Nhập số âm (-) ở báo cáo LCTT trong PM HTKK1.3.1

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Bạn Trần Quang Lâm có nick name akz là thành viên của webketoan có gửi mail góp ý với mình về phần mềm HTKK1.3.1 không cho nhập số âm (-) của Báo cáo LCTT, trích nguyên văn:

"......Tuy nhiên việc nhập số âm trên Báo cáo lưu chuyển tiền tệ ở các mục 02-05, 21, 23, 25 28, 3660 em vẫn không nhập được số âm nên dẫn đến kết quả ở các mục 20, 40 không ra kết quả đúng.

Em mong anh phát triển hoàn thiện phần mềm, đánh được dấu - và khi đánh dấu - sẽ chuyển sang ( ...) quy tắc ghi âm trong kế toán tương tự trong excel và kết quả sẽ ra đúng như làm trên excel

Mong anh sớm hoàn thiện và vô cùng cảm ơn nếu được gửi anh gửi tặng bản hoàn thiện trong thời gian sớm nhất có thể, việc này thật là hết sức quý giá vì đã đóng góp cho sự phát triển chung đồng thời, qua đó thể hiện khả năng tìm tòi, tư duy và trình độ của bản thân người phát triển.

..........Trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ, sẽ có trường hợp chỉ tiêu 30 (đồng thời có thể chỉ tiêu in đậm 20, 40, 50, 70) có thể cho kết quả âm, và theo nguyên tắc kế toán (excel làm rất tốt) cho kết quả trong dấu ngoặc (.....) , cảm ơn anh nhiều
Em xin bổ sung và sửa đổi thêm lỗi đó của phần mềm HTKK 1.3.1
Mong rằng anh sẽ tham khảo và lấy ý kiến của em để hoàn thiện chương tốt hơn, phục vụ tốt cho công việc kê khai của nghiệp vụ. Vì theo tiến tới một khi phần mềm và nghị định của tổng cục thuế hoàn thiện hơn có thể yêu cầu doanh nghiệp công khai về việc lưu chuyển tiền tệ, vì ý nghĩa của bảng báo cáo này là rất quan trọng, qua đó phản ánh phần nào khá rõ năng lực kinh tế và giúp nhà quản lý, quản trị doanh nghiệp lập kế hoạch, dự toán dòng vốn hiệu quả. (được lấy số liệu từ bảng cân đối kế toán, số kế toán vốn bằng tiền (tk111, 112, 128...)

xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều
Trần Quang Lâm"

Vậy hôm nay mình gửi lên đây cho bạn Lâm và những bạn nào có cùng thắc mắc giống bạn Lâm bản Portable HTKK1.3.1 sửa đổi mới nhất (cho phép nhập số âm trong BCTC QĐ15 & QĐ48 và BC LCTT QĐ15 & QĐ48)

Các bạn bấm chuột vào ĐÂY
để download

Thân chào!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
lethuhien

lethuhien

Guest
6/9/06
68
0
0
Ha Noi
Sao mình cài phần mềm này vào mà trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ vẫn không thể điền số âm được trong phần chi khác từ hoạt động kinh doanh vậy?

Sửa lần cuối:
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Sao mình cài phần mềm này vào mà trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ vẫn không thể điền số âm được trong phần chi khác từ hoạt động kinh doanh vậy?

Phần mềm cho phép nhập số âm(-) ở Báo cáo LCTT với các chỉ tiêu đã đưa ra, như 02-05, 21, 23, 25 28, 36 60
còn bạn nói là là chỉ tiêu 07 chi khác không nhập được số âm, vì thế bạn không nhập được là đúng thôi , vì mình chỉ sửa đổi một số chỉ tiêu mà mọi người thắc mắc, vậy nên hi vọng những ai còn thắc mắc về phần Báo cáo LCTT về vấn đề nhập số âm (-), xin các bạn cứ đề xuất, mình sẽ tập hợp và đưa ra bản hoàn thiện nhất !

Thân chào

lethuhien

lethuhien

Guest
6/9/06
68
0
0
Ha Noi
chào bạn! cho minh hỏi hiện đã có phiên bản phần mềm hỗ trợ kê khai thuế hoàn thiện nhất chưa? Mình rất cần. Nhất là chỉ tiêu 07 trong báo cáo LCTT. Thanks nghimaikhongra nhieu.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
chào bạn! cho minh hỏi hiện đã có phiên bản phần mềm hỗ trợ kê khai thuế hoàn thiện nhất chưa? Mình rất cần. Nhất là chỉ tiêu 07 trong báo cáo LCTT. Thanks nghimaikhongra nhieu.

Chào lethuhien, hiện tại thuế chưa phát hành phiên bản mới, nhưng sửa đổi như nhập số âm ở các chỉ tiêu là do mình can thiệp vào phần mềm để chỉnh lý một chút làm sao đáp ứng các tiêu chí mà mọi người thắc mắc, vậy nên mình sẽ hội đủ các yêu cầu rồi sẽ làm bản chỉnh sửa bổ sung tiếp theo, khi nào được mình sẽ thông báo, nếu bạn sử dụng bộ cài đặt thì nhắn lại cho mình mình sẽ gửi file chỉnh sửa rồi bạn copy vào chương trình và dùng luôn. OK !

Thân chào

C

ckviet

Guest
18/12/07
24
0
0
HCM
Cảm ơn nghimaikhongra nhiều lắm, hôm nay mình vật vờ với HTKK phiên bản mới này khá vất vả. Điền dữ liệu số âm không được, ví dụ chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối. B.I.10 Mã số 420. Mình kg nhập được số âm vào mục này.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Cảm ơn nghimaikhongra nhiều lắm, hôm nay mình vật vờ với HTKK phiên bản mới này khá vất vả. Điền dữ liệu số âm không được, ví dụ chỉ tiêu lợi nhuận chưa phân phối. B.I.10 Mã số 420. Mình kg nhập được số âm vào mục này.

Chào bạn, bản mới mình up lên forum là có thể nhập số âm (-) chỉ tiêu [420] "Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối", bạn có thể kiểm tra lại ở ĐÂY nhé ?

Thân chào

D

dieuhuyen73

Guest
6/3/08
33
0
0
TP HCM
Bác làm ơn chỉnh giùm bản cho nhập số âm chỉ tiêu số 07 trong báo cáo LCTT.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Bác làm ơn chỉnh giùm bản cho nhập số âm chỉ tiêu số 07 trong báo cáo LCTT.

Chào bạn, bạn Download File 15_03_LCTTTT đính kèm này về giải nén và copy đè lên theo đường dẫn: C:\Program Files\HTKK130\InterfaceIni sau đó bạn chạy chương trình bình thường (Phương pháp này áp dụng cho chương trình HTKK cài đặt ), Chúc may mắn !

Thân chào.

Đính kèm

• 15_03_LCTTTT.zip
    683 bytes · Lượt xem: 406
Sửa lần cuối:
S

sinhtu

Guest
5/2/07
2
0
0
38
Vinh
Chào bạn, bạn Download File 15_03_LCTTTT đính kèm này về giải nén và copy đè lên theo đường dẫn: C:\Program Files\HTKK130\InterfaceIni sau đó bạn chạy chương trình bình thường (Phương pháp này áp dụng cho chương trình HTKK cài đặt ), Chúc may mắn !

Thân chào.

cho em hỏi làm sao để nhập số âm trong phần bảng cân đối kế toán ở mục 417 ( Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối )

lethuhien

lethuhien

Guest
6/9/06
68
0
0
Ha Noi
đối với quyết định 48 thì số âm cũng không nhập được!

Sửa lần cuối:
P

phamdinhquynh

Guest
12/5/08
18
0
0
Ha Long-Quang Ninh
Úi da. Bác nghĩ mãi không ra ơi : Mình cũng không sao đánh được số âm chỉ tiêu 417 và Tờ khai thuế TNDN Quý 4 đánh số tỉ lệ thu nhập chịu thuế rồi mà in ra cứ bằng 0. Chán bọn thuế quá. Ngồi ăn thôi mà làm ko xong.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Úi da. Bác nghĩ mãi không ra ơi : Mình cũng không sao đánh được số âm chỉ tiêu 417 và Tờ khai thuế TNDN Quý 4 đánh số tỉ lệ thu nhập chịu thuế rồi mà in ra cứ bằng 0. Chán bọn thuế quá. Ngồi ăn thôi mà làm ko xong.

Chào bạn, ở Báo cáo 48 chỉ tiêu [417] vẫn nhập được số âm (-) mà bạn, bạn xem lại xem sao, hoặc mail cho mình mình sẽ gửi lại cho bạn, còn tờ khai thuế TNDN Quý 4 vẫn không có vấn đề gì, mình đã nhập 28 và xem trước khi in vẫn là 28, bạn kiểm tra lại. nếu vẫn không được bạn có thể làm ở Excel cũng được, vì không bắt buộc mà. địa chỉ mail của mình là hadongvn@gmail.com YM: nghimaikhongra77

Thân chào

M

mattrang

Guest
21/10/06
17
0
0
TP.HCM
Bác nghimaikhongra oi! Sao mình không download được file để gõ được số âm ở Lợi nhuận chưa phân phối được. Bác có thể chỉ rõ giúp mình được không? Cảm ơn bác nhiều lắm lắm

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Bác nghimaikhongra oi! Sao mình không download được file để gõ được số âm ở Lợi nhuận chưa phân phối được. Bác có thể chỉ rõ giúp mình được không? Cảm ơn bác nhiều lắm lắm

Chào bạn, có 3 link để cho mọi người download mình đã kiểm tra 2 link còn lại vẫn hoạt động tốt, hoặc bạn có thể vào link này http://www.mediafire.com/file/zjwbkmgjjb5/HTKK1.3.1 Portable.rar để download, nếu vẫn không được bạn có thể mail cho mình hadongvn@gmail.com hoặc YM: nghimaikhongra77 mình sẽ gửi trực tiếp cho bạn OK!

Thân chào

K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Xin chào bạn nghimaikhongra,

Khi tôi nhập dữ liệu vào BC quyết toán thuế TNDN ( 03/TNDN ) thì mã B27 ( lỗ năm trước )không nhập được . Nhờ bạn chỉ giáo .
Thanks.

C

Cúc

Guest
Ôi, các bác ơi, e cũng k nhập được số âm trong phần mềm HTKK1.3.1. E cũng đã download theo đường link của bác nghimaikhongra cho ở trên về máy rùi, nhưng k hỉu sao load về máy nó lại là 1 bản excel k đọc được j cả vì lỗi font, e k biết chỉnh thể nào cả. Các bác hướng dẫn giúp e với! E cảm ơn các bác rất nhiều!

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Xin chào bạn nghimaikhongra,

Khi tôi nhập dữ liệu vào BC quyết toán thuế TNDN ( 03/TNDN ) thì mã B27 ( lỗ năm trước )không nhập được . Nhờ bạn chỉ giáo .
Thanks.

Chào bạn, mình kiểm tra rồi,(03/TNDN) mã B27 (Lỗ năm trước) vẫn nhập được bình thường, bạn chú ý một điều chỉ tiêu B24 (Thu nhập từ HĐ SXKD) và B25 (Thu nhập từ chuyển quyền sử dụng đất) nếu 1 trong 2 chỉ tiêu đó không có số liệu thì bạn không thể nhập số liệu vào chỉ tiêu B27 được, bạn có thể xem lại tờ khai của bạn đã làm đúng và đủ chưa nhé ? chúc may mắn .

Thân chào

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Ôi, các bác ơi, e cũng k nhập được số âm trong phần mềm HTKK1.3.1. E cũng đã download theo đường link của bác nghimaikhongra cho ở trên về máy rùi, nhưng k hỉu sao load về máy nó lại là 1 bản excel k đọc được j cả vì lỗi font, e k biết chỉnh thể nào cả. Các bác hướng dẫn giúp e với! E cảm ơn các bác rất nhiều!

Sao down về lại là một bảng Excel? mà bạn hỏi cũng không rõ, nhập số âm cho cái gì chứ BCTC hay BC LCTT, không nhập được ở đâu, bạn nên nói rõ hơn nhé? trên diễn đàn mình có gửi 1 dạng file xml để bổ sung cho bản cài đặt, nếu bạn down file đó về thì không thể mở đơn thuần được rồi, bạn nên đọc kỹ mình đã hướng dẫn khi sử dụng file đó như thế nào rồi mà, bạn còn khúc mắc thì có thể mail cho mình mình sẽ gửi trực tiếp cho bạn.

Thân chào

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA