp để bán, tất cả các chi phí phát sinh em đều hạch toán vào TK 2412 thì có đúng không ah?
Help me!
Thanks so much!

H

hanghong

Trung cấp
7/7/07
107
0
16
43
TP. HCM
1. Hóa đơn đầu vào phát sinh trong tháng 10 chưa khai thuế thì được kê khai vào tháng 12, nếu đến tháng 01 thì không được khai vì quá 3 tháng. Lúc này thuế GTGT khg khai được do quá hạn được hạch toán vào chi phí 642.
2. việc hạch toán chi phí phát sinh trong quá trình xây dựng khu công nghiệp vào TK 2412 là đúng. Khi nào hoàn thành khu công nghiệp thì bạn mới đưa vào chi phí liên quan.

K

khodangkythehu

Guest
Em biết là hoá đơn trong vòng 3 tháng thì còn được kê khai thuế GTGT đầu vào.
Nhưng ý em muốn hỏi là em sẽ phải kê vào mục nào trong tờ khai?

Q

Quynh Nhu2211

Guest
3/3/08
4
0
1
42
Bình Dương
Trời a! thì tất nhiên coi nó như Hóa đơn đầu vào bình thường thui.....HIiiiiiiiiiiiiiii

Q

Quynh Nhu2211

Guest
3/3/08
4
0
1
42
Bình Dương
Trời a! thì tất nhiên coi nó như Hóa đơn đầu vào bình thường thui.....HIiiiiiiiiiiiiiii

T

tantruongson

Trung cấp
27/12/08
83
1
0
tu liem - ha noi
Số thuế GTGT trên báo cáo thuế lệcao so với hoá đơn

Chào các anh chị. Em mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm.Em có mấy vấn đề mong anh chị giúp. Em xin cảm ơn.
1.Trong tháng 8 và tháng 9, khi em nhập doanh số mua chưa thuế là 2.176.363đ và 2.482.800đ thì phần mềm KK thuế 1.3.0 tự nhảy thuế GTGT là 217.636đ và 248.280đ nhưng trong HĐGTGT lại là 217.637đ và 248.200đ.Như vậy trong tờ khai thuế GTGT và trong hoá đơn GTGT của em không khớp.Em không biết làm thế nào bây giờ?Mong anh chị giúp đỡ.
2.Trong tờ khai thuế GTGT tháng 5 của cty em, kế toán cũ kê thiếu 6000đ so với hoá đơn.Nếu em cứ để thế thì có sao không a?
3.Trong tháng 7 kế toán cũ cty em quên không kê khai thuế GTGT.Em cho phần thuế không kê khai khấu trừ đó vào phần chi phí 642 được không a?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA