Chi phí xăng xe để hợp lý?

• Thread starter nin90
  • Ngày gửi
N

nin90

Trung cấp
28/12/12
131
0
0
TPHCM
Chào anh chị,
Công ty em hàng tháng có một vài tờ hóa đơn xăng do nhân viên công ty lấy xe ô tô của giám đốc( ô tô này không đứng tên công ty) để đi công tác. Để chi phí này hợp lý thì ngoài việc có hóa đơn xăng đầu vào mang tên công ty, làm hợp đồng mượn xe thì em cần chứng từ gì thêm không?
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Ðề: Chi phí xăng xe để hợp lý?

Chào anh chị,
Công ty em hàng tháng có một vài tờ hóa đơn xăng do nhân viên công ty lấy xe ô tô của giám đốc( ô tô này không đứng tên công ty) để đi công tác. Để chi phí này hợp lý thì ngoài việc có hóa đơn xăng đầu vào mang tên công ty, làm hợp đồng mượn xe thì em cần chứng từ gì thêm không?
Em cảm ơn.

Bạn cần có nhật trình xe, điểm đi, điểm đến, số km xe chạy mỗi lần.

vinhlong

vinhlong

Cao cấp
31/5/08
240
92
28
Vĩnh Long-Sài Gòn

Bạn cần có nhật trình xe, điểm đi, điểm đến, số km xe chạy mỗi lần.

Dear ban nin90
Nếu bạn muốn hợp thức hóa chi phí thì bạn cần làm hợp đồng thuê xe với chi phí bằng 0 đồng( cho mượn để khỏi phải xuất hóa đơn ...), điều kiện: bên mượn chịu mọi chi phí đi lại như xăng ...và sữa chữa nếu có

Thân chào bạn

A

anhle109

Guest
22/3/13
175
6
18
Hà Nội

Dear ban nin90
Nếu bạn muốn hợp thức hóa chi phí thì bạn cần làm hợp đồng thuê xe với chi phí bằng 0 đồng( cho mượn để khỏi phải xuất hóa đơn ...), điều kiện: bên mượn chịu mọi chi phí đi lại như xăng ...và sữa chữa nếu có

Thân chào bạn
sao phải để 0 đồng vậy bạn, như vậy thì khác gì cho mượn xe để bạn bè đi tự đổ.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Dear ban nin90

Thân chào bạn

Nếu làm 0 VND thì có gì bảo mượn xe. Mà khi đó ko phù hợp lắm

Để một mức chi vừa phải, vừa tính vào Chi phí tính thuế TNDN

Thân

N

nin90

Trung cấp
28/12/12
131
0
0
TPHCM

Công ty mình có các công trình ở các tỉnh... và anh nhân viên công ty lấy xe chở giám đốc hàng tuần xuống đó để kiểm tra công trình thì có cần phải có nhật trình xe, điểm đi, điểm đến, số km xe chạy mỗi lần.không??

A

anhle109

Guest
22/3/13
175
6
18
Hà Nội

Nếu phát sinh thường xuyên hàng tuần như bạn nói, mỗi tháng xe phục vụ hay xe, máy thi công đều phải có nhật trình, số km xe chạy để quyết toán nhiên liệu chứ bạn, xem bạn chạy bao nhiu km mà đổ bao nhiu xăng, dầu hợp lý.
còn nếu không phát sinh thường xuyên mà xe thì do bên bạn thuê thì không cần theo dõi bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA