Giấy đi đường?

• Thread starter cothienlac1982
  • Ngày gửi
C

cothienlac1982

Guest
19/4/06
20
0
1
Hanoipho
Cả nhà cho mình hỏi Trên giấy đi đường viết một lúc cho hai hay ba người cùng đi một lúc được không vậy?
Có quy định nào ghi là giấy đi đường phải ghi từng người không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi Trên giấy đi đường viết một lúc cho hai hay ba người cùng đi một lúc được không vậy?

Giấy đi đường không nhất thiết ghi cho từng người, có thể ghi cho nhiều người: Mẫu giấy đi đường là mẫu hướng dẫn, bạn có thể thiết kế riêng theo yêu cầu của đơn vị mình. Trên giấy đi đường bắt buộc có đầy đủ các nội dung sau:
Phần 1/ Tên thành phần đi công tác, nội dung đi công tác, dự kiến từ ngày đến ngày (cho giấy đi 1 lần), người có thẩm quyền cử đi công tác (dấu, tên), đặc biệt phải có dấu của nơi đến (nhà hàng, khách sạn, hoặc cơ quan đoàn thể đến làm việc) cho từng lần đến.
Phần 2/Thanh toán
Căn cứ vào quy định, quy chế của công ty chi tiền cho phụ cấp lưu trú/1ngày để tính chi trả cho người (những người) đi công tác (không cần chứng từ gì khác). Kế toán Trưởng và Giám đốc duyệt phần thanh toán này

P

phuong truong

Guest
9/7/09
1
0
0
40
Thanh Hoa
Giấy đi đường không nhất thiết ghi cho từng người, có thể ghi cho nhiều người: Mẫu giấy đi đường là mẫu hướng dẫn, bạn có thể thiết kế riêng theo yêu cầu của đơn vị mình. Trên giấy đi đường bắt buộc có đầy đủ các nội dung sau:
Phần 1/ Tên thành phần đi công tác, nội dung đi công tác, dự kiến từ ngày đến ngày (cho giấy đi 1 lần), người có thẩm quyền cử đi công tác (dấu, tên), đặc biệt phải có dấu của nơi đến (nhà hàng, khách sạn, hoặc cơ quan đoàn thể đến làm việc) cho từng lần đến.
Phần 2/Thanh toán
Căn cứ vào quy định, quy chế của công ty chi tiền cho phụ cấp lưu trú/1ngày để tính chi trả cho người (những người) đi công tác (không cần chứng từ gì khác). Kế toán Trưởng và Giám đốc duyệt phần thanh toán này

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Có bạn nào có mẫu giấy đi đường ko ? Gửi cho mình với nhé nhocsocola_eya@yahoo.com.Cảm ơn nhìu

C

cupidon192

Guest
12/4/08
19
0
0
Biên Hòa, Đồng Nai
Đây là mẫu giấy đi đường mình thường làm ở công ty. Bạn nào cần có thể load về tham khảo

Đính kèm

• Giay di duong.doc
    50 KB · Lượt xem: 380
Dangthaituan_82

Dangthaituan_82

Trung cấp
25/3/06
65
4
0
42
Hải Phòng
giấy đi đường là tự do công ty thiết kế lấy đâu có mẫu thống nhất đâu, với lại mình ghi cho bao nhiêu chẳng được miễn sao có chứ ký duyệt của thủ trưởng đơn vị/

K

kimvixuan

Guest
13/2/09
1
0
0
Long xuyen, An giang
Đúng rồi đó bạn ơi tuỳ theo công ty có phát sinh nhiều hay ít. cty mình không có phần lưu trú, Lưu trú sẽ thanh toán riêng vì có hoá đơn riêng mà mình nghỉ cũng không nên để phần lưu trú đó làm gì chỉ giữ lại phần công tác thôi

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Giấy đi đường có thể viết riền cho từng người ( nếu có ít người )
hoặc viết cho 1 người đại diện ( trưởng đoàn ) kèm theo quyết định thành lập đoàn công tác đó và 1 danh sách do GĐ ( hoặc PGĐ đươc uỷ quyền ký )
Khi thanh toán thì tập hợp chung để thanh toán
Còn nếu trong trường hợp một số người cùng trong 1 đoàn nhưng vì lý do công việc nên ko thể thanh toán chung thì bạn nên tách riêng ra để khi thanh toán được kịp thời.
Thân

VuAnh169

VuAnh169

Guest
29/1/09
120
1
0
...
- Nếu 1 người đi công tác thì giấy đi đường viết 1 người
- Nếu 1 đoàn đi thì cử 1 trưởng đoàn chịu trách nhiệm và có kèm theo danh sách của đoàn công tác đó :015:

H

hoabnd

Sơ cấp
30/12/09
11
0
1
ha noi
giay di duong

Cả nhà ơi cho em hỏi, cty em chưa làm giấy đi đường bao giờ bây giờ muốn làm thì chi phí tối đa cho một giấy đi đường là bao nhiêu thì là chi phí hợp lệ với bên thuế nhỉ? Em cũng ko nắm rõ cái này lắm cả nhà giúp em với nhé! Thanks!:wall:

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Đúng rồi đó bạn ơi tuỳ theo công ty có phát sinh nhiều hay ít. cty mình không có phần lưu trú, Lưu trú sẽ thanh toán riêng vì có hoá đơn riêng mà mình nghỉ cũng không nên để phần lưu trú đó làm gì chỉ giữ lại phần công tác thôi
Lưu trú bạn nói ở đây là tiền thuê phòng ở lại nơi công tác. Còn trong giấy đi đường là phụ cấp lưu trú. Phụ cấp lưu trú là khoản tiền do cơ quan chi trả cho người công tác để hỗ trợ tiền ăn và tiêu vặt cho người đi công tác

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Theo quy định của thông tư 130 thì phụ cấp công tác của doanh nghiệp tối đa gấp 2 lần của nhà nước thì cứ xem của nhà nước mà nhân đôi nó lên.(Thông tư 97/2010/TT-BTC) đây là thông tư mới nhất đấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA