Hủy hóa đơn đã xuất và kê khai thuế

• Thread starter minhphutang1
  • Ngày gửi
M

minhphutang1

Sơ cấp
24/1/13
6
0
0
33
nghệ an
mọi người giúp em vụ này với ạ, bên công ty em có nhận làm văn phòng đại diện cho một công ty, và hưởng 40% doanh thu thuần, cuối năm tài chính mới tính toán một lần, số tiền bên em thu từ khách hàng sẽ chuyển vào tài khoản của công ty đó. Nhưng em đã xuất hóa đơn đầu ra vào tháng 1 và kê khai thuế trên số tiền thu từ khách hàng, em không biết là xuất như vậy là có đúng không, bên em có phải xuất hóa đơn không và nếu xuất thì xuất theo 100% số tiền thu được từ khách hàng hay là xuất 40% trên số tiền thu được, nếu xuất 100% thì không đúng vì bên em chỉ hưởng 40% doanh thu, nếu viết 40% thì làm không đúng vì mình thu của khách nhiều hơn ạ

cho em hỏi là trường hợp này bên em có phải xuất hóa đơn không, và nếu không phải xuất thì em đã xuất và kê khai rồi thì xử lý thế nào và mức phạt là bao nhiêu ạ
Cám ơn mọi người!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ba gia kho tinh

Ba gia kho tinh

Trung cấp
8/5/08
158
1
18
Hà Nội
Ðề: Hủy hóa đơn đã xuất và kê khai thuế

Theo mình thì khi bán hàng bên bạn vẫn xuất hóa đơn cho kh bt sau đó lại xuất hóa đơn bán hàng đầu ra cho cty nhờ bên bạn làm đại diện bằng số tiền đã thu được từ khàng đó, còn khoản được hưởng 40% trên doanh thu nếu bên bạn được thanh toán một lần vào cuối năm tài chính thì lúc đó bạn sẽ xuất một hóa đơn thể hiện bên bạn được nhận số tiền này,

M

minhphutang1

Sơ cấp
24/1/13
6
0
0
33
nghệ an
Ðề: Hủy hóa đơn đã xuất và kê khai thuế

Dạ, hôm qua em cơ quan thuế có gọi em lên và bảo Văn phòng đại diện hạch toán phụ thuộc chỉ nộp thuế môn bài thôi, không phải kê khai nộp thuế GTGT, mà giấy phép hoạt động kinh doanh của vp đại diện vào ngày 21/03, mà hai hóa đơn em xuất vào tháng 1 và tháng 2, (sử dụng hóa đơn của công ty em, có thông báo phát hành hóa đơn, đầy đủ thủ tục ạ) mà trong giấy phép hoạt động của công ty em có lĩnh vực kinh doanh của vp nhận làm đại diện, như vậy hai hóa đơn đó em xuất bây giờ hủy luôn không xuất lại có được không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA