Những việc cần làm bên chi cục thuế để chuyển chi cục mới khi thay đổi địa chỉ kinh doanh

• Thread starter minhtuyen1305
  • Ngày gửi
M

minhtuyen1305

Sơ cấp
9/4/13
5
0
1
TP.HCm
Công ty em mới nhận được giấy thông báo ĐKKD của Sở KH&DT, bây giờ e muốn chuyển thuế từ quận 4 về quận 9 thì em cần làm thủ tục giấy tờ gì ạ, mong anh chị giúp đỡ em ạ. cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Những việc cần làm bên chi cục thuế để chuyển chi cục mới khi thay đổi địa chỉ kinh doanh

Công ty em mới nhận được giấy thông báo ĐKKD của Sở KH&DT, bây giờ e muốn chuyển thuế từ quận 4 về quận 9 thì em cần làm thủ tục giấy tờ gì ạ, mong anh chị giúp đỡ em ạ. cảm ơn cả nhà
Photo giấy phép ĐKKD mới có công chứng + Báo cáo tình hình hóa đơn tới thời điểm hiện tại kèm theo mẫu 3.10 chuyển địa điểm lên trực tiếp làm việc ở thuế Q4, sau đó cơ quan thuế Q4 sẽ cho bạn 1 tờ giấy hẹn ngày tới nhận thông báo chuyển địa điểm. Khi có kết quả thì mang toàn bộ tập hồ sơ đính kèm giấy thông báo chuyển + Thông báo tiếp tục sử dụng hóa đơn cũ ( nếu có ) mẫu 3.12 nộp cho bên cơ quan thuế Q9. Từ lúc này yêm tâm khai thuế.

M

minhtuyen1305

Sơ cấp
9/4/13
5
0
1
TP.HCm
Ðề: Những việc cần làm bên chi cục thuế để chuyển chi cục mới khi thay đổi địa chỉ kinh doanh

DẠ, tks a ạ, có phải làm biên bản hủy hóa đơn gì đó ko ạ, rồi con dấu nữa? mà mẫu 3.10 là mẫu gì ạ a?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA