HDẫn làm BC Lưu Chuyển Tiền tệ theo PP Gián Tiếp

• Thread starter sunnyfann
  • Ngày gửi
S

sunnyfann

Sơ cấp
18/1/08
28
0
1
HCM
Xin hướng dẫn pp lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo PP gián tiếp
Bạn nào cao tay xin giúp mình .. gấp gấp
Cám ơn rất nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Mình gửi cho các bạn cách làm BCLC tiền tệ theo cả 2 phương pháp trực tiếp và gián tiếp, các bạn tham khảo nhé:

Đính kèm

• Huong dan lap Bao cao Luu chuyen tien te.rar
    20 KB · Lượt xem: 10,653
le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
thuế môn bài là dòng tiền ra vậy mình ghi vào mục nào các bạn nhỉ
ghi vào mã 02 (tiền chi trả cho người cung cấp hàng hóa dịch vụ) à? cái này thì mình thấy không đúng lắm!

A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định
thuế môn bài là dòng tiền ra vậy mình ghi vào mục nào các bạn nhỉ
ghi vào mã 02 (tiền chi trả cho người cung cấp hàng hóa dịch vụ) à? cái này thì mình thấy không đúng lắm!

Theo mình các mã 02, 03, 04, 05 là chi theo các chỉ tiêu của nó rồi.Vì vậy bạn ghi vào mã 07 phù hợp nhất.

P

phuclam

Guest
14/1/10
1
0
0
tp ho chi minh
Trong bảng lưu chuyển tiền tệ ( pp trực tiếp) tiền thu từ bán hàng, cung cấp dịch vụ và doanh thu khác số tiền có bằng với doanh thu bán hàng và cung cấp dịch vụ bên phần Báo cáo tài chính không ạ. (thu nhập khác không có)

M

mandem

Sơ cấp
9/3/08
6
0
1
thai binh
nói chung là làm theo hướng dẫn thì không bao giờ các bạn cân được đâu, mình đã nhặt đi nhặt lại nhưng không ăn thua.............
có một cách là cứ tống hết vào các khoản chi, khoản thu khác là ổn..... chẳng ai kiểm soát được 2 chỉ tiêu này

I

inaccurate

Sơ cấp
30/10/10
23
0
0
34
hai phong
Các bạn hướng dẫn mình làm LCTT theo PP trực tiếp theo QĐ 16/NHNN được không cácm ơn

T

tieuvuonggia

Guest
10/6/11
1
0
0
37
kien giang
ban Maro... oi ban co the chi minh la pp gian tiep dc ko sodt cua minh ne 0936 063 162 minh rat can no vi con 2 tuan nua la thuyet trinh roi

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
nói chung là làm theo hướng dẫn thì không bao giờ các bạn cân được đâu, mình đã nhặt đi nhặt lại nhưng không ăn thua.............
có một cách là cứ tống hết vào các khoản chi, khoản thu khác là ổn..... chẳng ai kiểm soát được 2 chỉ tiêu này

Nói như bạn thì sẽ không hoàn toàn chính xác, Nhìn BCLCTT mới biết được doanh nghiệp lãi thực hay lãi ảo, dòng tiền như thế nào, dòng đầu tư ra sao bạn à.
Mình có một ví dụ nhé: Mua tài sản 211 đầu tiên ghi nợ 331 sau đó trả bằng tiền thì bạn cứ cho vào thu chi chẳng hạn mà ko có chỉ tiêu tăng tài sản thì sẽ không đúng, và ảnh hưởng đến các chỉ tiêu trong phân tích tài chính và đầu tư của đơn vị
LCTT thì nếu lập và nhặt chính xác thì cũng tương đối khó, nhưng một số chỉ tiêu thì phải chính xác tuyệt đối bạn à: Tiền thu từ bán hàng, Tăng tài sản. tiền vay, tiền chia cổ tưc.... là phải đúng trăm phần trăm

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Mình gửi cho các bạn cách làm BCLC tiền tệ theo cả 2 phương pháp trực tiếp và gián tiếp, các bạn tham khảo nhé:

File này của bạn rất hay và rất cơ quản, nhưng nó chỉ là thuần túy từ đối ứng của tiền, còn một số nghiệp vụ ẩn và bù trừ công nợ thì ko thấy nói đến
Bạn bổ sung thêm cho anh em nhé

V

vinh7535

Guest
2/11/11
4
0
0
46
nha trang
mình mới ra trường, bảng lưu chuyển tiền tệ mình kg hiểu lắm, xin các anh chị đàn anh đi trước có file nào tham khảo cho mình xiin với, sắp hết năm ròi, mình cũng lo sốt vó lên rồi
cảm ơn các anh chị nhiều

D

doremon ppn

Sơ cấp
27/1/11
23
0
0
35
hải hậu - nam định
Ðề: HDẫn làm BC Lưu Chuyển Tiền tệ theo PP Gián Tiếp

cửi cho em 1 bản vào gmail của em dc k?em k doww dc ở đây.phuongngan.shj@gmail.com

V

vanthikimloan

Guest
5/3/10
3
0
0
36
dong nai

Mọi người giúp mình với, cty mình lập báo cáo LCTT theo pp gián tiếp. KTT cty mình vừa nghỉ, hiện tại chưa tuyển được người nên giám đốc bảo nhân viên phòng mình làm báo cáo. Các báo cáo cũ ktt đã paste công thức hết rồi, mình mò hoài không ra vì sao ra được bản LCTT, mình post lên của tháng 6, các bạn xem giúp mình lập cái tháng 7, post lại dùm mình với nha, mình cảm ơn nhiều lắm.

Đính kèm

• Data_sheet_Jul.xls
    218 KB · Lượt xem: 228
  • 06_2012_Balance Sheet.xls
    75.5 KB · Lượt xem: 146
  • 06_2012_Cash flows.xls
    76 KB · Lượt xem: 287
  • 06_2012_Income Statement.xls
    94.5 KB · Lượt xem: 136
  • 06_2012_Trial Balance.xls
    205 KB · Lượt xem: 153
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Mọi người giúp mình với, cty mình lập báo cáo LCTT theo pp gián tiếp. KTT cty mình vừa nghỉ, hiện tại chưa tuyển được người nên giám đốc bảo nhân viên phòng mình làm báo cáo. Các báo cáo cũ ktt đã paste công thức hết rồi, mình mò hoài không ra vì sao ra được bản LCTT, mình post lên của tháng 6, các bạn xem giúp mình lập cái tháng 7, post lại dùm mình với nha, mình cảm ơn nhiều lắm.

Trả fee cho tớ, tớ làm cho.

Ban có thể xem các file hướng dẫn ở trên để làm nhé

T

thewind23

Guest
10/3/13
2
0
0
32
bmt-dallak

cái khoản dự phòng.. so mình cộng hoài không giống nhhir?
dự phòng = các khoản dự phong giảm giá đầu tư +DP phải thu khó đòi + DP giảm giá hàng tồn
Lấy số liệu trên bàng cân đối không?
Thanks mọi người nhiu

N

nguyendung26

Trung cấp
25/9/11
58
0
6
37
Hà Nội

Bạn ơi mình không hiểu phần thu của kỳ trước và phải trả của kỳ trước là lấy số liệu ở đâu? Số phát sinh trong kỳ hay đầu kỳ........
Mong bạn cho hướng dẫn
Cám ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA