Phiếu Xuất kho bằng Excel

• Thread starter vinhha
  • Ngày gửi
V

vinhha

Guest
22/5/07
7
0
0
nghệ an
Hiện nay tôi đang làm cho cty về TẮG nhưng các phiếu xuất kho rất nhiều các loại hàng hoá và mã khách hàng. Lúc chạy phần mền mất rất nhiều thời gian. Bạn nào có cách viết PXK trên Excel có thể gửi cho tôi được không ? Chân Thành cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sunflower106

Guest
9/3/09
1
0
0
Hà Nội
bạn làm theo mẫu của nó là được, mất 1 lúc thôi mà

V

volga

Guest
7/2/09
33
0
0
40
Vỉnh Long
Hiện nay tôi đang làm cho cty về TẮG nhưng các phiếu xuất kho rất nhiều các loại hàng hoá và mã khách hàng. Lúc chạy phần mền mất rất nhiều thời gian. Bạn nào có cách viết PXK trên Excel có thể gửi cho tôi được không ? Chân Thành cảm ơn !

Đến đây tham khảo File này nhe !

N

Nguyen Ha

Guest
21/3/06
22
0
0
Tp.hcm
Bạn có cách nào ở sheet "INCHUNGTU" lúc chọn in phiếu xuất VD: phiếu xuất 01, trong list chọn mình thấy có 3 PX01 vậy có cách nào trong list chọn chỉ hiện ra 1 PX01 thôi có được không?

V

volga

Guest
7/2/09
33
0
0
40
Vỉnh Long
Bạn có cách nào ở sheet "INCHUNGTU" lúc chọn in phiếu xuất VD: phiếu xuất 01, trong list chọn mình thấy có 3 PX01 vậy có cách nào trong list chọn chỉ hiện ra 1 PX01 thôi có được không?

Được chứ nhưng với File này thì mình không biết cách làm cái nút đó .
Nếu dùng Validation thì ok mình biết !
Trước tiên phải lọc số phiếu đó ra một danh sách duy nhất như bạn nói .
Lọc ra được bằng nhiều cách ,cách nhanh nhất là dùng Advanfiler xem bài này để lọc ra nhe !
Khi lọc ra xong ,bạn đưa vào List trong Validation là ok !
Thân

P

pada

Guest
7/5/09
1
0
0
HCM
Trong NhatkyXN khi mình insert thêm dòng, cột MĐV và MH làm cách nào để copy được công thức vậy bạn?giúp mình với..thanks

T

truongdcn2002

Guest
27/9/09
1
0
0
tp.hcm
minh co 1 CH nho, rat can phan mem nhap-xuat-luu ton kho-in hoa don. bac nap co phan mem nao don gian giup minh voi

T

thaodv

Guest
11/12/09
3
0
0
40
Hà Nội
các bác ơi
em đang làm dữ liệu kho, du liệu của em chỉ có khoảng 30000 dòng co 1 cột dùng hàm vlookup, một cột dùng hàm hợp(&) mà dung lượng lên tới 3.5 Mb.
khi em link tịm kiếm rất chậm. có cách nào lam cho nhanh không các bác.

T

thaodv

Guest
11/12/09
3
0
0
40
Hà Nội
em làm dữ liệu kho mà không biết cách tạo phiếu xuất, nhập. bác nào co cách mách em với

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Em đang làm dữ liệu kho có khoảng 30000 dòng co 1 cột dùng hàm vlookup, một cột dùng hàm hợp(&) mà dung lượng lên tới 3.5 Mb. khi em link tịm kiếm rất chậm. có cách nào lam cho nhanh không các bác.

Muốn nhanh hãy chuyển sang dùng macro; từ bỏ hàm VLOOKUP()

Bạn hãy đưa file mẫu lên; Sẽ có người giúp bạn lấy trị từ hàm VLOOKUP() nhập trị vô những ô cần thiết!

Chờ tin bạn!

M

md11

Guest
25/1/10
9
0
0
Hà Nội
Trong NhatkyXN khi mình insert thêm dòng, cột MĐV và MH làm cách nào để copy được công thức vậy bạn?giúp mình với..thanks

bạn đã có câu trả lời chưa, cho mình tham khảo với nhé vì mình cũng đang gặp rắc rối về vấn đề này?

T

TRONGHUNGXD

Guest
8/11/10
1
0
0
41
Nha Trang - Khánh Hoà
Hiện nay tôi đang làm thống kê xăng dầu cho một cơ quan, cơ quan tôi xuất nhập xăng dầu cho nhiều nhiệm vụ và nhiều đơn vị khác nhau. Tôi định lập 1 bảng tính sử dụng hàm tham chiếu để viết phiếu nhập, xuất dựa trên bảng nhập, xuất, tồn và nhập xuất cho từng nhiệm vụ. Mọi người biết giúp tôi với ?

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Hiện nay tôi đang làm thống kê xăng dầu cho một cơ quan, cơ quan tôi xuất nhập xăng dầu cho nhiều nhiệm vụ và nhiều đơn vị khác nhau. Tôi định lập 1 bảng tính sử dụng hàm tham chiếu để viết phiếu nhập, xuất dựa trên bảng nhập, xuất, tồn và nhập xuất cho từng nhiệm vụ. Mọi người biết giúp tôi với ?

Tôi không rõ nhu cầu của bạn lắm? Bạn có thể mô tả chi tiết hơn về cấu trúc cơ sở dữ liệu của bạn, gồm bao nhiêu file, bao nhiêu sheet, cấu trúc các sheet và yêu cầu sheet phiếu xuất nhập?

V

vanchinh85

Guest
11/11/09
1
0
0
38
quang ninh
mình cũng đang có ý định giống bạn này, có nghĩa là như thế này, mình định làm một quyển sổ cái, tong đó có tất cả các mã thông tin cho các sheet khác như: các nhiệm vụ, xe máy, ... và cả in phiếu xuất nhập nữa. các bạn có thể giúp mình, mà trước tiên các bạn có thể cho mình file ễcl quản lý kho có cả in phiếu xuất nập được không?
Thân!

T

tranvantiena

Guest
22/12/10
1
0
1
41
Viet nam
Mình thấy dùng hàm Vlookup , cũng kg ảnh hưởng gì nhiều tới dung lượng của tập tin mà, chắc trong quá trình bạn viết chương trình Execl bị lỗi rùi, bạn nên viết lại các khác đi, Execl mình cũng tàm tạm thui, bạn có thể tham khảo File này của mình nhé chuong trinh quan ly kho.rar
hoạc vào trang tranvantiena - Chay tot nhat tren trinh duyet FireFox - Yahoo! 360plus , tải phần mềm kế toán này về dùng nhé, phầmn mềm có bản quyền nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA