Mẫu số: 01/ĐK-TNCN

• Thread starter NamLamSon
  • Ngày gửi
N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
Công ty tôi không có ai trong diện phải nộp thuế TNCN
Vì mức lương cao nhất của 1 người trong công ty là: 1.500.000đ (vậy mà các bác thuế đang còn...)
không biết có phải làm Mẫu số: 01/ĐK-TNCN để báo cáo không nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

ppmu

Guest
28/3/08
1
0
0
Can THo
Cũng nên đăng ký sẵn. Có khi sau này nhân viên mình có thu nhập nơi khác thuộc diện 500.000đ, nếu có MST họ chỉ chịu 10% thôi, bằng không đến 20%

N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
thế nếu không đăng ký thì có bị phạt gì không?
hix lâu nay không tham khảo luật, chả bít như thế nào nữa.

N

ntyen102

Sơ cấp
5/2/09
7
0
0
HBT, HN
Có bị phạt hay ko tớ ko rõ.
Trước khi ĐK tớ lên thuế quận hỏi họ nói phải ĐK hết, công ty tớ ĐK cho tất cả nhân viên luôn từ bảo vệ.

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Vì mức lương cao nhất của 1 người trong công ty là: 1.500.000đ (vậy mà các bác thuế đang còn...)

Quy định đăng ký mã số thuế các nhân là quy định bắt buộc với tất cả người có thu nhập. Còn việc có phải nộp hay không lại thuộc phâà xác định nộp thuế chứ đây là hai việc khác nhau mà. bạn không đăng ký mã số thuế là sai quy định đấy. nghiên cứu kỹ lại TT84 nhé

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

trước tiên fải hỏi nv có đi làm ở cty nào khác nữa ko? và đã có mst chưa? rôi mói tính tiếp...

B

bnw2006

Trung cấp
27/11/08
163
0
16
HCM
Cũng nên đăng ký sẵn. Có khi sau này nhân viên mình có thu nhập nơi khác thuộc diện 500.000đ, nếu có MST họ chỉ chịu 10% thôi, bằng không đến 20%
Đúng vậy, đăng ký để cấp MST cho CBCNV là trách nhiệm của Công ty, được cấp MST là quyền lợi của công dân thì ko có lý do gì mà ko làm cả.

D

Dinh Ngoc An Ha

Guest
22/5/09
3
0
0
38
ha noi
bạn nào có mẫu 01-ĐK_TNCN thì gửi giúp mình nhé

K

kt09

Trung cấp
12/2/09
111
0
16
HCM
Bạn lên trang hcmtax.gov.vn load về đi bạn

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Bi h đang áp dụng lập tờ khai đăng ký MST qua phần mềm HTĐKT. Bạn down phần mềm về làm nhé! Đầu trang webketoan mình có đó.

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Quy định đăng ký mã số thuế các nhân là quy định bắt buộc với tất cả người có thu nhập. Còn việc có phải nộp hay không lại thuộc phâà xác định nộp thuế chứ đây là hai việc khác nhau mà. bạn không đăng ký mã số thuế là sai quy định đấy. nghiên cứu kỹ lại TT84 nhé
Em đã hỏi cục thuế Quảng Ninh, họ trả lời trong trường hợp cty chỉ có Lao động thời vụ, lương không chịu thuế thì không bắt buộc phải đăng ký MST chẳng hiểu thế nào nữa!!!!!!!

V

vuhuytung

Guest
27/6/08
4
0
0
Ha Noi

Đăng ký MST cũng như đăng ký CMT vậy, ai có thu nhập cũng cần MST, theo mình bạn nên đăng ký MST cho nhân viên. Các bước cũng rất đơn giản:

Đầu tiên bạn vào website tncnonline.com.vn bạn tải phần mêm DKT TNCN 2.2 về và bản hướng dẫn, bạn kê khai danh sách các nhân viên trong công ty vào phần mềm rồi xuất ra 2 bản exel, một bản bạn gửi lại lên trang tncnonline.com.vn, một bản A3 (có thể A4), và các tờ khai kèm theo nộp cho cơ quan thuế quản lý công ty bạn.

Chú ý nếu công ty bạn có nhiều nhân viên bạn nên đóng file exel thành từng tệp, mỗi tệp khoảng 200 nhân viên. trong phần mềm có trường số hiệu tệp, tệp thứ 1 bạn để là 1, tệp tiếp theo bạn tăng lên là 2, cứ như vậy cho hết nhân viên trong công ty.
(Đóng thành tệp để tránh trường hợp file dung lượng lớn ko upload lên web được)

D

Da Lan Huong

Sơ cấp
17/2/09
10
0
1
36
Da Nang
chị ơi chị hướng dẫn em điền vào mẫu 01\DK- TNCN với ạ. Phần họ tên ấy khi viết có cách ô ra không ạ. Em cảm ơn chị nhiêu.

E co the tham khâo o day

Đính kèm

• danh sach ca nhan dag ky.xls
    21.5 KB · Lượt xem: 235
  • huong dan lam to khai so 01.doc
    22 KB · Lượt xem: 346
G

Giangnganhang

Guest
13/8/09
2
0
0
35
Hà Nội
anh chi. cho em hỏi với là: mỗi 1 người đăng ký mst tncn thì hồ sơ là gồm bản sao CMTND và bản khai theo mẫu 01/DK a. CMT là bản foto hay fải công chứng nữa a
?

D

dothanhluan

Guest
30/7/09
54
0
0
QN
anh chi. cho em hỏi với là: mỗi 1 người đăng ký mst tncn thì hồ sơ là gồm bản sao CMTND và bản khai theo mẫu 01/DK a. CMT là bản foto hay fải công chứng nữa a
?

Ở HN thì chỉ cần nộp Bản đăng ký mst in ra từ file excel kết xuất từ phần mềm đăng ky mst là ok bạn ạ, tờ khai 01 mà bạn phát cho người Ld kê khai để lấy thoôg tin nhập vào phần mềm thì bạn lưu tại cty nhe, bản photo cmtnd cũng vậy, ko cần công chứng

H

hoalan1990

Guest
12/8/09
4
0
0
37
ha noi
mọi người giúp mình với! mình chưa down được phần mềm đăng ký MST TNCN 2.0

N

Nam Nhi Thuy

Guest
21/10/09
1
0
0
36
Thanh Trì - Hà Nội
thue thu nhap ca nhan

cac anh, chi cho em hoi chut: cong ty em moi thanh lap thang 9 nam 2009 ma em chua lam ma so thue ca nhan , thi bay h em di lam co duoc ko ah. va thu tuc lam nhu the nao ah.

N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai

Đăng ký thuế TNCN là không bắt buộc, việc đăng ký thuế chỉ là sau này sẽ đem lại nhiều lợi ích khác nhau cho bạn, nên đăng ký đi bạn ạ
Bạn chỉ việc photo giấy CMND của các cá nhân làm công ăn lương kẹp vào mỗi tờ khai 01/ĐKT-TNCN
Không chỉ mang đến lợi ích cho thành viên trong công ty bạn mà còn được tiếng chấp hành tốt Luật nữa mà:036: