Hướng dẫn gửi bài mới lên diễn đàn

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Để gửi một chủ đề hoặc gửi một câu hỏi mới lên diễn đàn, bạn cần thực hiện theo các bước sau đây:

1. Trước tiên bạn cần đăng nhập vào diễn đàn (xem hướng dẫn đăng nhập)
  2. Sau đó, bạn di chuyển đến khu vực đã được phân loại chi tiết theo nội dung các chủ đề (xem cấu trúc diễn đàn)
  3. Trong mỗi khu vực chi tiết, bạn bấm lên nút New Thread ở đầu hoặc cuối danh sách các chủ đề​

Diễn đàn sẽ mở ra trang soạn thảo như hình dưới đây, bạn phải đặt tên cho chủ đề của bạn (xem nội quy đặt tên topic). Trong vùng soạn thảo, bạn phải sử dụng đầy đủ dấu tiếng Việt (xem nội quy gửi bài), bạn có thể sử dụng các định dạng được hỗ trợ như font chữ, size chữ, màu chữ, in đậm - nghiêng - gạch chân, đánh số thứ tự, đánh dấu đầu dòng... gần tương tự như các chương trình soạn thảo văn bản. Ngoài ra, bạn có thể chèn ngay vào trang soạn thảo các hình vẽ vui nhộn được cung cấp sẵn.

Để tạo sự chú ý (nếu cần thiết) bạn có thể chọn để sử dụng biểu tượng cho chủ đề của mình ở phía dưới trang soạn thảo. Sau đó bạn bấm vào nút Gửi Đề Tài Mới để gửi chủ đề lên diễn đàn. Nếu thận trọng, tốt nhất là bạn nên kiểm tra kỹ bài viết của mình trước khi gửi bằng cách bấm vào nút Xem lại bài trước khi gửi.

Để đính kèm theo file, bạn kéo cửa sổ màn hình xuống dưới để tìm và bấm lên nút Tải File Từ Máy để thực hiện việc upload file (xem hướng dẫn upload file). Quyền được upload file và dung lượng tối đa được phép upload được quy định tùy theo nhóm thành viên, điều này không được quy định chi tiết trong nội quy mà tùy thuộc vào tình hình cụ thể mà diễn đàn sẽ cài đặt hạn mức.

Ngoài ra, bạn có thể lựa chọn hình thức theo dõi hoặc bỏ theo dõi chủ đề bằng cách chọn thông báo hoặc bỏ thông báo qua email. Sau đó, bạn bấm lên nút Gửi Đề Tài Mới để gửi chủ đề lên diễn đàn. Nếu thận trọng, tốt nhất là bạn nên kiểm tra kỹ bài viết của mình trước khi gửi bằng cách bấm vào nút Xem lại bài trước khi gửi.

Các tính năng thêm như tạo một cuộc thăm dò (poll), khóa chủ đề hay dán chủ đề lên cao là các chức năng kèm theo mà tùy thuộc vào quyền của mỗi nhóm thành viên được phép hay không được phép sử dụng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gicovietnam

Guest
18/3/13
0
0
0
43
hanoi
Ðề: Hướng dẫn gửi bài mới lên diễn đàn

Sao mình đăng đến bài thứ 10 rồi mà vẫn không chèn được link trong bài viết vậy admin

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Sao mình đăng đến bài thứ 10 rồi mà vẫn không chèn được link trong bài viết vậy admin

Nếu không phải thành viên nghiệp vụ sẽ không được post link bạn nhé :)

G

gicovietnam

Guest
18/3/13
0
0
0
43
hanoi

Thế làm sao để có thể trở thành thành viên nghiệp vụ vậy. Để cái box Dịch vụ mà không cho a e chèn link ah? thế thì tốt nhất xóa bỏ box này đi nhé bồ:D

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Mình k tìm thấy mục New Thread ở đâu nhỉ?

Nút đó bây giờ là nút này
bạn nhé

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Nhưng trong phần nào ý p? mình k nhìn thấy

Bạn chọn đúng chuyên mục, đúng chuyên đề liên quan đến vấn đề bạn muốn đăng lên. Bạn vào đó sẽ có bạn nhé :)

T

thanhnambui

Guest
15/8/13
0
0
0
Tp.HCM

Mình muốn quảng bá sản phẩm về bất động sản thì đ8ang ở mục nào vậy

L

LAHUYEN

Guest
17/8/13
1
0
0
Hà Nam

Các anh chị cho em hỏi phạt vi phạm hành chính thuế có phải hạch toán vào báo cáo tài chính k ạ

ngocvinh188

ngocvinh188

Sơ cấp

Admin ơi, cho mình hỏi chút làm sao để trở thành thành viên nghiệp vụ vậy, mình post bài mà sao vẫn chỉ báo là có 3 bài,mà trong khi đó mình post nhiều hơn 3 bài. và mình không thể chèn được link.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Admin ơi, cho mình hỏi chút làm sao để trở thành thành viên nghiệp vụ vậy, mình post bài mà sao vẫn chỉ báo là có 3 bài,mà trong khi đó mình post nhiều hơn 3 bài. và mình không thể chèn được link.

Mình không hiểu ý bạn nói "thành viên nghiệp vụ" ở đây là gì? Hiện tại mình thấy số bài gửi của bạn là 6

ngocvinh188

ngocvinh188

Sơ cấp

Mình không hiểu ý bạn nói "thành viên nghiệp vụ" ở đây là gì? Hiện tại mình thấy số bài gửi của bạn là 6

Tại mình thấy vậy, nên mình hỏi. Xl đã làm phiền bạn, mình đã thấy số lượng bài viết của mình là 6 rồi :D

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Tại mình thấy vậy, nên mình hỏi. Xl đã làm phiền bạn, mình đã thấy số lượng bài viết của mình là 6 rồi :D

Bạn Ngocvinh188 lưu ý Quảng cáo đúng box, đúng nội quy nha bạn :)

V

vievie

Guest
23/10/12
1
0
0
Hà Nội

Ad ơi. Mình muốn đính kèm ảnh từ máy tính thì làm ntn? Trong phần đính kèm chỉ có file dạng doc, pdf, ppt, xsl thui ah :(

F

frederick

Guest
20/9/13
0
0
0
Tp.HCM

Mình làm mem mới, chúc diễn đàn ngày càng phát triển nhé, đã đọc và hiểu rõ ạ

otoke

otoke

Sơ cấp
8/9/12
16
0
1
33
Hà Nội

Mình đã đăng nhập vào Webketoan sao mình không thấy nút Gửi chủ đề mới ở đâu vậy? Chỉ giúp mình cách đăng bài mới vơi! Cần lắm! :wall:

B

BinhVT68

Sơ cấp
23/12/08
5
0
0
HN

Sao mình đăng nhập rồi mà không thấy nút new thread ở các chuyên mục trên diễn đàn nhỉ?

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Sao mình đăng nhập rồi mà không thấy nút new thread ở các chuyên mục trên diễn đàn nhỉ?

Chào bạn,

Bạn phải vào một chuyên mục nào đó, mới hiện nút New Thread bạn nhé.

V

Vân Nguyễn

Guest

Dinh khoan giup em cac nghiep vu zoi
1/ nộp tiền vào ngân hàng 500.000.000
2/ Xuất TGNH mua 100.000 USD để ký quỹ mở LC. tỷ giá ngoại tệ của ngân hàng la 17.180 đ/USD
3/ nhập khẩu 1 dây chuyền máy móc thiết bị theo giá CIF là 50.000USD, tỷ giá 17.180đ/USD chưa thanh toán tiền hàng. thuế nhập khẩu 5% thuế kho của doanh nghiệp việt nam 2.500.000 thuế GTGT 5% thanh toán bằng tién mặt. chi phí lắp đặt chạy thử bao gồm:
-chi phí công cụ xuất dùng:25.500.000
-chi phí lắp đặt công ty thuê ngoài thanh toán bằng TGNH: 30.800.000d(trong đó thuế GTGT 10%)
-chi phí thuê chuyên gia thanh toán bằng TGNH:20.000.000

1/ nhập khẩu 1 lô hàng với trị giá mua 150.000USD chưa thanh toán tiền. thuế nhập khẩu 5%, thuế tiêu thụ đặc biệt 50%, thuế GTGT hàng nhập khẩu 10%. tỷ giá thực tế ngày giao dịch 17.180d/USD

Dinh khoan giup em cac nghiep vu zoi
1/ nộp tiền vào ngân hàng 500.000.000
2/ Xuất TGNH mua 100.000 USD để ký quỹ mở LC. tỷ giá ngoại tệ của ngân hàng la 17.180 đ/USD
3/ nhập khẩu 1 dây chuyền máy móc thiết bị theo giá CIF là 50.000USD, tỷ giá 17.180đ/USD chưa thanh toán tiền hàng. thuế nhập khẩu 5% thuế kho của doanh nghiệp việt nam 2.500.000 thuế GTGT 5% thanh toán bằng tién mặt. chi phí lắp đặt chạy thử bao gồm:
-chi phí công cụ xuất dùng:25.500.000
-chi phí lắp đặt công ty thuê ngoài thanh toán bằng TGNH: 30.800.000d(trong đó thuế GTGT 10%)
-chi phí thuê chuyên gia thanh toán bằng TGNH:20.000.000

1/ nhập khẩu 1 lô hàng với trị giá mua 150.000USD chưa thanh toán tiền. thuế nhập khẩu 5%, thuế tiêu thụ đặc biệt 50%, thuế GTGT hàng nhập khẩu 10%. tỷ giá thực tế ngày giao dịch 17.180d/USD

1. Đây là Box Hướng dẫn gửi bài mới lên diễn đàn, không dùng để trao đổi nghiệp vụ ở đây
2. Khi đăng bài lên, bạn tự định khoản ra, đúng hay sai, chưa biết chỗ nào mọi người sẽ hướng dẫn bạn, bạn đăng nguyên cái bài tập lên khó có ai mà ngồi giải cho bạn lắm.
Bạn lưu ý nhé.
Thân!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA