Lỗi in ấn Form 01B/TNDN

• Thread starter ngoctran7464
  • Ngày gửi
N

ngoctran7464

Guest
1/12/03
33
0
0
Nha Trang
Truy cập trang
Cho mình hỏi,
Khi mình in ra (hoặc xem trước khi in) biểu mẫu báo cáo Tở khai thuế TNDN tạm tính (01B/TNDN) ở HTKK 1.3.1 thì số liệu [Tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên DT(%)] = 0 mặc dù mình đã nhập sô khác 0 (của mình là 15%). Ở mục thuế suất cũng tình trạng tương tự, 0% hay không có ký tự nào hết. Mình không hiểu lỗi này do đâu? Có ai bị không nhỉ? Giúp mình với!
Kết quả tính tóan thì vẫn đúng, tức là chỉ lỗi khi in mà thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonghieu

Guest
Mình cũng bị lỗi trong tờ khai 01B/TNDN,nhưng lỗi khác bạn là tên người ký đã mặc định trong khi mình không thiết lập và từ chỉ tiêu [15] trở xuống, tuy đã có dữ liệu nhập rồi mà khi inỉa thì lại trắng tinh. Mình đã khắc phục được = cách xoá bỏ phần đã cài đặt trong máy tính của mình và down phần mới trong web kế toán rồi cài lại, nhưng nhớ trước khi cài lại bạn phải sao lưu dữ liệu ra nhé, trong mục "Công cụ" trong giao diện của HTKK" rồi hãy xoá (xoá trong Control panel/add of remove và cài lại. Chắc chắn là được đấy. Khi cài lại các dữ liệu cũ sẽ tự có trong phần cài mới. Hãy thử xem nhé!

H

hoaly83

Trung cấp
Đúng rồi đấy bạn à
Mình cũng bị lỗi khi in ra mẫu 01B/TNDN giống bạn ngoctran7464, và mình đã cài lại phần mềm, thế là được thôi.
Chúc các bạn thành công.

N

ngoctran7464

Guest
1/12/03
33
0
0
Nha Trang
Truy cập trang
Mình khám phá ra rằng máy bị virus. Mình phải format toàn bộ máy và cài lại HTKK mọi chuyện mới ổn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA