Thanh toán lương

• Thread starter nhumy
  • Ngày gửi
N

nhumy

Guest
10/3/08
13
0
0
39
Hà Nội
Chào các bạn,

Mình có câu hỏi muốn nhờ các bạn tư vấn giúp. Công ty mình ký hợp đồng lao động chính thức với một nhân viên bắt đầu từ tháng 12/2008. Vì gia đình có việc đột xuất nên nhân viên này xin nghỉ nửa tháng. Và vẫn tiếp tục làm việc mà Công ty giao tại nhà (nếu có).
Vậy mình sẽ phải tính lương tháng 12 cho nhân viên này như thế nào?

Các bạn cho mình câu trả lời sớm nhé.

Cảm ơn tất cả các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Tính như thế nào là do Cty và người đó thỏa thuận, nếu họ ở nhà nhưng vẫn giải quyết ổn thỏa các công việc mà Cty giao thì có thể cho hưởng 100% hoặc 80-90% lương theo HDLD đã ký

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Chào các bạn,

Mình có câu hỏi muốn nhờ các bạn tư vấn giúp. Công ty mình ký hợp đồng lao động chính thức với một nhân viên bắt đầu từ tháng 12/2008. Vì gia đình có việc đột xuất nên nhân viên này xin nghỉ nửa tháng. Và vẫn tiếp tục làm việc mà Công ty giao tại nhà (nếu có).

Cảm ơn tất cả các bạn.
thì cty bạn phải trả lương cho nhân viên đó chứ sao nữa.

Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
Chào các bạn,

Cảm ơn tất cả các bạn.

Tính như thế nào còn tùy thuộc vào từng cty nữa bạn ah! Nhân viên đó mới ký hợp đồng thôi chứ không phải mới làm đúng không? vậy trong quá trình thử việc có lẽ nhân viên đó cũng thể hiện được năng lực của mình như thế nào, và nhân viên đó cũng sẽ hòan thành công việc (nếu có) trong quá trình nghỉ ở nhà, chứng tỏ ngưới ta làm hết việc chứ không phải làm hết thời gian, vậy công ty bạn có thể thanh tóan cả tháng thương để khuyến khích người ta làm việc nhiệt tình và gắn bó hơn với cty, hoặc bạn cũng có thể thanh tóan cho nhân viên đó theo số ngày làm việc thực tế!

M

myhanhnguyen123

Guest
15/12/08
48
0
0
44
HCM
Chào các bạn,

Cảm ơn tất cả các bạn.

Đó là do DN bạn thỏa thuận với người lao động, có thể là tính lương theo khối lượng công vệc người đó làm tại nhà, hoặc một mức lương cố định.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA