Thời gian khấu hao tài sản cố định

• Thread starter khanhthuy1985
  • Ngày gửi
K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
Mọi người cho em hỏi chút với ah. Công ty em có mua một xe tải cũ thì mức khấu hao tối thiểu chó loại này là bao nhiêu ah. Và thời gian khấu hao tối thiểu của Nhà xưởng là bao nhiêu năm vay. Mọi người ai có văn bản quy định cụ thể thời gian trích khấu hao của các loại TSCĐ không ah? cho em với. EM xin chân thành cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongkt

Guest
3/11/06
67
0
0
Hải Dương
Mọi người cho em hỏi chút với ah. Công ty em có mua một xe tải cũ thì mức khấu hao tối thiểu chó loại này là bao nhiêu ah. Và thời gian khấu hao tối thiểu của Nhà xưởng là bao nhiêu năm vay. Mọi người ai có văn bản quy định cụ thể thời gian trích khấu hao của các loại TSCĐ không ah? cho em với. EM xin chân thành cám ơn.

Chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao TSCĐ ban hành theo QĐ số 206/2003 QĐ - BTC ngày 12/12/2003 của Bộ trưởng BTC. Bạn tìm QĐ 206 để áp dụng nhé.

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!

Đối với TSCĐ cũ em xem họ đưa vào sử dụng từ năm nào sau đó đối chiếu với QĐ 206 trừ năm đã khúa hao còn lại em tính khi em đưa TSCĐ vào hoạt động.
Đối với nhà xưởng do em không nói rõ loại kết cấu của nhà xưởng do vậy khó nói rõ được còn nói chung nó sẽ có thời gian khấu hao từ 10 năm đến 50 năm.

V

vne

Guest
12/1/09
32
0
0
Hanoi
Cho em hỏi, giả sử 1 tài sản cố định có thời gian sử dụng tối thiểu 10 năm, tối đa 20 năm thì mình được phép tùy thích chọn thời gian khấu hao giữa 10-20 năm hay phải dựa vào yếu tố nào khác (như luật, quy định nào đó chẳng hạn) để xác định thời gian khấu hao của tài sản đó?

hocvienmang

hocvienmang

Trung cấp
19/12/08
50
1
0
53
Hà Nội
www.hocvienmang.com
Cho em hỏi, giả sử 1 tài sản cố định có thời gian sử dụng tối thiểu 10 năm, tối đa 20 năm thì mình được phép tùy thích chọn thời gian khấu hao giữa 10-20 năm hay phải dựa vào yếu tố nào khác (như luật, quy định nào đó chẳng hạn) để xác định thời gian khấu hao của tài sản đó?

Quy định cho bạn cái khung để bạn vận dụng mà, trong khoảng 10-20 năm bạn cân đối với khả năng tạo doanh thu và khả năng hoạt động của tài sản để thực hiện khấu hao với tỷ lệ phù hợp.

L

luongvanquangnb

Guest
19/3/09
1
0
0
38
Ninh binh
Cho mình hỏi tài sán cố định co giá trị từ 10 triệu đến 20 triệu là bao nhiêu năm, phái đăng ký TSCĐ mới trích khấu hao được phải k các bạn !

N

nxcuong

giúp người là giúp mình..
18/1/09
232
1
0
Hà Nội
Cho mình hỏi tài sán cố định co giá trị từ 10 triệu đến 20 triệu là bao nhiêu năm, phái đăng ký TSCĐ mới trích khấu hao được phải k các bạn !

tuỳ vào thời gian sử dụng ước tính của TSCD thôi.cái này do DN bạn tự tính lấy sao cho phù hợp với hoạt đọng SXKD của DN bạn
TSCD tất nhiên là phải đăng kí mới được trích khấu hao rồi

H

hanglafien

Guest
1/4/06
3
0
0
364/7le duan

H

hanglafien

Guest
1/4/06
3
0
0
364/7le duan
Chào các bạn.

_Có bạn nào biết thời gian trích khấu hao củ từng nhóm TSCD không,chỉ cho mình với.

Thanks

M

maihuong187

Guest
18/6/08
27
0
0
HẢI PHÒNG
trong quyết định 206/2003/QD - BTC có phụ lục quy định thời gian sử dụng tối đa và tối thiểu cụ thể cho từng loại đó bạn.

V

vnlinh

Sơ cấp
24/4/09
11
0
0
Hà Nội
Cho mình địa chỉ mail mình chuyển cho, attach file mấy lần mà ko gửi được.
nếu ko thì tìm theo Quyết định Số: 32/2008/QĐ-BTC.

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
bạn có thể vào mạng search theo QĐ 206

V

vnlinh

Sơ cấp
24/4/09
11
0
0
Hà Nội
bạn thử tìm theo Quyết định Số: 32/2008/QĐ-BTC, ban hành ngày 29/05/2008 xem. mình có qđịnh đó nhưng mà ko gửi đc, nếu cần thì mình sẽ gửi wa mail cho.

H

huyentrang8588

Sơ cấp
9/6/09
42
0
0
Hà Nội
bạn thử tìm theo Quyết định Số: 32/2008/QĐ-BTC, ban hành ngày 29/05/2008 xem. mình có qđịnh đó nhưng mà ko gửi đc, nếu cần thì mình sẽ gửi wa mail cho.
Bạn gửi cho mình quyết định đó được hok?Mail của mình:trangcoi8588@gmail.com
Thanks bạn!!

L

lenga131283

Guest
9/7/09
21
0
0
40
hà tĩnh
khấu hao TSCD

Chào các bạn ai co quyết định 206 về quy định trích khấu hao cho mình với.mình đowloa mãi trên internet ma ko dc.gui vao mail cho mình nha.mail mình:lenga1312@yahoo.com.vn

T

thuhoantran

Sơ cấp
19/11/08
8
0
0
khanh hoa
cac ban cho minh hoi công ty minh là kinh doanh vận tải có một số tài sản mua mà không có hoá đơn nhưng có bảng kê mua vào không có hoá đơn đã nộp cho cục thuế rồi. vây mình trích khấu hao cho những tài sản đó và đưa vào chi phí có được không? giúp mình với mình đang rất rối

T

thuhoantran

Sơ cấp
19/11/08
8
0
0
khanh hoa
khấu hao tài sản cố định

tài sản mua vào không có hoá đơn nhưng nó vẫn tạo ra doanh thu vậy có trích khấu hao và đưa vào chi phí được không? mong các bạn giúp mình với

T

thuhoantran

Sơ cấp
19/11/08
8
0
0
khanh hoa
hình thức nhật ký - chứng từ

bạn nào có file hình thức sổ nhật ký - chứng từ cho mình với. mình đang cần gấp Thanks các bạn gửi vào mail mình nhé: tranthuhoan2007@yahoo.com

M

maihongduong

Sơ cấp
23/4/11
24
0
0
Hà Tĩnh
Ðề: Thời gian khấu hao tài sản cố định

Tài sản cố định mà hết thời gian khấu hao và đã tính trích khấu hao hết nhưng không bán đi mà vẫn sử dụng thì có cần hạch toán gì không ạh?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA