Hóa đơn trên 20 triệu phải chuyển khoản?

• Thread starter levan18485
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Bà con ơi, tui nghe tin đồn từ T1 năm 2009 hóa đơn trên 20tr phải chuyển khoản? Thông tin này ở đâu nhỉ? có ai biết đã có văn bản nào nói về điều này không gửi cho tui với!
Cảm ơn nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hungnn1978

Guest
26/9/07
24
0
0
Tu Liem - Ha Noi
Hỏi về hóa đơn trên 20 triệu

Chào các bạn. Mình được biết từ 01/01/2009 các hóa đơn từ 20tr trở lên phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng mới được khấu trừ thuế. Vậy nếu đã lỡ thanh toán bằng tiền mặt rồi thì sao? Nếu đơn vị mà bên mình mua hàng chưa có tài khoản ở ngân hàng thì làm thế nào (vì trước đây thường thanh toán bằng tiền mặt hoặc qua tài khoản cá nhân). Nếu hóa đơn đó chưa được thanh toán ngay mà được trả chậm làm nhiều lần thì có cần phải qua ngân hàng không? Vả lại, bên mình mua hàng nhiều khi giá trị thực của lô hàng và giá trị ghi trên hóa đơn là khác nhau (hóa đơn chỉ để làm chứng từ đầu vào do mình tự cân đối và bảo khách hàng xuất cho) vậy thanh toán qua ngân hàng như thế nào? Trong trường hợp mua hoặc xin hóa đơn có giá trị trên 20tr thì làm thế nào? Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các bạn. Xin trân thành cảm ơn.

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Chào các bạn. Mình được biết từ 01/01/2009 các hóa đơn từ 20tr trở lên phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng mới được khấu trừ thuế. Vậy nếu đã lỡ thanh toán bằng tiền mặt rồi thì sao? Nếu đơn vị mà bên mình mua hàng chưa có tài khoản ở ngân hàng thì làm thế nào (vì trước đây thường thanh toán bằng tiền mặt hoặc qua tài khoản cá nhân). Nếu hóa đơn đó chưa được thanh toán ngay mà được trả chậm làm nhiều lần thì có cần phải qua ngân hàng không? Vả lại, bên mình mua hàng nhiều khi giá trị thực của lô hàng và giá trị ghi trên hóa đơn là khác nhau (hóa đơn chỉ để làm chứng từ đầu vào do mình tự cân đối và bảo khách hàng xuất cho) vậy thanh toán qua ngân hàng như thế nào? Trong trường hợp mua hoặc xin hóa đơn có giá trị trên 20tr thì làm thế nào? Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các bạn. Xin trân thành cảm ơn.

Các tình huống của bạn đều xãy ra trong thực tế và mọi người vẫn có giải pháp tốt đẹp cả./.

Tuy nhiện, chuyện tày trời như thế này sao bạn lại đưa lên diễn đàn nhỉ (có ai dám tư vấn làm sai luật cho bạn giữa chốn công khai như thế này kia chứ???)

H

hungnn1978

Guest
26/9/07
24
0
0
Tu Liem - Ha Noi
Các tình huống của bạn đều xãy ra trong thực tế và mọi người vẫn có giải pháp tốt đẹp cả./.

Tuy nhiện, chuyện tày trời như thế này sao bạn lại đưa lên diễn đàn nhỉ (có ai dám tư vấn làm sai luật cho bạn giữa chốn công khai như thế này kia chứ???)[/QUO

Bạn thông cảm, cũng chẳng muốn đưa lên đâu. Nhưng không đưa lên mọi người làm sao biết được để mà giúp. Nếu bạn có ý kiến gì hay thì xin chỉ bảo. Rất cảm ơn.

hado86

hado86

Trung cấp
30/10/08
66
0
0
ha noi
E cũng đang phân vân nếu khách hàng không có tài khoản ngân hàng thì làm thế nào nhỉ? Còn những chuyện khác :wall: thì....Gặp nhau các bác nhi?!:two:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA