Muốn loại bỏ những dòng trống khi in trong excel

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Em đang làm kế toán trong excel và em có gặp chút rắc rối này, mong mọi người giúp đỡ: Trong một file excel , em muốn excel tự động loại bỏ những dòng trống rồi mới in. Em có biết là mình sử dụng hàm NOnblanks nhưng em không biết dùng thế nào? Mong môi người giúp đỡ dùm. Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Em đang làm kế toán trong excel và em có gặp chút rắc rối này, mong mọi người giúp đỡ: Trong một file excel , em muốn excel tự động loại bỏ những dòng trống rồi mới in. Em có biết là mình sử dụng hàm NOnblanks nhưng em không biết dùng thế nào? Mong môi người giúp đỡ dùm. Cảm ơn nhiều!

theo mình có lẻ bạn hỏi về điểu này: menu->data->Filter->autofilter./.

sau khi chọn chức năng này thì bạn có thể chọn nonblank như bạn cần./.

H

hanhlt415

Guest
29/5/07
55
0
6
Hà Nội
Hoặc bạn cũng thể dùng 1 file Macro cũng dc, chỉ cần 1 cái bấm nút là sẽ tự động xóa các dòng trống mà ko cần nhiều thao tác. Nhưng có lẽ cách dùng Filter là đơn giản hơn cả. Nếu bạn cần thì mình gửi cho nhé.

P

phanthehien2002

Guest
7/10/08
1
0
0
55
Quan 8 Tp.HCM
loại bỏ dòng trống trong excel

Bạn có thể gởi cho mình file Macro chỉ cần 1 cái bấm là sẽ tự động xóa các dòng trống nhé. Cám ơn bạn nhiều

phanthehien2002@yahoo.com.vn

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Ðề: Muốn loại bỏ những dòng trống khi in trong excel

Theo mình, ta không nên xóa dòng trống bằng macro cũng như bằng tay; Nếu xài macro, ta nên cho ẩn các dòng này đi

/-)ể các bạn dễ mường tượng, mình đưa file lên đây & cách xài sẽ là:

Chọn ngày nào đó trong danh sách đỗ xuống tại [D1] để xem kết quả.

Đính kèm

• gpeVatTu.rar
    61.1 KB · Lượt xem: 639
T

thuyduong0805

Guest
10/3/15
1
0
1
31
có cách nào xóa những dòng trắng trong excel nhanh k mọi người

T

thanh93nd

Guest
28/3/16
17
0
1
30
em ấn nonblank nhưng nó vẫn không ẩn được. Anh chị giúp em ạ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@thanh93nd Bạn nói rõ vấn đề hơn xem nào

T

thanh93nd

Guest
28/3/16
17
0
1
30
khi em ấn filter để lọc dữ liệu. Giờ em muốn in dữ liệu của 1 khách hàng( em muốn ẩn những dòng trắng k có dữ liệu liên quan đến khách hàng đó), em ấn vào chỗ lọc e chon nonblank nhưng k được ạ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@thanh93nd Bạn gửi file lên đây xem sao nhé, nhìn vấn đề bạn nói thì đoán sơ sơ bệnh thôi chớ không chắc chắn nên không phán được.
Bạn có thế xóa những cái mà bạn không muốn Show rồi gửi File lên coi, xong rồi sẽ báo lại cho bạn làm ở File thực tế của bạn.

T

thanh93nd

Guest
28/3/16
17
0
1
30
Anh xem giúp em ở file chi tiết 331, em đã chọn hàm lọc và chọn nonblank nhưng nó không ẩn được những dòng trắng đi để in được ạ. Em cảm ơn a

Đính kèm

• BC TJ.xls
    1.9 MB · Lượt xem: 27
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Anh xem giúp em ở file chi tiết 331, em đã chọn hàm lọc và chọn nonblank nhưng nó không ẩn được những dòng trắng đi để in được ạ. Em cảm ơn a

Phải ý bạn là như hình không nhỉ, mình lọc bỏ những giá trị trống đi.

T

thanh93nd

Guest
28/3/16
17
0
1
30
Phải ý bạn là như hình không nhỉ, mình lọc bỏ những giá trị trống đi.
Vâng. đúng ý em đấy ạ. Anh xem chỉ giúp e cách nhanh nhất vơi ạ. Em cảm ơn

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@thanh93nd À, ra thế. Bởi vì cái - đó tuy bạn thấy nó chả có gì, nhưng bản thân nó cũng có giá trị (Nó chứa công thức). Còn Blanks nghĩa là nó không có gì. Nên nếu bạn chỉ chọn Blank thì nó vẫn hiển thì những giá trị - mà bản thân bạn nhìn bằng mắt nó trắng. Nôm na như là bạn bôi trắng nó vậy. Hì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA