Trả lương qua ngân hàng

• Thread starter hoangthuy
  • Ngày gửi
H

hoangthuy

Guest
11/3/04
41
0
0
43
Binh Duong
Công ty em là cty may xuất khẩu, 100% vốn đầu tư nước ngoài. Em nghe nói ngày 01/01/2009 tất cả các cty phải thực hiện thanh toán lương cho công nhân viên qua ngân hàng, không được thanh toán bằng tiền mặt. Điều này có đúng không ? Và thể hiện ở quy định nào? Cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Công ty em là cty may xuất khẩu, 100% vốn đầu tư nước ngoài. Em nghe nói ngày 01/01/2009 tất cả các cty phải thực hiện thanh toán lương cho công nhân viên qua ngân hàng, không được thanh toán bằng tiền mặt. Điều này có đúng không ? Và thể hiện ở quy định nào? Cám ơn
Hiện tại chưa có quy định bắt buộc phải thanh toán lương qua Ngân hàng chắc sau này sẽ thực hiện khi luật thuế TNCN đã thực hiện ổn định và thường xuyên bạn cứ an tâm. Tuy nhiên Nhà nước vẫn đang khuyến khích các doanh nghiệp thực hiện trả lương qua Ngân hàng bằng thẻ ATM

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Cho mình hỏi ké với. Cty mình đang thực hiện trả lương qua ngân hàng, vậy nhân viên có phải ký vào bảng lương(thuế có yêu cầu không?). Đồng thời tôi trả một số bằng tiề mặt(chủ yếu là nhân viên thử việc và cộng tác viên) làm như vậy có hợp lệ không? Mong các bạn giúp đỡ mình với.

H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com
Đã trả qua ngân hàng thì không cần ký, nếu bạn cẩn thận thì mỗi tháng sau khi chuyển lương in cho mỗi người 01 phiếu lương (chi tiết lương bao nhiêu, trừ các khoản gì, còn lĩnh ...) để mọi người biết là được. Phiếu này cũng không cần sếp ký.

Các NV thử việc, cộng tác viên do tính chất không thường xuyên, vì vậy trả bằng tiền mặt là bình thường

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA