Có nên tham gia bảo hiểm khi cty bắt tự đóng 28.5%

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 2 trên 2
303 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của camnguyetkt02
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    camnguyetkt02 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Có nên tham gia bảo hiểm khi cty bắt tự đóng 28.5%

Chào cả nhà,mình đang phân vân hok biết có nên tham gia bảo hiểm hay k.vì nếu mình dky tham gia thì mõi tháng tự mình phải trích 28.5% để đóng(hok có bhtn).vì (cty nói đã bỏ 20% vào lương cho rồi,nếu mình hok tham gia thì mình dc hưởng 20% đó).cty ép nhân viên như z đó.vd:lương mình 5triệu thì mỏi tháng mình trích đóng 716 632 đ.nếu hok tham gia mình dc nhận hết 5tr
    vì 1 tháng nữa mình kết hôn sợ sinh e bé sẽ hok dc hưởng thay sản.mình tính mình sẽ dky tham gia đúng 6 tháng rồi mình chốt sổ lại hok tham gia nửa thì như z có dc hưởng chế độ thay sản hok ạ!!!phân vân quáClick here to enlarge
    các bạn có cách nào khác chỉ mình với.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cộng đồng Hình đại diện của HO Anh Hue
    Địa chỉ
    Hoa Binh
    Post Thanks / Like
    HO Anh Hue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    17-04-2013, 15:44 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi camnguyetkt02 Xem bài
    Chào cả nhà,mình đang phân vân hok biết có nên tham gia bảo hiểm hay k.vì nếu mình dky tham gia thì mõi tháng tự mình phải trích 28.5% để đóng(hok có bhtn).vì (cty nói đã bỏ 20% vào lương cho rồi,nếu mình hok tham gia thì mình dc hưởng 20% đó).cty ép nhân viên như z đó.vd:lương mình 5triệu thì mỏi tháng mình trích đóng 716 632 đ.nếu hok tham gia mình dc nhận hết 5tr
    vì 1 tháng nữa mình kết hôn sợ sinh e bé sẽ hok dc hưởng thay sản.mình tính mình sẽ dky tham gia đúng 6 tháng rồi mình chốt sổ lại hok tham gia nửa thì như z có dc hưởng chế độ thay sản hok ạ!!!phân vân quáClick here to enlarge
    các bạn có cách nào khác chỉ mình với.
    BH bắt buộc ( BHXH, BHYT, BHTN ) thì người LĐ có hợp đồng trên 3 tháng đều phải đóng, DN hay người LĐ đóng là theo thỏa thuận trong HĐLĐ.