Quên khấu trừ thuế đầu vào trên tờ khai

• Thread starter apapa1442
  • Ngày gửi
A

apapa1442

Guest
23/8/08
2
0
0
Hà Nội
Em chào cả nhà. Ở công ty em cung cấp cả 2 loại dịch vụ chịu thuế và ko chịu thuế. Vì vậy tờ khai thuế của công ty em có cả phụ lục 01-4A/GTGT để phân bổ số thuế GTGT được khấu trừ. Trong tháng 11/2008, phần phụ lục của công ty em như sau:
- Thuế GTGT của HHDV mua vào dùng cho SXKD chịu thuế: 650 000
- Thuế GTGT của HHDV mua vào dùng cho SXKD chịu thuế và ko chịu thuế: 550 000

Trong bảng phân bổ 4A, số thuế GTGT của HHDV mua vào cần phân bổ trong kỳ là 0 vì tháng đó doanh thu để phân bổ của công ty e là doanh thu ko chịu thuế.

Lẽ ra trong tờ khai thuế em phải ghi tổng số thuế được khấu trừ kỳ này là 650000 nhưng e lại quên mất, để là 0. Hic, mọi người chỉ cho em cách sửa với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

ocnau

Sơ cấp
4/9/08
29
0
1
HN
Em làm khai bổ sung tháng đó đi. Như kiểu điều chỉnh ngày xưa ý.

A

apapa1442

Guest
23/8/08
2
0
0
Hà Nội
Em có được một chị tư vấn là làm lại tờ khai thuế để nộp thay cho tờ khai tháng đó. Như vậy có ổn ko nhỉ?

N

nhungdh

Guest
16/5/08
79
0
0
Ha noi
Bạn phải điều chỉnh chứ bên thuế đâu có chấp nhận cho làm lại và thay thế được.Bạn điều chỉnh vào tháng sau và nộp cho bên thuế là được

T

THUSINH09

Guest
16/1/09
1
0
0
46
khách sạn Bình Minh
Tôi là nhân viên KT Khách sạn Bình Minh, tôi xin hỏi 1 số vấn đề liên quan đến thuế như sau: Đơn vị tôi có mua 1 căn nhà tại TP.HCM để làm nhà khách , nhưng chưa sang tên chủ sở hữu . Từ tháng 1/2008 đến tháng 11/2008 tôi vẫn khấu trừ thuế đầu vào các hoá đơn Điện, Nước, Điện thoại của căn nhà này. Nhưng cơ quan thuế không chấp nhận buộc đơn vị tôi phải bỏ các hoá đơn đó ra và kê khai điều chỉnh lại. Vậy tôi phải kê khai điều chỉnh như thế nào cho đúng?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA