Lập tờ khai 02/KK-TNCN

• Thread starter t3phuong
  • Ngày gửi
T

t3phuong

Sơ cấp
3/1/07
42
5
8
TP.HCM
Chào các anh chị,

Cho mình hỏi là trường hợp người lao động chỉ ký hợp đồng có thời gian chỉ 2 tháng & cứ mỗi 2 tháng sẽ ký lại hợp đồng như vậy thì mình sẽ kê trên tờ khai như thế nào. Lương thực nhận 5.000.000đ & không có tính các khoản bảo hiểm cũng như khấu trừ thuế tncn.

cho mình hỏi thêm trường hợp người lao động có thu nhập chịu thuế tính ra phải chịu thuế tncn nhưng trên bảng lương tính sai không khấu trừ thuế tháng đó cho người lao động thì trên tờ khai mình sẽ theo số đúng hay tính theo bảng lương đã tính & để cuối năm quyết toán tính luôn 1 lần

Mong được sự hướng dẫn của mọi người.
Thanks all!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
BANNONG

BANNONG

Trung cấp
23/6/12
60
3
0
Hà Tây
Ðề: Lập tờ khai 02/KK-TNCN

Chào các anh chị,

Cho mình hỏi là trường hợp người lao động chỉ ký hợp đồng có thời gian chỉ 2 tháng & cứ mỗi 2 tháng sẽ ký lại hợp đồng như vậy thì mình sẽ kê trên tờ khai như thế nào. Lương thực nhận 5.000.000đ & không có tính các khoản bảo hiểm cũng như khấu trừ thuế tncn.

Mong được sự hướng dẫn của mọi người.
Thanks all!

Trong 1 năm chỉ dc phép ký HDLD như bạn 2 lần thôi, ký 3 lần là coi như HDLD trên 3 tháng, HDLD dưới 3 tháng thì phải tính thuế TNCN theo như TT113/2011 hoặc làm cam kết 23 để tạm thời không khầu trừ thuế TNCN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA