Thời gian khấu hao tài sản cố định

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 21
13,186 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của khanhthuy1985
    Địa chỉ
    Nghe An
    Post Thanks / Like
    khanhthuy1985 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Thời gian khấu hao tài sản cố định

Mọi người cho em hỏi chút với ah. Công ty em có mua một xe tải cũ thì mức khấu hao tối thiểu chó loại này là bao nhiêu ah. Và thời gian khấu hao tối thiểu của Nhà xưởng là bao nhiêu năm vay. Mọi người ai có văn bản quy định cụ thể thời gian trích khấu hao của các loại TSCĐ không ah? cho em với. EM xin chân thành cám ơn.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của huongkt
    Địa chỉ
    Hải Dương
    Post Thanks / Like
    huongkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-02-2009, 15:37 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi khanhthuy1985 Xem bài
    Mọi người cho em hỏi chút với ah. Công ty em có mua một xe tải cũ thì mức khấu hao tối thiểu chó loại này là bao nhiêu ah. Và thời gian khấu hao tối thiểu của Nhà xưởng là bao nhiêu năm vay. Mọi người ai có văn bản quy định cụ thể thời gian trích khấu hao của các loại TSCĐ không ah? cho em với. EM xin chân thành cám ơn.
    Chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao TSCĐ ban hành theo QĐ số 206/2003 QĐ - BTC ngày 12/12/2003 của Bộ trưởng BTC. Bạn tìm QĐ 206 để áp dụng nhé.

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tranglethu
    Địa chỉ
    Bắc Giang quê ta đó!
    Post Thanks / Like
    tranglethu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Đối với TSCĐ cũ em xem họ đưa vào sử dụng từ năm nào sau đó đối chiếu với QĐ 206 trừ năm đã khúa hao còn lại em tính khi em đưa TSCĐ vào hoạt động.
    Đối với nhà xưởng do em không nói rõ loại kết cấu của nhà xưởng do vậy khó nói rõ được còn nói chung nó sẽ có thời gian khấu hao từ 10 năm đến 50 năm.

5. Thành viên Hình đại diện của vne
    Địa chỉ
    Hanoi
    Post Thanks / Like
    vne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cho em hỏi, giả sử 1 tài sản cố định có thời gian sử dụng tối thiểu 10 năm, tối đa 20 năm thì mình được phép tùy thích chọn thời gian khấu hao giữa 10-20 năm hay phải dựa vào yếu tố nào khác (như luật, quy định nào đó chẳng hạn) để xác định thời gian khấu hao của tài sản đó?

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hocvienmang
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    hocvienmang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vne Xem bài
    Cho em hỏi, giả sử 1 tài sản cố định có thời gian sử dụng tối thiểu 10 năm, tối đa 20 năm thì mình được phép tùy thích chọn thời gian khấu hao giữa 10-20 năm hay phải dựa vào yếu tố nào khác (như luật, quy định nào đó chẳng hạn) để xác định thời gian khấu hao của tài sản đó?
    Quy định cho bạn cái khung để bạn vận dụng mà, trong khoảng 10-20 năm bạn cân đối với khả năng tạo doanh thu và khả năng hoạt động của tài sản để thực hiện khấu hao với tỷ lệ phù hợp.

7. Thành viên Hình đại diện của luongvanquangnb
    Địa chỉ
    Ninh binh
    Post Thanks / Like
    luongvanquangnb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cho mình hỏi tài sán cố định co giá trị từ 10 triệu đến 20 triệu là bao nhiêu năm, phái đăng ký TSCĐ mới trích khấu hao được phải k các bạn !

8. giúp người là giúp mình.. Hình đại diện của nxcuong
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    nxcuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi luongvanquangnb Xem bài
    Cho mình hỏi tài sán cố định co giá trị từ 10 triệu đến 20 triệu là bao nhiêu năm, phái đăng ký TSCĐ mới trích khấu hao được phải k các bạn !
    tuỳ vào thời gian sử dụng ước tính của TSCD thôi.cái này do DN bạn tự tính lấy sao cho phù hợp với hoạt đọng SXKD của DN bạn
    TSCD tất nhiên là phải đăng kí mới được trích khấu hao rồi

9. Thành viên Hình đại diện của hanglafien
    Địa chỉ
    364/7le duan
    Post Thanks / Like
    hanglafien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-07-2009, 10:02 #8

10. Thành viên Hình đại diện của hanglafien
    Địa chỉ
    364/7le duan
    Post Thanks / Like
    hanglafien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào các bạn.

_Có bạn nào biết thời gian trích khấu hao củ từng nhóm TSCD không,chỉ cho mình với.

Thanks

11. Thành viên Hình đại diện của maihuong187
    Địa chỉ
    HẢI PHÒNG
    Post Thanks / Like
    maihuong187 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    trong quyết định 206/2003/QD - BTC có phụ lục quy định thời gian sử dụng tối đa và tối thiểu cụ thể cho từng loại đó bạn.