In giấy nộp tiền vào NSNN

• Thread starter panda
  • Ngày gửi
P

panda

Guest
16/5/06
17
0
1
TP.HCM
Bạn nào có file Excel để in giấy nộp tiền vào NSNN ko ? Cho mình xin với, cty mình một tháng ghi nhiều tờ quá, lúc ghi hay bị sai phải ghi lại nhiều lần và phải vận dụng hết nội công để có thể in qua mấy trang được 030:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ng Thi Trang

Guest
29/12/08
1
0
0
Ha Noi
minh co mau day, nhung minh voi dang ky thanh vien nen chua biet sent file vao cho nao. Ban ghi mail cua minh roi minh gui cho . Trangtq306@yahoo.com.vn. Cty minh in giay nop tien vao NSNN = CK may nam nay roi.

A

anhdung1953

Sơ cấp
16/12/08
7
0
1
70
huế
Minh dang rat can cai mau GNT vao NSNN (moi nhat) de kip nop thue TNDN nam 2008 Cac ban giup minh voi nhe Email cua minh la: nt_anhdung2007@yahoo.com Thanh that cam on cac ban rat nhieu Chuc may man va manh khoe. Than ai

T

thaohm

Sơ cấp
17/4/09
5
0
0
Hà Nội
Hôm trước mình đi mua giấy nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản nhưng họ không bán mà nói về đọc QĐ120/2008/QĐ-BTC và TT số 128/2008/TT-BTC. Mình đã đọc rồi nhưng không thấy QĐ hay TT hướng dẫn mỗi lần viết giấy nộp tiền phải viết mấy liên, mỗi lần viết mình in trực tiếp trên máy ra hay sao? Nếu hôm qua mình ko đi mua thì cũng ko biết là đã thay đổi mẫu, ma mấy món chuyển tiền trong tháng 4 mình vẫn viết bằng quyển GNT cũ nhưng ngân hàng vẫn xác nhận. Có bạn nào biết trả lời giúp mình với vì Cty mình cũng hay phải nộp thuế nhập khẩu. Mình cảm ơn nhiều!!!

thuthuy87

thuthuy87

Sơ cấp
bạn phải nói rõ là mẫu nộp tiền gì chứ.bây giờ nộp thuế đều có phần mềm 2.0 rồi cơ mà.mình chỉ có giấp nộp tiền vào NSNN này thôi nè. bạn tham khảo xem nhé.

GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC
Tiền mặt  Chuyển khoản 
(Đánh dấu X vào ô tương ứng)

Người nộp thuế:
Mã số thuế: Địa chỉ:
Huyện: Tỉnh, TP:
Người nộp thay: (2) Mã số thuế:
Địa chỉ: .
Huyện: Tỉnh, TP:
Đề nghị NH (KBNN) (3): trích TK số:
(hoặc) nộp tiền mặt (4) để chuyển cho KBNN: tỉnh, TP:
Để ghi thu NSNN  hoặc nộp vào TK tạm thu số (5):
Cơ quan quản lý thu: Mã số:
Tờ khai HQ, QĐ số: ngày: loại hình XNK:
(hoặc) Bảng kê biên lai số (6): ngày
STT Nội dung
các khoản nộp NS Mã chương Mã
ngành KT (K) Mã
NDKT (TM) Kỳ thuế Số tiền

Tổng cộng
Tổng số tiền ghi bằng chữ:

PHẦN KBNN GHI
Mã quỹ: Mã ĐBHC:
Mã KBNN: Mã nguồn NS:

Nợ TK:
Có TK:
ĐỐI TƯỢNG NỘP TIỀN (9)
Ngày… tháng… năm…
Người nộp tiền Kế toán trưởng (10) Thủ trưởng (10) NGÂN HÀNG A (11)
Ngày……tháng……năm……
Kế toán Kế toán trưởng
NGÂN HÀNG B (11)
Ngày……tháng……năm……
Kế toán Kế toán trưởng KHO BẠC NHÀ NƯỚC
Ngày……tháng…..năm…….
Thủ quỹ (7) Kế toán Kế toán trưởng (8)

Ghi chú: (1) do hệ thống thông tin thu nộp thuế tự sinh (giấy nộp tiền do người nộp lập thì để trống); (2) chỉ ghi nếu người nộp thay có nhu cầu; (3) Ngân hàng (KBNN) nơi trích TK hoặc nơi Ngân hàng thu TM; (4) dùng khi nộp TM vào KBNN (hoặc ngân hàng); (5) nộp tiền vào TK tạm thu của cơ quan thu mở tại KBNN; (6) dùng cho cơ quan thu để nộp tiền vào KBNN theo bảng kê; (7) cán bộ KBNN thu TM; (8) Kế toán trưởng KBNN ký khi trích TK của người nộp tại KBNN; (9) chỉ in và sử dụng tại KBNN chưa tham gia hệ thống thông tin thu nộp thuế (nếu KBNN đã tham gia thì người nộp tiền chỉ lập Bảng kê nộp thuế); (10) dùng cho tổ chức khi lập GNT để nộp chuyển khoản; (11) chỉ in và sử dụng khi thanh toán liên ngân hàng dùng chứng từ giấy./.
hôm sau mình sẽ gửi cho bạn cụ thể hơn qua Email : tranthithuy387@yahoo.com

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mãu C1-02/NS giấy nộp tiền vào NSNN (mới nhất)

mình gưi cho mọi ngưoi nè

Đính kèm

• Giay NSNN C1-02 GNT.doc
    48.5 KB · Lượt xem: 1,431
S

Sao Vang

Sơ cấp
11/3/06
7
0
1
Hà Nội
Mọi người ơi cho mình hỏi chút, ở giấy nộp tiền vào NSNN ấy, mình nộp chuyển khoản thì phần ghi số tài khỏan của cơ quan thu ghi vào mục (5) à. Ở đó mình thấy ghi là tài khỏan tạm thu nên hơi lăn tăn.

H

huongdoan

Guest
10/8/07
1
0
0
Hà nội
Các bác cho e hỏi, dùng mẫu mới này thì khi nộp thuế GTGT và TNK thì ghi khoản, mục, tiểu mục chỗ nào.
Ths các bác

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Các bác cho e hỏi, dùng mẫu mới này thì khi nộp thuế GTGT và TNK thì ghi khoản, mục, tiểu mục chỗ nào.
Ths các bác

Chương theo bộ chủ quản, Mã ngành kinh tế (K) = khoản; Mã NDKT (TM) = Tiểu mục bạn nhé, còn lại bỏ hết rùi.

N

nvlong82

Guest
19/3/09
22
1
3
42
thanh hoá
Pác nào cần mình gửi cho. mình có mẫu đấy, đang phải dùng hướng dẫn cho DN dùng mà.

T

thanhbaby114

Guest
16/2/09
2
0
0
Ha Noi
Các bác ơi trả lời gấp giúp em với a,
Giấy nộp tiền vào NSNN in ra rồi khai có được không? Hay có phải khai trực tiếp trên phần mềm nào không?

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
ơ thế bây giờ phải in giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước qua phiên bản 2.0 a
sao phiên bản 2.0 của em không có mẫu này vây

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Các bác ơi trả lời gấp giúp em với a,
Giấy nộp tiền vào NSNN in ra rồi khai có được không? Hay có phải khai trực tiếp trên phần mềm nào không?

Tốt nhất bạn khai xong in ra cho nó đẹp bạn nhé, không phải khai trực tiếp trên phần mềm nào cả, cái này bạn tự down bản word về là OK mà

Ngocxuan

Ngocxuan

Trung cấp
26/2/09
57
1
0
ha noi
Tốt nhất bạn khai xong in ra cho nó đẹp bạn nhé, không phải khai trực tiếp trên phần mềm nào cả, cái này bạn tự down bản word về là OK mà

Cho mình hỏi chút
Công ty mình thay đổi vốn điều lệ từ 1 tỷ 8 lên 5 tỷ. Mình có hỏi chị quản lý thuế công ty mình cách điền Khoản, tiểu mục là số bao nhiêu đó. chị ý bảo em tìm thông tư của Bộ tài chính sẽ có.thế mới dã man.chẳng nói rõ jì, mình hỏi thì cứ thấy kho khó.
Bạn nào júp mình cho bít thông tư quy định về vấn đề ghi chép giấy nộp tiền NSNN mẫu mới nhé. Cảm ơn nhìu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA