Hợp đồng thuê khoán công nhân

• Thread starter minhdung29
  • Ngày gửi
M

minhdung29

Guest
7/12/08
4
0
0
Hoang Mai - HN
Công ty mình nhận khoán toàn bộ phần nhân công của công trình xây dựng. Như vậy khi xuất hóa dơn cho bên A thì có thuế GTGT, nhưng thực tế thì công thì chỉ thuê nhân công lao động phổ thông. Các bạn chỉ giúp mình cách giải quyết chi phí + thuế GTGT với. Thanks

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyennhanntv

Guest
18/12/08
3
0
0
tphcm
từ nguyennhanntv
theo mình bạn làm hợp đồng giao khoán khối lượng với cá nhân nhận khoán và bạn ràng buột rõ với người nhận khoán trong hợp đồng giao khoán là người đó phải gửi bảng liệt kê danh sách công nhân và mang tất cả chứng minh nhân dân của công nhân dưới quyền quản lý của người đó gửi về công ty đồng thời mỗi lần bạn thanh toán tiền cho đội khoán phải có đầy đủ nghiệm thu phần việc họ thực hiện được có chữ ký của ban chỉ huy công trường và bản nghiệm thu đó được cấp trên ký duyệt là được .nhưng có hai hình thức giao khoán không biết bên bạn khoán theo hình thức nào .
1/ khoán theo khối lượng phần việc thực hiện ví dụ : khoán theo số m2 phần tường chẳn hạn thì nghiệm thu xây phần tường thực hiện bao nhiêu thì tiền trả là đơn giá m2xkhối lượng thực hiện được.

2/ khoán gọn sản phẩm : có nghĩa là đơn giá tròn sản phẩm hoặc phần việc khi họ thực hiện xong sản phẩm hoặc phần việc đó thì tính tiền theo giá thoả thuận ban đầu .
không biết bên bạn giao khoán theo hình thức nào .

P

phuthaihg

Guest
6/11/08
1
0
0
vị xuyen ha giang
chào các bạn; tôi muốn hỏi. một công trình đã làm xong từ năm 2007, đến giờ tôi muốn lấy hóa đơn vật liệu cho ct đó quyết toán thuế liệu có được ko nhỉ. mong các ban giúp mình

B

buonngu

Guest
28/12/08
2
0
0
38
Viet Tri - Phu Tho
chào các bạn; tôi muốn hỏi. một công trình đã làm xong từ năm 2007, đến giờ tôi muốn lấy hóa đơn vật liệu cho ct đó quyết toán thuế liệu có được ko nhỉ. mong các ban giúp mình

Bạn cho tui hỏi bạn đã xuất hóa đơn cho hạng mục công trình hay quyết toán chưa? mà nhất là quyết toán công trình rồi thì chắc là xong rùi khỏi phải hóa đơn vật liệu luôn.

C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Nếu bạn chưa thanh lý hợp đồng và chưa xuất hóa đơn cho công trình thi vẫn quyết toán được, còn xuất hóa đơn rùi thì không quyết toán cho công trình nàduoc7559, để lại quyết toán cho công trình khác cũng được.Không bit mình trả lời vậy có đúng không mọi người cho ý kiến nhé!

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Chào các bạn, mình mới làm kế toán cho 1 cty TNHH, khi kiểm tra lại các chứng từ năm cũ thì mình thấy :
Tháng 1/2006 : xuất HĐ xác định doanh thu
Tháng 12/2006 : các hóa đơn đầu vào mới nhận được, HĐ vào ghi tháng 12/2006
Mình hỏi ông Giám đốc, ông ý bảo HĐ đầu vào chậm do bên nhận làm còn nợ tiền hàng nên đến tháng 12/2006 thanh toán xong mới xuất HĐ.
Cậu KT làm trước mình thì cứ vô tư nhập HĐ đầu vào hạch toán trong tháng 1/2007 :
Nợ 152/Có 1111
bây giờ đến hết năm 2008 rồi vẫn còn treo trên 152
Các bạn giúp mình giải quyết với, mình phải sử lý số tồn này như thế nào?
Liệu khi cơ quan thuế vào kiểm tra họ có phạt mình xác định doanh thu trước khi xác định chi phí không?

P

phuong hn

Sơ cấp
23/2/09
25
0
0
Hà Nội
các anh chị ơi chỉ giùm em cách trích nguyên văn với em ko làm được

Sửa lần cuối:
P

phuong hn

Sơ cấp
23/2/09
25
0
0
Hà Nội
không biết bên chị làm về cái gì nhỉ. Công trình xây dựng hay SX sản phẩm. Em thấy làm như vậy cũng ko sao chỉ cần có phiếu xuất kho(của bên mình mua hàng)trước thời điểm xác dịnh doanh thu là được. Mình coi như mua hàng nhưng chưa thanh toán họ chưa trả HD (hạch toán giống hàng về hoá đơn chưa về ý)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA